รับทำเว็บ สมุทรปราการ

แนะนำผลงานเพลงใหม่ของ เสียงอิสาน ประจำฤดูกาลลำปีนี้ 2555 - 2556

• 6 ตอบ
  • 5982 อ่าน

ใกล้เข้ามาทุกที กับฤดูกาลลำใหม่ที่จะมาถึง ประจำปี 2555 - 2556

ศิลปินสังกัด บ้านตองห้า เดินสายเข้าห้องอัดเป็นว่าเล่น นำทีมโดยคุณแม่นกน้อย อุไรพร อ้ายลูกแพร

และที่เด็ดดวงในปีนี้ น้องสุ สายใย อุดมพร ได้มีโอกาสได้ออกอัลบั้มเดี่ยวเป็นครั้งแรก

และในขณะนี้ผลงานเพลงชุดใหม่ของศิลปิน ได้เริ่มที่จะโปรโมตผ่านสถานีวิทยุกันบ้างแล้ว

ไม่ว่าจะเป็น มาลาฝั่งซ้าย ผลงานเพลงใหม่ล่าสุด ของคุณแม่นกน้อย  อุไรพร ที่ประพันธ์ขึ้นมาโดยเฉพาะ ที่จะหอบไปฝากพี่น้องฝั่งเวียง ฝั่งซ้ายแม่น้ำโขงในปีนี้ รับรองถูกอก ถูกใจอย่างแน่นอน ด้วยท่วงทำนองที่ไพเราะ และเนิ้อหาที่โดนใจ

และเร็วๆ นี้ ผลงานชุดใหม่ชุดแรกของน้องสุ สายใย อุดมพร จะวางแผงให้แฟนเพลงได้ติดตามรับฟัง และสนับสนุนอย่างแน่นอน ในชุด คิดถึงฮอยกอด คิดฮอดคนลืม โดยผลงานเพลงทั้งสิบเพลงใจชุดนี้ประกอบด้วย

เอิ้นน้องว่าทางผ่าน
สาวบ้านนอก..อย่าหลอกเด้อ
ระวังเขาฮักอ้ายเด้อ
แฟนเก่าสาวหมอลำ
บอกขี้เมา..ลืมเขาได้แล้ว
น้องหลายใจบ่เป็น
ตั๋วแฟนว่าจังใด๋
จังแม่นใจดำเนาะ
คิดถึงฮอยกอด คิดฮอดคนลืม
กินเหล้าบ่เซาเจ็บ

พิเศษสุดในชุดนี้ ได้รับความกรุณาประพันธ์เพลง และควบคุมการผลิตโดย อ.สลา คุณวุฒิ

รับประกันคุณภาพ ไพเราะเพราะพริ้ง โดนใจ ทุกบทเพลง ครับผม

นายก อบต.มง สำนักข่าว หมึน รายงาน

>< รับประกันคุณภาพ น่าสิออกคู่กันเนาะ สายใยไหมพรม อุดมพร

ออกเดี๋ยวนี่หละดีแล้วครับพี่น้อง แนวเพลงทั้งสิบเพลงมันเป็นลายของสายใยเลย

ถ้าจะให้ไหมพรหมร้อง ต้องแนวหมอลำ ลำม่วนๆ มันสิแม่นแนวเผิ่นครับผม....

เหยดดดด ใช่เลยพี่

ช่วยกันอุดหนุนของแท้ของจริงจากบริษัทท็อปไลน์-ไดมอนท์

หลายมื้อก่อนผมฟัง nn-radio มีซิ้งเกิ้ลใหม่ ของแม่นกน้อย ออกมาอีกเพลงแล้วเด้อครับ ชื่อเพลงว่า "รีเทิร์นมาเอิ้นแฟน" (ถ้าผมฟังบ่ผิดเด้อ) เพลงออกแนวเต้ยๆม่วนๆครับ หลังจากบ่ได้เห็นแม่ออกเพลงแนวนี้มาโดนแล้ว   :m016:

คุณภาพจริงๆค่ะชุดนี้ มีแต่เพลงเพราะๆ กินใจมาก
ยิ่งได้ครูสลาควบคุ้ม