รับทำเว็บ สมุทรปราการ

เมื่อหนึ่งในสยามพักวง คุณอยากเห็นอะไรในปีหน้า

• 25 ตอบ
  • 5562 อ่าน

ตอนนี้หนึ่งในสยามพักวงแล้วครับ

แฟน ๆ หมอลำอยากเห็นอะไรจากหนึ่งในสยาม ปีฤดูกาลหน้าบ้างครับ

เชิญแสดงความคิดเห็นตามสบายนะครับ....ออกความเห็นได้ทุก ๆ เรื่องเลยนะครับ

แฟน ๆ อยากเห็นหนึ่งในสยามเปลี่ยนแปลงในด้านใดบ้างบอกมาเลย

เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาวงให้เป็นที่ประทับใจแฟน  ๆ  ครับ

ปล.แสดงความคิดเห็นได้ตามสะดวก...แฮง บ่แฮง บ่ว่ากันครับ  ว่ามาได้เลย

Re: เมื่อหนึ่งในสยามพักวง คุณอยากเห็นอะไรในปีหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:03:51 PM »
1.อยากเห็นฉากใหม่ๆๆๆๆ
2.อยากเห็น พี่น้ำผึ้ง จ่อยลงอิๆๆๆๆ
3.เน้นฉากงามๆๆครับ บ่ขอหยังหลาย

Re: เมื่อหนึ่งในสยามพักวง คุณอยากเห็นอะไรในปีหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:13:11 PM »
1.อยากเห็นฉากใหม่ๆๆๆๆ
2.อยากเห็น พี่น้ำผึ้ง จ่อยลงอิๆๆๆๆ
3.เน้นฉากงามๆๆครับ บ่ขอหยังหลาย

ช่วงหลัง  ๆ รู้สึกว่าเอื้อยเพิ่น---แล้วเด้อครับ

ผมไปเบิ่งตอนสงกรานต์กะเห็นเอื้อยเพิ่นจ่อยลงอยู่ครับ

ปีหน้าคือสิกลับมาหุ่นดีคือเก่าล๊ะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:24:59 PM »
พะนะ..........สิถ่าเบิ่งคือเก่าละมักๆๆๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 08:08:51 AM »
สิถ้าติดตามผมงานนะคาบ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:24:24 AM »
1. เวทีต้องยิ่งใหญ่ อลังการ
2. เครื่องเสียงเติมพิกัด
3. การแสดงต้องมีตลกนำ
4. อย่าพูดนานเกินไป ควรซิเต้ย หย่าว นำครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 07:57:24 PM »
1. ฉากใหม่ สวยๆนะคับ เปลีึ่ยนรูปแบบเวทีเลยก็ได้คับ
2. เครื่องเสียงใหม่ เอาแบบเต็มพิกัดเลยนะคับ
3. ทีมแดนซ์คับ อยากให้มีมากกว่านี้น่ะคับ จะได้ดูอลังการ

รอติดตามผลงานในฤดูกาลหน้าต่อไปคับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 08:20:38 PM »
1.ขอฉากเวที แบบใหม่ ให้สวยงาม กว่าเดิมครับผม

2.เครื่องเสียงปรับให้ดีกว่านี้ครับผม

3.แดนซ์เซอร์ ขอให้เต้นมีชีวิตชีวามากว่านี้หน่อยน่ะครับ

4.ชุดหมอลำให้สวยงามประดับกว่านี้หน่อยน่ะครับผม

5. และอยากให้มีฟ้อนเสริฟ ออกมาหลายๆๆ กว่านี้น่ะครับ

ไม่ขอรัยมากครับผม ขอแค่นี้แหล่ครับผม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 08:33:16 PM »
เวทีที่สวยๆๆๆ
การแสดงๆๆที่ดีกว่านี้ (ไม่ใช่อันเดิมไม่ดีนะ)

ขอแค่นี้ครับ

ขอบคุณนะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:30:00 PM »
อยากให้ อ้าย ขวัญชัย มะแสน  ออก อัลบั้มใหม่

ขอเป็น กลอนลำ ทุกเพลง เด้อครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 06:03:41 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

งัยเดี๋ยวแจ้งให้ทางทีมงานได้ทราบครับ

ปีหน้า...อาจจะมีไรดี ๆ มาฝากกันแน่นอนครับ

งัยก็รอเป็นแรงเชียร์ให้ทีมงานนะครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 07:14:15 PM »
เวทีสวยๆครับ

แล้วก็ระบบไฟครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:19:50 AM »
อยากเห็นเวทีสวย
อลังกาลสุดๆคับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 08:54:44 AM »
ผมอยากให้ปรับปรุงดังต่อไปนี้นะครับ
1. ในด้านเครื่องเสียงจากที่ได้ฟังมารู้สึกเสียงเบสบวมมาก เครื่องเสียงยังไม่นิ่งพอ
2. การเต้นของน้องๆแด็นเซอร์ให้กระชับกระเฉงเพราะคนดูเขาจะสังเกตทุกช๊อต
ลำเรื่องต่อกลอนต้องยอมรับต้นตำรับลำเรื่องต่อกลอนของหนึงในสยามจริงๆ ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 02:32:28 PM »
1. อยากให้มีแดนซ์เซอร์เยอะมากขึ้น
2. ชุดหลากหลายกว่าเดิม
3. เวทีฉากใหม่
และก็คล้ายๆกับพี่ๆที่เสนอไป

