รับทำเว็บ สมุทรปราการ

คุณชอบพระเอกหมอลำชื่ออะไร คณะไหน เเละนางเอกหมอลำชื่ออะไร คณะไหน ทามไมถึงชอบ

• 44 ตอบ
  • 16877 อ่าน

เรื่องบุญได้หาบ บาปได้หิ้วจ้า  คิดฮอดสู่บาดย่าง :'( :-\ :-[ :-* :'( :-[ :P

พระเอก ไก่แก้ว รัตนศิลป์
นางเอก หน่อย วัชรินทร์ ระเบียบ

พี่ตั้ม  ประถม
พี่หน่อย  ระเบียบครับ

* mix

ชอบหลายคน เรียงตามลำดับ  พระเอกชอบ  ไชยา  หนูภาร  นางเอกชอบ น้ำพุ หนูภาร   พระเอกขวัญชัย  หนึ่งในสยาม  นางเอกหน่อยวัชรินทร์ ระเบียบ

พี่ตั้ม  ประถม

พี่หน่อย  ระเบียบ

คือกันล่ะจ้า ;Dจีบสาวหน้าฮ่านของระเบียบมักหลาย ;)

หล่าchampเอื้อยบ่มักพระเอกแมะมักแต่โตโกงพะนะออกความคิดเห็นใด้เบาะฮือเอิกกๆๆๆๆ(หยอกเล่นเด้อน้องหล่า)

หล่าchampเอื้อยบ่มักพระเอกแมะมักแต่โตโกงพะนะออกความคิดเห็นใด้เบาะฮือเอิกกๆๆๆๆ(หยอกเล่นเด้อน้องหล่า)

พี่ ถ้าพี่มีกตัวโกงกะผมเด้ครับ อนาคตตัวโกง อิอิอิอิอ

พี่ ถ้าพี่มีกตัวโกงกะผมเด้ครับ อนาคตตัวโกง อิอิอิอิอ
แม่นติ!น้องวีอ้าว!เอื้อยสนับสนุนเต็มที่เลยคันสิเป็นโตโกงเอื้อยกะสิสมัครเป็นแม่ยกคนแรกเด้อเอิกกกกกๆๆๆๆๆๆแต่ก่อนอื่นตั้งใจเรียนให้จบก่อนเด้หล่าเด้อ!

พระเอกกะมัก หมี งามดี มักย้อนวา เป็นบ้าดี เว่าแล้วกะงึด ผีบ้ากะด้อ กะได้อัดเสียง แตวา เพิ่นกะเสียง ดีอีริวา
นางเอก กะต้องยกให้เพิ่น ยาย นิด ใหม่ ชุมแพ อายุ บ่ แม้นน้อยแล้ว แต่กะครองตำแหน่งนางเอกได้ >:( >:(

พระเอก โอ๊ะ รัตน นางเอก น้ำพุ หนูภาร

พระเอกนี่เลย
ต้องยกให้
ผู้บ่าวเสียงใส
ขวัญชัยมะแสง
ขอบอกว่าเสียงลำโคตรใส
ได้ใจมากเลย

ต่อมาถ้าเป็นนางเอก
ต้องยกให้อีกเช่นกัน
เพราะนางเอกสาวคนนี้
ใครๆต่างก็รู้จักดี
นั่นก็คือ
สาวเสียงน้ำอ้อย น้องหน่อย วัชรินทร์ (อิอิอิคนนี้มักแฮง)
ทั้งน่ารัก นิสัยดี สวย และเสียงยังหวานแบบน้ำตาลยังเรียกพี่ได้เลย

ชอบคู่นี้มากเลยเพราะเข้ากันได้ดีมาก ถึงตอนนี้จะอยู่คนละคณะกัน
ก็จะตามไปเป็นเเรงเชียร์แรงใจตลอดเลยจร้า
ถ้ามีโอกาส

พระเอกต้อง  น้องตั้ม  ประถม
                  น้องแมน  ระเบียบ
นางเอกต้อง   พี่หน่อย  ระเบียบจ้า

