รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ความคิดเห็น กับ THE STAR6 ปีนี้ครับ

• 25 ตอบ
  • 6179 อ่าน

ความคิดเห็น กับ THE STAR6 ปีนี้ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:21:46 PM »
ชอบดูรายการเดอะสตาร์ มาตั้งแต่ ปี 2 (เอ็ม เดอะสตาร์) แล้วครับ

ชอบเพราะเป็นรายการที่ให้โอกาสคนทุกคน อย่างเท่าเทียมและเสมอภาคกัน

ทุกอย่าง ความสามารถล้วน ๆ ไม่เกี่ยวกับหน้าตา หรือฐานะ แต่อย่างใด

ติดตาม ตามติดชนิดติดขอบเวทีทุกปี ไม่เคยขาด แต่มาปีนี้ เห้อ เหนื่อยใจ แต่ยังไงก็ให้กำลังใจผู้เข้าแข่งขันอยู่ดี

ข้อคิดเห็นกับผู้เข้าแข่งขัน 8 คนสุดท้าย ปี 6 คับ

เกต   นักร้องตัวแม่ ที่พลังเสียงก็ไม่แพ้พี่เลย เพียงแต่น้ำหนัก BASS ยังไม่ถึงฝึกอีกนิด โตขึ้นกว่านี้หน่อย เป๊ะชัวร์!!!

ไอซ์  เสียงดีนะ (สำหรับนักร้องโต๊ะจีน) ยังเด็กเกินไป ไม่เหมือนสิงโต  คือยังหลงเสียงตัวเองอยู่ เสียงกะลังแตกหนุ่ม ไม่รู้ทิศทางไป น่าสงสาร

กัน  นักร้องตัวพ่อ ที่ยึดหลักแนวเพลงของอ๊อฟ ปองศักดิ์ มาแข่งขัน ก็เล่นเอากรรมการ และคนดู อึ้ง และหยุด ที่จะฟังน้ำเสียงของเขา  สุดยอดจริง ๆ

เก่ง  คุณหมอไฮโซ ที่นานกว่าจะยอมรับข้อขัดแย้งของคนอื่น ๆ ที่ตัวเองไม่เห็นด้วยสักเท่าไหร่ สุดท้ายก็ยอมจำนนเพราะความคิดตัวเอง (ที่ว่าดีแล้ว) มันไม่เข้าท่าเอาซะเลย

เซน  เด็กเหนือ ที่มาพร้อมหน้าตา และน้ำเสียงที่มีเสน่ย์เฉพาะตัว เรียกคะแนนความสงสารได้มากเลยที่เดียว เพราะทั้งใน 8 คน เซนเป็นเด็กหนุ่มคนเดียว ที่มาเพราะความสามารถ ไม่ใช่เพราะฐานะแน่ ๆ

โตโน่  แรก ๆ ก็เหมือนจะเพราะ แต่ทำไม หลัง ๆ เสียงถึงได้เพื้ยนไปซะขนาดนั้น  แต่ยังไง ก็จะรอดูต่อไป ว่าเสียงกับหน้าตาจะดีพอกันหรือเปล่า

เกรซ  "พี่ว่าหนูสวยป่ะหล่ะ" หุหุ ฮิตติดปากยิ่งกว่าคำว่า "ฟันธง" ของ อ.ลักษณ์ ซะอีก เล่นเอาคนทั้งบ้านทั้งเมืองรู้จักเธอ และสืบค้นข้อมูลของเธอ ชนิดเวปพันธ์ทิป กะสนุกดอทคอม เกือบล่มเลยที่เดียว ทั้งโดนด่า โนประนาม แต่เธอก็ไม่เคยท้ สู้อตส่าห์ฝ่าฝัน จากหมั่นไส้ ก็หลายเป็นสงสาร ซะงั้น!!!

ริท   คุณหมอ ที่ใสซื่อ ใบหน้าที่ดูเมื่อไหร่ ก็อดคิดไม่ได้ว่า เครียดเป็นกับชาวบ้านเขาอ่ะป่าว  ดีกรีที่มีหน้าตา บุคลิก และน้ำเสียง กระเดียดไปทางรุ่นพี่ อย่าง บี้ เดอะสตาร์

เอ้า ๆ ใครเชียร์ใคร คิดเห็นยังไง แวะมาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ

* 69club

Re: ความคิดเห็น กับ THE STAR6 ปีนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:39:33 PM »
อยากให่หมอลำ เฮ็ด เรียลรี้ตี้ คือ เดอะสตาร์เบิ่งเด๊ะ

อยากรู้ว่าสิเป็นจั่งใด๋

เอาหมอลำแต่ล่ะคณะมา เฮ้ดกะได้

ช่วง หมอลำ พักวงกะได้....แล้วกะโหวตไปเรื่อยๆจนหมอลำตัดสิน

แล้วกะ มอบรางวัล หมอลำ เยี่ยมแห่งปี...ให่ไปเลย...!!!