ปล. อยากให้หนึ่งในสยามอยู่คู่กับคนภาคอิสานตลอดไป

* 69club

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 01:11:59 PM »
อยากเห็นหนึ่งในสยาม ยืนหยัดอยู่ในวงการ

คอยมอบเสียงเพลง เสียงลำ บ่หนีจากพี่จากน้องหรือว่าม้างวง

ขอท่อนี้ล่ะ....บ่ขอหยังหลาย ขอไปหลาย เพิ่นสิว่า

หยุดคิด....มันเป็นไปบ่ได้ คือจั่งหลายๆวง ที่ไปนำอ่านมา

....สนใจ อย่าไกล จากพี่คนงาม  หนึ่งในสยามหมอลำระดับอินเตอร์....

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 01:26:28 PM »
ยอมรับว่ายังไม่ได้ดูเลยครับสำหรับฤดูกาลนี้ น่าจะเป็นเพราะไม่มีแวะเวียนมาทางในตัวเมืองขอนแก่นหรืออย่างไร หรือผมไม่รู้คิวงานก็ว่าได้ แต่ถ้าดูจากภาพแล้วน่าจะยังรักษาคุณภาพของผลงานไว้ได้ดีอยู่นะครับ เพราะเคยชมแล้วก็ประทับใจทุกครั้ง ยังงัยซะอยากให้ทางวงมาทำการแสดงแถวเมืองขอนแก่นให้ได้ดูมากขึ้นจะดี แต่ผมคิดว่าผมคงพลาดไปเองมากกว่าแต่จะรอชมครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:01:01 PM »

ความคิดผมนะครับ
1.ขอหั้ยมีเครื่องเสียงเยอะๆครับ อิอิ เพราะว่าผมเป็นคนชอบเครื่องเสียง แล้วก้อ ทำเสียงให้นิ่งด้วยครับ
2.แดนซ์เซอร์เยอะๆครับ และก้อ เวทีใหญ่ จาได้อลังการ
...เป็นกำลังใจให้...ทีมงาน..หนึ่งในสยาม..ทุกคนนะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:16:21 PM »
ทำให้ดีกว่าเดิมนะครับ
แบบเดิมก้อดี
แต่อยากได้ดีกว่าแบบเดิมครับ
ระบบเสียงและเวที
นะครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:01:15 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นเด้อครับ

เดี๋ยวพระเอกสิแจ้งให้ทางวงฮู้ครับ....

ทางวงกะคือสิพร้อมพัฒนาให้แฟน ๆ ได้เบิ่งอย่างถืกใจเด้อครับ

ปีหน้าอาจสิเห็นหยังแปลก ๆ ใหม่ ๆ จากหนึ่งในสยามครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:33:56 PM »
อยากเห็นมาเล่น
ที่ บ้าน โนนสูง อ.เมือง จ. อุดรธานี
ครับ
อ้ายพระเอกน้อย
อิอิอิ
*-*-*-*-*-*-*-*-*-**-*-

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:00:09 PM »
อยากเห็นมาเล่น
ที่ บ้าน โนนสูง อ.เมือง จ. อุดรธานี
ครับ
อ้ายพระเอกน้อย
อิอิอิ
*-*-*-*-*-*-*-*-*-**-*-

ฤดูกาลที่แล้ว

อ้ายจำได้ว่าไปเล่นอยู่เทื่อหนึ่งบ่แม่นเบาะครับ

หรือว่าคนละโนนสูง......แต่ว่า อ.เมือง คือกันเด้ล๊ะ

ได้ไปเบิ่งบ่น้อ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:03:26 PM »
จั๊กแหล่วคับ
ปีที่แล้วว
อิหยังนี่ล่ะ
ลำโขงๆๆ นี่ล่ะ
จำบ่ดั้ย
บ่แม่นไปเล่นที่บ้าน หนองแคน เบาะคับ
ห่างจากโนนสูง ปามาณ 3-4 โล นี่ล่ะคับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 11:58:38 PM »
ภาพรวมส่วนใหญ่ยังบ่ประทับใจปานได๋ตอนที่ไปแสดงอยู่มหาชนะชัย
อยากให้ปรับปรุงเกือบทุกอย่างเลยจ้า
แต่ว่าอันได๋ที่ดีอยู่แล้วก็ขอให้รักษาระดับให้ดีกว่าเก่า
ฤดูการหน้าสิคอยติดตามผลงานเด้อจ้า

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 03:03:38 PM »
ความพร้อมเพรียงของแดนซ์เซอร์ที่แน่นกว่านี้ค่ะ ไลน์เต้นสวยแล้ว เหลือแต่ความพร้อมนะจ๊ะ แดนซ์น้อยคนไม่เป็นไร แม้จะเหลือแค่ 40 แต่เต้นแน่น ๆ แรง ๆ มันส ๆ ก็พอแล้วค่ะ นอกนั้น ก็โอนะหญิงว่า

* 69club

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 10:55:15 AM »
เริ่มซ้อมไปน้อ บ้านหนองไผ่เหนือนี้กะด๋าย

บ้านหนองไผ่ ใต้ คือสิเริ่มซ้อม 15 นี้แล้วน้อ

...