รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ถึงแฟนเพลงแฟนหมอลำทุกๆๆท่าน

• 9 ตอบ
  • 1833 อ่าน

ถึงแฟนเพลงแฟนหมอลำทุกๆๆท่าน
« เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:04:26 PM »
อยากจะให้แฟนๆๆหมอลำทุกคนได้รู้และระวังตัวไว้นะคับ   ตามที่ผมเคยไปเที่ยวงานหมอลำมา หลายงานหลายจังหวัด    ผมไม่เคยเห็นที่ไหนที่วัยรุ่นโคตรๆๆๆเหี้ยๆๆๆๆได้เท่านี้เลย(ขอโทษนะคับที่พูดคำหยาบ) วันที่ 2 พ.ค.นี้ใครไปดูระเบียบก็ขอให้ระวังด้วยนะคับ เป็นห่วงแฟนเพลงแฟนหมอลำทุกคนจากใจจริง  คือเมื่อวันที่  8 เมษายน  ที่ผ่านมาผมได้ไปเที่ยวงานที่บ้านหนองซอน  ต.หนองซอน อ.เชียงยืน จ.มหาสารคาม   ตกดึกหน่อยวัยรุ่นบ้านนั้นมันก็เริ่มส่งสัญญานนิสัยเหี้ยๆๆออกมาให้ประชาราษได้เห็น วัยรุ่นตีกันอย่างรุนแรง จนท.สห. ก็เข้ามาห้ามและลงโทษเล็กๆๆน้อยๆๆ(ไม่ได้เข้าข้าง  จนท.นะคับ)  และเมื่อผ่ายกรรมการบ้านบางส่วนเห็นเข้าก็ไม่พอใจเพราะคนที่โดนลงโทษคือลูกของกรรมการเอง  เขาก็เข้ามาทำร้าย  จนท.  จนเกิดชุลมุลอย่างรุนแรง  จน จนท.ไม่สามารถทำอะไรได้เลยเพราะชาวบ้านไม่ยอมให้จับคนผิดมาลงโทษ  จนท. สห.ก็ได้กลับทับเพราะกรรมการไม่ยอมให้รักษางานอีก   ตอนใกล้สว่างก็เกิดเรื่องขึ้นอีกรอบนี้วัยรุ่นพวกนั่นก็แสดงนิสัยแบบโคตรเหี้ยให้เห็นเมื่อเขาได้ตีกันอีกและตอนนี้มันตีแม้กระทั่งผู้หญิงซึ่งเป็นญาติผู้ใหญ่ฝ่ายตรงข้ามที่เข้ามาห้าม(เอ้อลืมบอกว่ารอบนี้เป็นคนในหมู่บ้านเดียวกันกัดกันเอง)มันตีและเขวี่ยงขวดใส่กลุ่มญาติผู้ใหญ่อย่างแรงคับ   และช่วงสุดท้ายคือช่วงตอนสว่างกำลังเต้ยลามันก็แสดงนิสัยที่โคตรๆๆเหี้ยๆๆออกมาอีกเมื่อมันทำไรฝ่ายตรงข้ามไม่ได้มันก็มาหาเรื่องคนที่ไม่มีไรกะมันโดยเฉพาะคนกลุ่มนี้ส่วนหนึ่งก็เป็นหมอลำและแฟนเพลงซึ่งมาจากหลายๆๆวง(แด๊นซ์เซอร์บางคนออกสาวๆๆ)มันก็เข้าไปหาเรื่องโดยมันบอกว่ากลุ่มนั้นเป็นกลุ่มของกระเทยมัยบอกไม่ชอบและได้เข้ามาด่าละทำร้ายคนในกลุ่มนั้นเหมือนกับพวกห่า ซาตาน  ซึ่งไม่มีใครทำร้ายและมีเรื่องกะมันเลย  ที่สำคัญกรรมการจัดงานไม่มีใครอยู่ในงานเลยด้วยซ้ำ  มีเพียง อปพร.ขี้เล้าเมาเกือบตายอยู่เพียงตัวเดียว   ช่วยประนามมันด้วย
ให้ปิดฉากลูกท่านหลานเทอในบริเวณงานให้เจ้าหน้าที่ทำงานได้สะดวกจับมันไปลงโทษให้ได้งานจะได้สงบ

Re: ถึงแฟนเพลงแฟนหมอลำทุกๆๆท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:38:20 PM »
ถ้าเป็นแบบนี้บ่ต้องโทษเด็กดอกคับผมว่าโทษ........ดีกว่า

Re: ถึงแฟนเพลงแฟนหมอลำทุกๆๆท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 04:16:19 PM »
ดูที่ผู้ใหญ่ก็มีส่วนคับ
ถ้ากรรมการมีความสามรถต้องคุมงานได้สิคับ
ต้องไม่มีระบบลูกท่านหลานเธอคับ
จะได้ไม่เกิดเรื่องวุ่นวาย
ทุกอย่างปล่อยให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการไปเลยดีกว่า
งานจะได้สงบ
เป็นการสั่งสอนไอ้พวกเดนคนไปด้วย

* ต้นไหม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 05:20:35 PM »
เรื่องแบบนี้ เอาตัวรอดเป็นยอดดีครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:59:13 PM »
เรื่องแบบนี้ เอาตัวรอดเป็นยอดดีครับ

ผมก้อว่าอย่างนั้นอ่า  เอาตัวเราให้รอดดีกว่า  แล้วค่อยช่วยคนอื่น อิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:46:39 PM »
ฟังไว้เป็นอุทธาหรณ์ค่ะ  เราก็เคยเฉียดตายเพราะพวกเห็นหน้าเวทีหมอลำเป็นที่ล้างแค้นกันมาแล้ว  ณ ตอนนั้น สัญญากับตัวเองเลยว่าจะไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงแบบนั้นอีก  เพราะไม่แน่ใจว่าเราจะโชคดีแบบนี้อีกมั้ย (ระเบิดขวด  สงครามเขวี้ยงขวด ทั้งพวกสร้างสถานะการณ์ด้วย)  แต่วันเวลาผ่านไป ความม่วนไม่เคยปราณีใครค่ะ  เราก็ไปฟังหมอลำเหมือนเดิม ..แฮะ (แต่ว่าเลือกไปเป็นแห่งๆ นะคะ) ก็ขอเตือนเพื่อนๆ นะคะ  ส่วนมากคนไม่รู้เรื่องนั่นแหละชอบซวย  พวกก่อเรื่องมันหนีไปหมดแล้ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 11:13:33 AM »
ใช่คับเห็นด้วยมากๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 03:42:28 PM »
พวกเก่งๆแบบนี้ส่งไปอยุ่ภาคใต้ดีกว่าผมว่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 06:48:23 PM »
จักอยู่แถวได๋น้อบาดนี่ คือคักแท้ .....

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:20:13 PM »
จักอยู่แถวได๋น้อบาดนี่ คือคักแท้ .....

แถวสารคามตั้วครับ

...