รับทำเว็บ สมุทรปราการ

เชิญทุกท่านร่วมแนะนำเพลงโชว์ รูปแบบการแสดงของ รัตนศิลป์ ฤดูกาลปี 55-56

• 34 ตอบ
  • 10605 อ่าน

เชิญเลยคร้าฟฟ
ใครอยากให้ออกมาในรูปแบบไหน
แนะนำเลยครับ

เ้ห็นแล้ว 1 เพลง

-เริ่ดค่ะ ของ แมงปอ ชลธิชา

เชิญเลยคร้าฟฟ
ใครอยากให้ออกมาในรูปแบบไหน
แนะนำเลยครับ

เมื่อก่อนรัตนศิลป์จะมีเพลงเฉลิมพระเกียรติ 1 เพลง อยากให้รัตนศิลป์ทำอีกครับ (เช่น เพลงทรงพระเจริญ ครับ)

สิมีเพลงได๋ในการแสดงบ้างมาเสนอกันครับ

เพลงใจถึง ไปถึง รวมศิลปินอาร์สยาม..

ชุดที่ 2 ครับ

เพลงนี้เลยครับ  ช่วงโชว์เพลงเร็ว
ย่านอ้ายบ่ฮัก

อยากให้เต้ยเพลงนี้คับ  เจ้าจบ  อ้ายเจ็บ   ม่วนคับ
http://www.4shared.com/mp3/r4uGZGmj/163_-_.html    โหลดฟังได้เลย

โชว์เพลงช้าๆๆ เพลงนี้เลย
ข้ออ้าง..คนเบิ๊ดใจ

น้องย่านลิฟหนีบ
ปรี๊ดเลยค่ะ
ไฝ่ต่ำ
ตกถังข้าวสาร
ชอบเค้าอ่ะจิ
ไฮโซเซราะกราว
ลาล่ะโอบ่ะ

อัฟเดทเพลงไห่โดย88.5ลูกทุ่ไทยแลนด์พลัส คร๊าฟ

เพลงเร็วของแmงปอชุดไหm่ เด๋วอัฟเดทอีกน่ะคร้าป

รัชดาซอยห่าง ของไผ่ พงศธร
 อยากให้มีมากๆๆ ครับ
เหมาะกับรัตตะมากๆๆ

ย่านอ้ายบ่ฮัก  ของต่าย อรทัย

ผมขอแนะนำเพลงเปิดตัวนางเอก.......ด้วยเพลงวอนลอมฝากรัก ...ขับร้องโดยจินตหรา....เพลงเพลงช้า สามจังหวะ รับรองลายเต้นอลังการครับ
และต่อด้วยเพลง...ฮัลโหลโทรผิด หรือคาวานำตาริน.....ของจินตหรา ......เอามาเล่นดนตรีแบบฉบับรัตตะ...ผมบอกได้คำเดีญวว่าเปะ

ช่วงลำเรื่องต่อกลอน
อยากให้เพิ่มจำนวนของผู้ฟ้อนทีมหญิงครับ
เพราะช่วงใกล้ ๆ ปิดวง เหลืออยู่ 6 คน
ตอนที่ออกมาพร้อมกับทีมฟ้อนชาย ที่มีถึง 10 คน
มันดูไม่ Balance กันเลยอะครับ
น่าจะมีซัก 10 คนเท่ากัน
เหมือนช่วงที่พี่เจี๊ยบกลับมาลำแรก ๆ อ่ะครับ

:m004: :m004: :m004: :m016: :m016: :m016:

