รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ใกล้จะเปิด ฤดูกาล ใครมีความประทับใจ อะไรในผลงานปีนี้ของไหมไทย มาแชร์กัน

• 22 ตอบ
  • 3349 อ่าน

สาวขี้ดื้อ เป็นคนหนึ่ง ที่ชื่นชอบ และ ชื่นชมการการแสดงของวงไหมไทย

แต่ว่าปีนี้ สาวขี้ดื้อยังบ่มีโอกาสได้เบิ่งจักเทื่อ

รอเวลาและโอกาส ให้ไหมไทยลงมา ปิดวิค กะบ่มีจ้อย

มิดจัด ไปเบิด ใกล้จะปิดวงแล้ว กะเลยอยากถาม

ความรู้สึกของคนที่มีโอกาสได้เบิ่งแหน่ว่า

รู้สึกจั่งใด๋แหน่ กับการแสดง ของไหมไทยในปีนี้

สำหรับสาวขี้ดื้อ มักแฮงค่ะ "ดาวมีไว้เบิ่ง กับ คือเจ้าเท่านั้น"

สำหรับข้อย ชอบเจ้าตาก

ชอบไฟ แสงสี แม้สิมืดไปนิดแต่กะชอบ ชอบเครื่องเสียงดังกำลังดี บ่หนักเกินไป เต้นหน้าตู้ไอ้อยู่

อ้ายไหมกะชอบ ยังเอนเตอร์เทนคนดูได้ดี ไม่ขาดตกบกพร่อง ม่วนขนาด

ขอเสียงแหน่ครับ เอ๊า เสียงนะเสียง เสียงอยู่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขอเสียงแหน่ครับ ปรบมือต้อนรับแฮงงงงงงง

ส่วนเพลง มักทุกเพลงที่อ้ายเผิ่นร้อง บ่ว่าสิเป็นเพลงเก่าเพลงใหม่ เพลงเจ้าของ หรือว่าเพลงผู้อื่น กะมัก มุดหัวเต้นอย่างเดียวบ่ได้เบิ่งดอก ซอดแจ้งกัก

ส่ำนี้แหละ

มักเพลงกระท่อมสาวเมิน กับ แฟนเลือนสะเทือนใจและหลีกทางให้เธอ เฮ่อๆๆ ความบันเทิงมันฝังใจตั้งแต่อยู่เสียงอิสานแมะ ขอนอกกรอบได้บ่

ชอบเวทีของคณะไหมไทยแล้วก็ผลงานเพลงทุกเพลงคับโดยเฉพาะไว้ชีวิตอ้ายได้บ่

ชอบสำหรับการแสดง

ทุกอย่างครับ

ปีนี้ได้มีโอกาสดู 1 ครั้ง

ประทับใจมากครับ

:o :o  ปีนี้เป็นปีแรกที่ได้มีโอกาสชมวงพระเอกใหญ่ ไหมไทย  ใจตะวัน แม้จะได้ชมเพียงสองครั้ง(วันเปิดวง 2 ตค. 52 + 4 ธค.52 ที่บ้านหน่อม)

:o ขอชมว่าแสดงดีมากๆ คะ เพราะส่วนใหญ่วงที่เพิ่งตั้งขึ้นใหม่จะล้มลุกคลุกกคลานไปบ้าง แต่สำหรับวงไหมไทย ใจตะวัน เอนเตอร์เทนคนดูดีมาก เครื่องเสียงก็ดังซะใจ แถมมีโปรเจคเตอร์ราคาแพงให้เราได้ดูแบบคอนเสิร์ตขนาดใหญ่  ขอชมว่าสุดยอด ด ด คะ

>:( >:(  เป็นกำลังใจให้นะคะ

รู้สึกว่าการแสดงแรกๆก้ดูดี แสดงดี

แต่พอหลังใกล้จะปิดวง รู้สึกว่าสิเล่นบ่ค่อยม่วนปานตอนแรก เนาะคับ

เป็นเพราะว่าหยังกะบ่ฮู้ ที่เล่นแถวอุบลตอนวันที่ 20 กว่า ไม่สนุกเลยคับบ

ปี 2009-2010

ผมได้ดูไหมไทยอยู่ 2 ครั้งคราฟ

แต่ว่าไม่เคยดูจนถึงสว่างสักที

การแสดงผมว่าก้โอเคน่ะคราฟ

*-*

เครื่องเสียงครับ สุดยอดเลย

เครื่องเสียงและแสงสีบนเวทีเพิ่นคับ
สุดยอดเลยคับ
ไผได้ฟังได้เบิ่งแล้วสิบ่นั่งเบิ่งซื่อๆๆๆ

มักอั้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แมงหยังนอคิดบ่ออก แหม ......

