รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ดันๆๆๆฟ้าสีคราม

• 3 ตอบ
  • 4043 อ่าน

ดันๆๆๆฟ้าสีคราม
« เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:59:58 PM »
เป็นคะที่ลำเรื่องต่อกลอนสนุกม๊ากมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Re: ดันๆๆๆฟ้าสีคราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 01:05:57 PM »
หลังจากที่ได้รับฟังเสียงบันทึกการแสดงสดแล้ว
ขอชื่นชมด้วยจริงใจครับว่า
เป็นหมอลำที่เก่าแก่ แต่เปี่ยมล้นไปด้วยคุณภาพของความเป็นหมอลำมากๆ
ไม่เน้นเพลงโชว์ โชว์เพลงยาวๆ สองช่วง และตลกก็ขำดีไม่น่าเกลียดมาก
ขอสนับสนุนหมอลำคณะฟ้าสีครามอีกแรงใจหนึ่งน่ะครับ
ฟ้าสีครามอนุรักษ์ความเป็นหมอลำได้ดีมาก
ลำทำนองกาฬสินธุ์เสียงแคนเป็นเอกลักษณ์มากผสมกับเสียงคำที่ลูกเอื้อนที่เข้ากัน
บอกได้คำเดียวว่าฟ้าสีครามสุดยอดมากครับ
ขอย้ำว่า"ฟ้าสีครามอนุรักษ์ความเป็นหมอลำอีสานได้ดีมาก"
ขอเป็นกำลังใจให้พ่อขวัญชัย แม่นิตยา สร้างสรรค์ผลงานต่อไปครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:18:02 AM »
ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ หมอลำ ฟ้าสีคราม ยินดีน้อมรับคำวิจารณ์เพื่อเอาไปปรับปรุงการแสดงครับ :m107:
อย่าลืมชมชุดลำสวยๆจากรา้นขอนแก่นนิรมิตนะคะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:15:43 PM »
ฟ้าสีครามสัญลักษณ์หมอลำเมืองกะสินแต่ก่อนม่วนยังไงเดี๋ยวนี้ก็ยังเหมือนเดิมไปฟังทีไรหมอลำไม่เลิกเราไม่กลับสุดยอดครับฟ้าสีครามหมอลำในดวงใจ