รับทำเว็บ สมุทรปราการ

อัพเดทรถเวทีเสียงอิสาน(เครดิต ซ่าส์)

• 16 ตอบ
  • 5189 อ่าน

อัพเดทรถเวทีเสียงอิสาน(เครดิต ซ่าส์)

แห่ง http://www.siangesanfanclub.com/

ปล.ยังไม่สมบูรณ์แบบเต็ม 100% นะครับ

รอดูความอลังการเต็มรูปแบบต่อไปนะครับ

Re: อัพเดทรถเวทีเสียงอิสาน(เครดิต ซ่าส์)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:04:53 AM »
สุดยอด................เลยครับ............

ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่างอิหลี..............

ปีหน้าสิมีคณะได๋............ใช้รถเวทีอีกบ่น้อ................

Re: อัพเดทรถเวทีเสียงอิสาน(เครดิต ซ่าส์)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:52:06 AM »
ขอบคุณหลายๆๆเด้อจ้า เวทีงามแฮงจ้า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:48:23 AM »
โดยส่วนตัวแล้ว รู้สึกว่า
แสงสีจะยังไม่สมบรณ์เท่าที่ควรหือเปล่าคับ
เวทีเล็กลงน่ะผมว่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:41:11 PM »
สวยดีค่ะ ดูไทยๆดี

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:49:40 PM »
ดูจากรูปเเล้ว...  

- ความลึกลดลง เหลือ 4 แถว  

- ความกว้างเพิ่มขึ้นนะครับ *เพราะผ้าไวนิลเสียงอิสานที่ติดด้านหน้าเวทีต้องเย็บเพิ่มให้พอดีกับความยาวของเวทีใหม่

- มีบันไดทางขึ้นตรงกลางเวที

ปล. โปรดติดตามตอนต่อไป......

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:27:08 PM »
ความลึกของเวทีมันน้อยลงไหมละครับ

เบิ่งแล้วมันบ่ลึกคือเก่าครับ

แมนบ่ละครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:33:13 PM »
เสียดายของเก่าเนอะ

งามเบิดซุหม่อง

แต่นำคำเพิ่นว่า....

ประหยัดและรวดเร็วดีกว่า

เดี๋ยวก็ปรับสายตาเข้ากับมันได้เองละครับ

คนผู้ฟังเอ่ย....

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:54:29 PM »
บ่มีทาง ว่าหลุ ลงไปดอก

ข่อยสิบ่ใซ้ไม่อัด ข่อยสิฬว้แป้นเฮือน เฮ็ดเวที

แบกตายไปโลด คอนวอยกะด๋าย น่ะ

จ้างมาแล้วใซ้งานให่คุ้ม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 03:11:37 PM »
กะโอเคยุคับ

แต่วาเวที่น้อยลง

ไฟแสงสีกะบ่คอยมีคับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:37:57 PM »
เวที ดูไฮเทคขึ้นคับ แต่ว่าดูยังไง ก็ไม่ต่างกับ อันเดิมเท่าไหร่นะคับ เพราะว่าพื้นที่การใช้สอย ก็ต้องเสริม
แต่ก็คงดีกว่าอันก่อน ที่กว่าจะตั้งเวทีเสร็จ ก็กินเวลาเกือบ 4 ชม. คับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:09:56 PM »
เวที ดูไฮเทคขึ้นคับ แต่ว่าดูยังไง ก็ไม่ต่างกับ อันเดิมเท่าไหร่นะคับ เพราะว่าพื้นที่การใช้สอย ก็ต้องเสริม
แต่ก็คงดีกว่าอันก่อน ที่กว่าจะตั้งเวทีเสร็จ ก็กินเวลาเกือบ 4 ชม. คับ

มันก็จริงนะคับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:43:31 PM »
เวทีแบบเสียงอิสาน

จะตกแต่งหรือใส่ลูกเล่นได้หลายอย่างมากน่ะครับ

อาจจะไม่ต้องใช้ผ้าตกแต่งก็ได้ หรือเสาข้างล่ะ2เสาน่ะทำเป็นบันได้ลงหรือทำเป็นมิติเพิ่มได้
แล้วหลังคาที่กางชึ้นข้างบนสามารถติดไฟ ledได้  หลังเวสีใส่ไฟได้เย๊อะหรือไม่ใส่ข้างหลังมาใส่ด้านข้างที่มีโครงเหล็กแล้ววางไฟให้ได้เเนวผมว่าสวยน่ะครับ
(อันนี้เป็นการมองในมุมผมเองน่ะครับ) ถ้ามันไม่ดีก็ขออภัยด้วยก็แล้วกันครับ

แต่ว่าถ้าเต็มร้อยคงสวยน่าดูน่ะครับ