Re: ความคิดเห็น กับ THE STAR6 ปีนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 11:06:01 AM »
อยากให่หมอลำ เฮ็ด เรียลรี้ตี้ คือ เดอะสตาร์เบิ่งเด๊ะ

ช่วง หมอลำ พักวงกะได้....แล้วกะโหวตไปเรื่อยๆจนหมอลำตัดสิน

แล้วกะ มอบรางวัล หมอลำ เยี่ยมแห่งปี...ให่ไปเลย...!!!

โอ้ยยย.......คือสิเป็นตะม่วนแท้ค่ะคุณน้อง.....

ส่วนเดอะสาตา จากที่เอื้อยมอง เอื้อยว่า เปลี่ยนไปมากทีเดียว หน้าตามาอันดับ 1 แล้วมั้งเอื้อยว่า แต่ก็เข้าใจนะค่ะ
       อย่างที่เป็นมา  ชนะแต่หน้าตาไม่ดี ก็อยู่ได้ไม่นาน ดันก็ไม่ขึ้น หมดช่วงก็เงียบ
ถ้าหน้าตาดียัง มาพัฒนาการร้องได้ และก็ยังดันได้ ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 11:27:02 AM »

โอ้ยยย.......คือสิเป็นตะม่วนแท้ค่ะคุณน้อง.....

ส่วนเดอะสาตา จากที่เอื้อยมอง เอื้อยว่า เปลี่ยนไปมากทีเดียว หน้าตามาอันดับ 1 แล้วมั้งเอื้อยว่า แต่ก็เข้าใจนะค่ะ
       อย่างที่เป็นมา  ชนะแต่หน้าตาไม่ดี ก็อยู่ได้ไม่นาน ดันก็ไม่ขึ้น หมดช่วงก็เงียบ
ถ้าหน้าตาดียัง มาพัฒนาการร้องได้ และก็ยังดันได้ ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ

แม่น................หน้าตาดี......แต่ฝีมือบ่ถึง........กะส่ำนั้น...........

น่าสิเอาฝีมือหว่ากันหลายกว่าเนาะ............แต่กะเป็นไปตามหลักการตลาดเพิ่นหล่ะหวา...........

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 01:31:13 PM »
หน้าตาต้องมาก่อนคับผมวา

สมัยซุมื้อนี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 06:51:14 PM »
ประทับใจ "กัน"  ค่ะ เนื่องจากพี่เขาเคยร้องเพลงแนวลูกทุ่ง ลูกกรุงมาก่อนค่ะ

แล้วจึงมาเปลี่ยนสไตล์การร้องเป็นpop  น้ำเสียงเลยออกนุ่มๆ มีลูกเอื้อนที่เป็นเสน่ห์ เสียงหวาน น่าติดตาม

แนวไหนก็เพราะ แต่ถ้าหากร้องเพลงลูกทุ่งแล้ว แม่ยกคงติดตรึมแน่เลยค่ะ เพราะี่พี่เขายิ่งร้องยิ่งน่าัฟัง ดูสุขุม นิ่งๆ ดีค่ะ

แต่ก็แอบเชียร์คนอีสานด้วยกันอย่างหมอริท กะ พี่โต่โน่อยู่ค่ะ เพราะอย่างไรก็คนอีสานบ้านเฮา อิอิ

แต่ก็ยังไม่เคยได้โหวตเลยค่ะ อิอิ เพียงประทับใจในน้ำเสียงการร้อง แล้วก็ส่งแรงใจไปให้พี่เขาก็พอแล้วน้อจ้า  55++

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 12:27:34 PM »
กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ ชอบๆๆๆ บ้าๆๆๆๆ คลั่งๆๆๆๆๆๆๆๆ......พี่...ริช....มากค่ะ...กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....บาย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:22:29 PM »
ชอบโตโน่ตอนที่ผมยาวววววววว มากกกกกกก ค่ะ เท่ห์ดี แต่ตัดผมสั้น ไม่ชอบแล้วค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:33:36 AM »

คือสิแม่น คณะเต้ยอย่างเดียวบันเทิงศิลป์ หั่นหล่ะสิได๊ครับ ครูก้อย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:36:43 AM »
เสียดาย รอบภาคกลางที่น้องอ้วน ๆ ร้อง

โครตเพราะเลยครับ

ไม่เชื่อ กลับไปดูเทป รอบออดิชั่น ภาคกลางดูนะครับ

แต่ที่เธอไม่ได้เข้ารอบ เพราะ "อ้วน"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:37:34 AM »
หมอเก่ง  ออกจากบ้านแร่ะ