รัตนะศิลป์  เครื่องเสียง   ดนตรี ดีอยู่แล้ว

แต่ปีหน้าพยายามเลือกเพลง ให้เข้ากับเสียงนักร้อง

บ้างๆๆๆๆๆสิเริดส์ๆๆๆๆสุดๆๆๆๆๆๆๆเลยหละ   

แม่นยุครับ
ปีที่แล้ว เสียงนักร้อง ร้องเพลงบ่ดีปานได๋ ปีนี้ต้องปรับใหม่อยู่ครับ

เริ่ดค่ะ  แมงปอ ต้องมีๆๆๆๆๆๆๆ

อิอิ

ขอแนะนำเพลง ปลาค้อใหญ่ ของเสียงสะหวัน ครับ รัตนศิลป์เป็นตะฟ้อนงามครับ

เต้ยเพลงนี้คือสิม่วนเนาะ

รัชดาซอยห่าง ไผ่ พงศธร

ไม่ใช่แนวของชาย....ของเจ้ยิ่งยง

แอนขอเอาลงไว้ ข้างล่างเด้อค่ะ...........

ปล.เผิ่นเลิกเพลงแล้วค่ะตอนนี้ ....ตามแบบฉบับรัด ตะ นะค่ะ...

แอนขอเอาลงไว้ ข้างล่างเด้อค่ะ...........

ปล.เผิ่นเลิกเพลงแล้วค่ะตอนนี้ ....ตามแบบฉบับรัด ตะ นะค่ะ...

ออครับ  เอาลงไว้โลด

อยากให้รัตนศิลป์ทำโชว์เพลงใจสาวหัวพัน ของพี่ไมค์
ให้แม่เพ็ญกับพี่พรชัย มีหวังจะได้ดูมั้ยครับ
 :m107: :m107: :m107: :m107:

เต้ยเพลงนี้คับ คือสิม่วน

เพลงหนูย่านลิฟท์หนีบ  และเพลงของปัญญาเรณูภาค 2

ผมเขียนบทประกอบการแสดง
ร้องเพลงประกอบการแสดง การแสดงติดมุขตลก แสดงช่วงเปิดวงคั่นเวลา
หากขาดบทไหนผมออกไอเดียให้ได้อย่างรวดเร็ว แต่ต้องบอกบทว่าต้องการให้การแสดงออกมาแบบไหน

ยังคงเอกลักษณ์ความรัตนศิลป์
ปีนี้รับรองเรื่องโชว์ ชุด เริ่ดกว่าปีที่ผ่านๆมาแน่นอน
 :m013: :m013: :m013: :m013: :m013:

เต้ย  สาวชาวนาครวญ แนเด้ออออ

เต้ย เพลงนี้ คือ สิม่วน เนาะ

ฝากเพลง ปีหน้า
01 ปริ๊ด เลยค่ะ บลูเบอร์รี่
02ผัวข่อยเป็นเมียเขา จินตรา
03หล่อพอดีคำ บลูเบอร์รี่
04ตัดออกจากกองมรดก - ใบเตย อาร์สยาม
05กลับมาแสดงตัวด่วน เปาวลี
06ย่านอ้ายบ่ฮัก - ต่าย อรทัย
07เชื่อว่ามี(แต่ยังหาบ่เจอ):ต่าย อรทัย
08น้องย่านลิฟต์หนีบ - ดอกอ้อ&ก้านตอง
09ใฝ่ต่ำ - สนุ๊ก สิงห์มาตร
10ขว้างเธอไม่พ้นใจ เจี๊ยบ เบญจพร
11สินสอดโรลแบ็ค - บลูเบอร์รี่
12เด้ง - หลิว อาจารียา
13ลูกน้ำออกฤทธิ์ - ลูกน้ำ อาร์ สยาม
14ไฮโซเซราะกราว สาวมาด
15เริดค่ะ แมงปอ
16รักได้ครั้งละคน ตั๊กแตน
17ใบเตยเหงา ใบเตย
18ตรงนั้นคือหน้าที่ มนเเคน
19ติดประชุม บูลเบอร์รี่อาร์สยาม

อยากให้เต้ยเพลงนี้คับ  เจ้าจบ  อ้ายเจ็บ   ม่วนคับ
http://www.4shared.com/mp3/r4uGZGmj/163_-_.html    โหลดฟังได้เลย

เพลงเพราะครับ  :m155:

วันที่ 27 นี้คงต้องลุ้นครับว่าจะมีเพลงไหนบ้าง :m096: :m096: