รับทำเว็บ สมุทรปราการ

..งัยก็ขอฝาก..ดนตรีอิสานประยุกต์.พิณแกนแคนห่าว..อันดับ..1 ของชัยภูมิคับ..

• 32 ตอบ
  • 12478 อ่าน

....เดี๋ยววันหลังจะเอารูปมาลงหั้ยดูน่ะคับ..

ฝากไปหาส่วขี้ดื้อ...ส่อยสนับสนุน....ให้แน่เด้อ...คับ

ยืนยันนำแน่..
ม่วนอีหลี..
เต้นโสตาย..
ม่วนๆๆๆๆๆ

* 69club

.....ทำวงใหม่แล้วคับ....สำหรับพิณแกนแคนห่าว

..................

ช่วงนี้งานก็เริ่มไม่ว่างคับ...ป๋มสนใจติดตามการแสงดสดกันได้

ท้าให้พิสูจน์.........กับความม่วนคับ

วันที่24 ตุลาคน 2552 แสดงที่ บ ท่านางอย  อ.แวงน้อย   จ.ขอนแก่น...

วันที่30 แสดงที่ บ.ซับสีทอง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ

วันที่ 2 แสดงที่ อ.บ.ต หนองข่า อ.เกษตรสมบูรณ์  จ.ชัยภูมิ

วันที่  11 พ.ย 52 แสดงที่หน้าศาลากลาง จ.ชัยภูมิ

วันที่ 12 พ.ย 52  แสดงที่ หน้าโรงงานน้ำตาลภูเขียว จ.ชัยภูมิ

วันที่ 13 พ.ย 52 แสดงที่ อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น

คัยอยากได้..แสดงสดชุดปัจจุบัน....แอดมาน่ะคับ

man692008@live.com

เมลผมเองคับ

เยี่ยมสุดๆๆไปเลยครับ

วันที่ 13พ.ย 52 ที่งานงิ้วหนองแกนะคับ

เอาชุดใหม่ๆมาฟังแหน่อ้าย ชอบมากๆๆ

หมอลำทางชัยภูมินี้เครื่องเสียงสุดยอดเด้ครับ
แน่นดีอีหลีครับถือว่าแข่งขันกันมากๆกว่าทุกจังหวัด
ในภาคอีสานครับ

เมื่อไหร่จะได้ฟังชุดใหม่น้อ รอมาเกือบจะสิ้นปี 52 แล้ว

อยากทราบว่าวงนี้ทำไมไม่ใช้กลองเล่นสดครับ
ผมว่าหยองบ่างเล่นดีกว่าเด้ครับ(ความคิดส่วนตัว)
เพราะว่าผมมักดนตรีเล่นสดๆครับ

อยากได้เด้

สิให่บ่น้อ

บ่าวกั๊ก

อิอิ

ชุดใหม่ล่าสุดของพิณแกนบันทึกเรียบร้อยแล้วคับ

ที่งานงิ้งหนองแกที่ผ่านมา

สนใจหาฟังกันได้มีจำหน่ายที่หลังเวทีทุกทีที่มีการแสดงคับ

ส่วนวันที่5 ธันวาคม 2552 แสดงที่ อ.เมือง จ.สุโขทัย

วันที่ 12 ธันวาคม 2552 แสดงที่ บ.หนองข่า อ.มัญจาคีรี จ.ขอนแก่น

ชุดใหม่ล่าสุดออกมาขายแล้วน่ะคับ

วันที่25 แสดงยู่สนามกีฬากลาง  ธันวาน่ะคับ

วันที่15มกราเจอกันงานกาชาด

ชัยภูมิคับ

ช่วงนี้วางแล้วเรียบร้อยกับชุดใหม่ล่าสุดคับ....

ขอบคุณหลายๆเด้อคร้า

เคยฟังสดอยู่ครั้งนึง

++

เคยไปเบิ่งอยู่ตอน งานงิ้วหนองแก
ม่วนหลาย หางเครื่องกะห่าวดี็ดี
ม่วนคับม่วน
ถ้ามีิคิวงานเพิ่ม แจ้งแหน่เด้อคับ

ช่วงสงกรานต์  อย่าลืมเด้อ อ.ภูเขียวครับ  เพิ่นเฮดสัญญาเรียบร้อย  บ.แดง

18 ก.พ 53 แสดงที่ อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ งานกีฬา อ.บ.ต

5 มีนาคม 2553

บ.แวงน้อยท่าวัด อ.แวงน้อย จ.ขอนแก่น

บ่มีแสดงสดปี53บ่น้อครับ

เอามาแจกแน่เด้อคับ

รอแปปเด้อคับสำหรับชุดใหม่

กะลังอัฟอยู่เด้อ

ขอบคุณทุกแรงใจที่มีให้เราพิณแกนแคนห่าวเด้อคับ

สิบ่ลืมบุญคุณเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