รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มาแล้วเด้อครับผม รูปคณะหนึ่งในสยาม วันที่ 24/03/52 (บุญแจกข้าว)

• 26 ตอบ
  • 5008 อ่าน

วันนี้หมอลำฟรีครับผม เป็นงานของเจ้าของวง พ่อสวัสดิ์-แม่อุษา แถววิชา เป็นทั้งเจ้าภาพเเละเจ้าของวง

ที่ได้เอาคณะหนึ่งในสยาม

มาให้ แฟนหมอลำ บ้านหนองไผ่นาดี และบ้านใกล้เรือนเคียง ได้ชมกันอย่างจุใจ ฟรีตลอดงาน

ภาพที่จะให้ชมต่อไปนี้เป็นภาพหลังเวทีน่ะครับ อิอิอิ ชอบบุกหลังเวที

เดี๋ยวมาจัดให้น่ะครับผม

เล่นที่ชุมแพ น่ะครับผม

มาแล้วเด้อครับ เริ่มจาก พระเอกพี่ขวัญชัย ของเราก่อนเลยน่ะครับผม

ต่อมาเลยน่ะครับ พี่น้ำผึ่ง ของเรา

ตามมาด้วยพี่ชมพู่ คนสวยเสียงดีของเรา

ต่อด้วยพี่โชค พี่ชายเสียงแหบมหาเสน่ห์ของแฟนๆๆ

ตามมาด้วยพี่ต๋อง กับพี่ชมพู่อีกรอบ อิอิอ

ตามมาด้วยพระรอง อ้ายสิทธิ์ ขวัญใจแม่ยกทั้งหลาย อิอิอิ และผู้ช่วยเต้ยอีก 2 คน (ไม่รู้ว่าชื่อรัยกันบ้างน่ะคัรบ ) เดี๋ยวหาข้อมูลให้

มาถึงดาวร้ายเจ้าบทบาท ของเราชาวคณะ พี่ฟ้าใส มาแล้วเด้อ

ตามมาด้วยพี่น้ำ ปนัดดา เค้าไม่ได้ย้ายกลับมาคืนน่ะครับ

แต่คืนนั้น มาช่วยงานแม่อุษา แม่อุษาเลยให้ไปช่วยลำหน่อย

เลยรับบท ออกฉากเป็นน้องพี่ชมพู่ สวยงามมากเลยครับ

ทีมฟ้อนเสริฟชาย วันนี้ ไม่ได้ขึ้นไปหลายคน

เพราะไปช่วยงาน อีกทางให้แก่แม่อุษา เพราะช่วงเช้า เดี๋ยวเตรียมไม่ทัน

เลยเห็นแค่นิดเดียว

เอาหน้าเวทีมาให้เบิ่งนำแหน่เด้อครับ.....................

เพิ่นสิมากรุงเทพบ่น้อครับ..............ถ้าคุณแม่เพิ่นให้เบิ่งแหน่เด้อครับ.............

ต่อๆๆๆๆๆๆ ทีมนางเอก หลายๆๆ คน อิอิอิอิอิอิออ

ทายาท 2 สาว ผู้สวย งาม น้องปังและน้องครีม

ทีมตลกบางส่วนครับ อิอิ

นำโดย พ่อใหญ่อ่ำ / พี่จ่อย / พี่สาวเหี่ยน แสนสวยของเรา/พี่ .อปพร. ขี้เมา อิอิอ  (ไม่รู้จักชื่อ)

เอาหน้าเวทีมาให้เบิ่งนำแหน่เด้อครับ.....................

เพิ่นสิมากรุงเทพบ่น้อครับ..............ถ้าคุณแม่เพิ่นให้เบิ่งแหน่เด้อครับ.............

หน้าเวทีไม่ได้ไปถ่ายครับ ชอบบุกหลังเวทีมากกว่าน่ะครับ อิอิ

ขอโทษเด้อครับผม

เหวยๆๆ พึ่งรู้เด้นิว่าน้องวีมักข้างหลัง 555++

จั่งได๋กะขอบคุณหลายเด้อคับที่บุกหลังเวทีถ่ายรูปมาให้ได้เบิ่งกัน

เหวยๆๆ พึ่งรู้เด้นิว่าน้องวีมักข้างหลัง 555++

จั่งได๋กะขอบคุณหลายเด้อคับที่บุกหลังเวทีถ่ายรูปมาให้ได้เบิ่งกัน

เว่าให้ดีๆๆเด้อพี่อ้อน เดียวคนอื่นเข้าใจผิด มักบุกไปหลังเวที เว้าให้มัน จบๆๆ แหน่ อย่าให้คิดมาก 5555555555+

บ่เป็นหยังดอกครับผม รุปงามบ่งามอย่าว่ากันเด้อครับ อิอิ กล้องราคาถึก 5555555555+

บุกหลังฮ้านเลยน้อ
ผมหล่ะอยู๋แต่หน้าฮ็าน

บุกหลังฮ้านเลยน้อ
ผมหล่ะอยู๋แต่หน้าฮ็าน

เอ้า มื่อ นั้นไปนำอยู่ติ้ครับ

มื่อนั้น มีหมอลำคณะต่างๆๆ มาหลายว่าซั่น  บ่ว่าสิเป็น มาจากน้องใหม่ฯ สาวน้อยฯ รุ่งทิวาฯ หนูภาร ฯ

มื่อนั้นม่วนกุ๊บ หลังเวทีกะเห็นหลายคน จำหน้าได้แต่จำชื่อบ่ได้ อิอิอ จำแต่นางเอกรุ่งทิวา พี่ลำเภา

...