เห็นด้วยกับที่พี่ ม้า อรนภา พูดมาก ๆ

คนเราต้องรู้จัก ถ่อมตน อย่าอวดเก่ง หุหุ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:38:57 AM »

ป๊ะพี่ zzzzz ไปประกวด THE STOR ป่ะ  นำทีมโดยครูก้อย ออดิชั่น ก่อนหมู่

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:37:09 PM »

ป๊ะพี่ zzzzz ไปประกวด THE STOR ป่ะ  นำทีมโดยครูก้อย ออดิชั่น ก่อนหมู่

555 เดอะ สะตอ เป็นตะไปแท้หละค่ะ แล้วสิมีผุสู้เอื้อบบ่ที่นิ มือว่าอันดับ 1

น้องก้อย หม่องออดิซั่น หาหม่องม่วนๆแหน่เด้อจ้า

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:52:13 AM »
สัปดาห์เพลงร็อค เสาร์ 20 มี.ค 53

เกต  เพลง ฉันรู้
ไอซ์ เพลง เพียงพอ
กัน   เพลง โปรดส่งใครมารักฉันที
เซน  เพลง เพียงกระซิบ
โตโน่ เพลง คนสุดท้าย
เกรซ เพลง บูมเมอแรง
ริท    เพลง เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม

คอยตามเชียร์ กันนะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 12:52:07 AM »
The Start ปีนี้ เซียร์ เซน คับ

น่ารักดี ซื่อๆ ใสๆ ตรงไปตรงมา

ไม่เหมือนบางคนที่โอ้อวดตัวดเอง

ไงก้เป็นกำลังใจให้เซน นะคับ สู้ ๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:32:21 PM »
รักเก่งวาโยมากมาย

แต่ทำไมออกเร็วจาง

แต่จะเป็นกำลังใจตลอดไปๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:34:45 PM »
รักน้องอะไรจะซื่อบ่ด้ ระกะมักน้องริทสีดวง อิอิอิ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:55:24 PM »
คืนนี้ มาลุ้น กัน กับสัปดาห์ เพลงป๊อบแดนซ์ และเพลงช้านะครับ

กัน + เกต สู้ ๆ ครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 01:02:28 PM »
-----เชียร์พี่....หมอริช.......ค่ะ......น่ารักมากๆๆ ชอบค่ะ--------พี่ริชค่ะ-----บาย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:36:54 PM »
เชียร์หมอริท เด้อครับ

โค้งสุดท้ายแล้ว

โหวตให้ด้วยครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:07:10 PM »
ริท คับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 11:04:22 AM »
สงสัยริทมาแรงเด้อคับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:49:54 PM »
รอรลุ้นคืนนี้นะครับ  ใครจะได้เป็นเดอะสตาร์ คนต่อไป

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:12:09 PM »
ผมว่านะ....เพลงลูกทุ่งกันร้องเพราะมากๆๆๆๆๆๆ แต่เพลงป๊อบ ไทยสากลวัยรุ่นๆๆ บางเพลงกันร้องเพราะบางเพลงก็ไม่เพราะนะครับ ผู้ประกวดชายที่ฟังแล้วปวดจิตคือ เซนครับ...ได้ฟังเพลงที่ทางทีมงานแต่งให้เป็นเพลงส่วนตัวแล้ว เครียดแทน เสียงหลบก็ไม่ถึง ร้องเพลงอู้อี้ขึ้นจมูก แถมออกอาการเกร็งลำคออย่างเห็นได้ชัด ผมไม่ใช่คนร้องเพลงดีเด่มาจากไหนหรอกครับ แต่หลักการเปล่งเสียงพวกนี้ก็พอทราบมาอยู่บ้าง สัมผัสและรู้สึกได้เลยครับว่าเซนออกเสียงและร้องเพลงไม่เพราะง่ะ...หวังว่าวงการลูกทุ่งคงไม่จัดแบบเดอะสตาร์นะครับ เพราะลูกทุ่งจะต้องเสียงดีจริงๆ ถ้าจัดแบบเดอะสตาร์ นักร้องลูกทุ่งที่ได้ จะคุณภาพด้อยลงๆ และเสื่อมไปในที่สุด

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 06:50:24 PM »
-----เชียร์พี่....หมอริช.......ค่ะ......น่ารักมากๆๆ ชอบค่ะ--------พี่ริชค่ะ-----บาย

โอ้ย เนสมักแฮง มื้อนั่นเผิ่นมาเข้าฝันเนสเนสหละดีใจเหมิดพี่แอน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 07:34:34 PM »
ชอบกันครับ

...