อั้นๆๆๆ มัก ..................... บ่รู้ครือกัน คิดบ่ออก

มักเพลงลาวม่วนสุเพลง ปีหน้าเอาแบบนี้ ม่วนอย่างเดียว

ดนตรีพัฒนาขึ้นอีกนิส สิดีหลาย

;D ฤดูกาลที่ผ่านมาได้มีโอกาสดูการแสดงเจ็ดครั้ง อย่างนี้ยืนยันได้หรือยังว่าชอบไม่ชอบ ครังแรกวันที่ 18 ตุลาคดม 53 สุดท้ายที่วันที่ 6 พฤษภาคม53 ก็ไม่เคยอยู่จนถึงสว่างหรอกนะ ประมาณตีสามตีสี่ก็กลับ สรุปว่าภาพรวมมีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆจากปีที่ผ่านมา ตัวพระเอกไม่ต้องพูดถึงสุดยอดอย่แล้ว เต็มที่กับการแสดง เห็นคืนวันที่ 6 ลงจากเวที เดินแทบไม่ไหว และบ่นว่าไม่ไหวเหนื่อยๆ แต่ก็ยังถ่ายภาพได้ ก็เลยไม่รบกวนมาก ดูแล้วหน้าเวทีสนุกเราก็สนุกด้วย แต่หลังเวทีแทบตายก็น่าเห็นใจ เห็นว่างานรับเชิญมาก บางที่กลับมาถึงงานที่จะแสดงก็เกือบขึ้นเวทีไม่ทันก็มี อย่างนี้แล้วนึกถึงมาดามหน่อยอยากให้อยู่เป็นกำลังใจและดูแลทีมงาน ให้มีขวัญกำลังใจทีดีและร่วมสร้างสรรผลงานให้ผู้ชม เพราะดูๆพระเอกของเราไม่มีเวลาเอาเสียเลย เวลาเป็นเงินทองไปเสียหมด เอาหละสนุกเหนื่อยแต่ได้ตังเน๊าะ.....ตัวเด่นๆที่ชูโรงก็มีคุณเล็ก/คุณกานต์ชัย/พระเอกน้อย(โน่) ยอมรับฝีมือนะ เสียงก็ดีการแสดงก็สุดยอด

Re: ใกล้จะเปิด ฤดูกาล ใครมีความประทับใจ อะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:52:36 AM »
เหวยยย เจ้ากะบ่มาเบิ่งนำข่อยเน๊าะเฒ่านิ สำหรับการแสดงของไหมไทย ในฤดูกาลที่ผ่านมาก็ ดีครับ การโชว์ สุดยอด ทีมงานนักร้อง หมอลำ คุณภาพ เต็มเวที ครับ

ชอบการแสดง  ชอบเสียง 
อ้ายไหมกะเว้านัวหัวม่วน
ชอบมากมาย

ชอบทุกอยากที่เป็นวงไหมไทย  ครับพี้น้อง

ได้เบิ่งแต่แบบมินิ แหม

นำไปเบิ่งฮอดพุ้น พัทยาพุ้นหนะ

ม่วนเติบอยู่ จ้า

เพลงเพิ่นกะม่วน การแสดงหน้าเวทีกะดี

สรุปดีหมด

เบิ่งแล้วกะม่วนดี  เสียดายเบิ่งบ่จบหลานอยากเมือบ้านบ่ได้เบิ่งลำเรื่องต่อกลอนซ้ำ
บ่ฮู้เพิ่นสิมาแสดงให้เบิ่งอีกบ่  ไหมไทยมาแสดงงานกินปลาศรีสงครามคนหลายอีหลี
อยากเบิ่งอีกเด้ค่ะ :o :o

ปีนี้ได้เบิ่ง 5  เทือประทับใจเครื่องเสียงครับ

...