ผมมักนางเอกพี่น้ำพุหนูภารคับ ทั้งงามทั้งเสียงดี

พระเอกกะอ้ายขวัญชัยอ่ะคับ เสียงเพิ่นดีอีหลี

* ooo1

ผมมัก พระเอกขวัญชัย  หนึ่งในสยาม
นางเอกมักหน่อย วัชรินทร์ ระเบียบวาทะศิลป์คับ

ชอบแม่นิดค่ะ
ชอบมากๆๆๆที่ สู๊ด...เลย

:o :o  ชอบพระเอกตั๊ม  ต้องรัก วงประถมบันเทิงศิลป์จ้า

:o :o  นางเอกชอบ พี่จินนี่ ไหมพรม อุดมพร จ้า

สายใย
ตุ๊กตา
พีเป้าพี่หน่อย
พี่แต้ว
พี่แอน
พี่จินนี่
ชอบมากๆ

น้องแชมป์พี่มักแต่โตโกงแหม๋ได้บ่คับ

พี่ตั้ม  ต้องรักซิคับ  น่ารักดี

เสียงอิสาน
มักอ้ายปอยฝ้ายจ้า

ส่วนประถม
มักน้องตั้ม
น้องซายหล่าจ้า
ตาฮักหลาย

มักอ้ายบอย แก่นนครจร้า

ตอนนี้ย้ายไปอยู่กับคณะสมจิตร บ่อทองแล้ว

อิอิ

แล้วกะอ้ายตั้ม ต้องรัก

ต้องคนนี้เลยนางเอกเสียงน้ำอ้อย

พี่หน่อย วัชรินทร์ ระเบียบ

มักหลายเสียงม่วนแฮงๆๆๆๆๆๆๆ

(แอบมักตัวโกงนำเด้อ)

มักหลายคน
มักเบิดเลย
สิเฮ็ดจั่งได๋ดีจร้า

เสียงอิสาน

ส่วนประถม
มักน้องตั้ม
ตาฮักหลาย

มักอ้ายปอยฝ้ายติจ้า

นางเอกชอบ  พี่สายใย  อุดมพร จ้า  น่ารัก  เสียงเพราะ
พระเอกชอบ พี่ณัฐ  พรสุรพล  อดีตพระเอกเสียงอิสานจ้า
มักเพิ่นเสียงดี  เสียงคือ...

เสียงอิสาน

ส่วนประถม
มักน้องตั้ม
ตาฮักหลาย

มักอ้ายปอยฝ้ายติจ้า
สิแม่นจ้า
จั่งบ่ลืมจั๊กเทื่อ

มักน้องตั้ม ประถมจ้า
เชียร์แต่ลูกเขยแล้วเนาะ
ทุ่มสุดตัวค่ะ คักบ่อสิแต่งผ้าให้ลูกแล่นนำอยู่ย้านเผิ่นบ่อเอา อิอิ

พระเอก พี่ เอ๊ะ ระเบียบ
นางเอก พี่ ใหม่ ชุมแพ

เพราะ การเเสดง ของ 2 คนนี้มีเอกลักษณ์ เฉพาะตัว อิอิ

สำหรับคู่ อื่น
ตั้ม ประถม ต้องคู่กับ พี่หน่อย ระเบียบ

พระเอก : หมี งามดี  เสียงดี
นางเอกน้ำพุ : หนูภาร  เล่นสมบทบาท  สวยด้วย  - หน่อย วัชรินทร์ : ระเบียบ   นางเอกเจ้าบทบาท 
- ก้อย ปิยะพร : วีระพงษ์  เสียงดี

พระเอกบอย ศิริชัย
นางเอก ลำเภา ตะลุวัน  จากรุ่งทิวา
นางโกงแม่เนตร ประถม
นายโกงพ่อหนึ่ง รัตนศิลป์ครับ

พระเอก 1.ตั้ม ต้องรัก (ประถมฯ) 2.ขวัญชัย มะแสง(สมจิตร) 3. หมี งามดี (น้องใหม่ฯ) 4.หนึ่ง (รุ่งทิวา) 5.ไชยยา พรวิเศษ(หนูภารฯ)
6.แมน จักรพันธ์ (ระเบียบฯ) 7.ไก่แก้ว (สาวน้อย) 8.บอย ศิริชัย (ระเบียบฯ) 9.พรชัย พรวิเศษ(รัตนศิลป์ฯ) 10.ตั้ม น้อย (ประถมฯ)

นางเอก 1.หน่อย วัชรินทร์ (ระเบียบ) 2.พร อภิรดี (สาวน้อย) 3.เป้า รัศมี (น้องใหม่) 4.น้องใหม่ เมืองชุมแพ (น้อม9ฯ) 5.เล็ก นิลวรรณ(ระเบียบฯ) 6.เอมอร พรประถม(ประถมฯ) 7.ยิ้ม มลฤดี (ระเบียบ) 8.เนตรนภา พญาแล (ประถม) 9.ติ๋ม กสุมา (ประถม) 10.เจี๊ยบ ฐิติมา (รัตนศิลป์)

นางร้าย 1. เนตรนภา พญาแล(ประถมฯ) 2. เล็ก นิลวรรณ(ระเบียบฯ),คิตตี้ (สาวน้อยฯ) 3.น้องใหม่ เมืองชุมแพ (น้อมเกล้าฯ) 4. เพชรชรา น้อมวารี (ระเบียบฯ) 5.เป้า รัศมี (น้องใหม่ฯ) 

พอสิเป็นไปได้บ่ครับถ้าผมจะเปนพระเอกไนอนาคตนะ อิอิ

:m096: :m096: :m096: :m096: :m096: :m121:ผมตอบได้คำเดียว พระเอก น้อง เบนซ์ มารุต มะลาหอม
 :m033: :m033: :m033:นางเอกได้ใจสุดๆ น้องใหม่ เมืองชุมแพ(หัวหน้าวงน้อมเก้า ลูกอีสาน)ครับ :m204: :m096: :m096: :m096: :m096: :m096: :m096:

สมัยก่อนนี้บอกได้ว่ามีพระเอกที่ชอบ นางเอกที่ชอบ
และกะวงที่ชอบ แต่ทุกมื่อนี้คิดว่าจะของมักเหมิดทุกคน
มักเหมิดทุกวงที่เล่นดี ไผเสียงดี ลำม่วนมักโลด อิอิ บ่ว่าสิเป้น
พระเอก นางเอก โตโกง คณะใด๋

มักนางเอก ลำเภา รุ่งทิวา  หน่อยวัชรินทร์ ระเบียบ น้องใหม น้อมเก้า

มักพระเอก พี่หนึ่ง รุ่งทิวา  5หนุ่มประถม    :m024: :m207:

พระเอกมักอ้าย แมน ระเบียบ
นางเอกมักเอื้อย เหมียว รัตนศิลป์
ครับผม...
ส่วนตัวร้าย..พ่อหนึ่ง รัตนศิลป์
นางร้าย เอื้อย อ้อน อัจฉราพร หนูภาร

พระเอก แมน ระเบียบ
 กับ
พี่หน่อย วัชริน  คับ    เพิ่ลโศกคือ

ก่อนอื่นขอขอบคุณท่านอาจารย์สมานสีดามากๆครับที่ให้ยืมนั่งร้านและคานไฟแก่ทีมงานน้อมเก้าลูกอีสานรวมทั้ง พี่หมีงามดี นุจรี เมืองชุมแพ กัญญารัตน์ ลำปลายมาศ อนุศร พรปัญญา ที่มาร่วมงาน(ลำ)จนซอดแจ้งที่บ้านกุดหว้า อำเภอ กุฉินารายณ์ จังหวัดกาฬสินธุ์ ในวันนั้นลำในเรื่องน้ำตาสาวบัวคำขอบคุณมากๆครับ

Thailand travel guide