รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ไปเบิ่งมา

• 11 ตอบ
  • 2467 อ่าน

ไปเบิ่งมา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:25:50 PM »
สวัสดีครับ..ผมคนใจตะวันครับ เมื่อคืน วันที่ 21 ก.พ.53 ที่ผ่านมาผมไปเที่ยวงานบุญประจำปีของชาวอำเภอยางชุมน้อย จ.ศรีสะเกษ
นั่นคือเป็นการแสดงของวงพระเอกใหญ่ของเรา ไปถึงก็เกือบจะได้เวลาแสดงฝนตกลงมาหนักเลยครับ คนที่รอเข้าชมเยอะมาก..แตกกระจายกันไปหมด ประมาณ 4 ทุ่มกว่าถึงหยุดและได้เริ่มแสดง ปรากฎว่าคนก็ยังรอเยอะมากๆ..แต่เล่นไปถึงช่วงที่พี่ไหมไทยใกล้จะออกมาก็ตกมาอีกครับนานเหมือนกัน..ผู้ชมหาที่หลบ บ้างก็กลับบ้านเพราะคิดว่าคงจะตกทั้งคืน..แต่พอฝนเริ่มซาก็เปิดเครื่องเสียงขึ้นอีกคนก็เฮกันมาอีก..ยังเหลือเยอะ (พี่ไหมไทยโชว์ท่ามกลางสายฝนปรอยๆ /เวทีนองไปด้วยน้ำฝน..แต่ก็เต้นได้ครับ) ....ทำให้เจ้าภาพ/ผู้หลักผู้ใหญ่ นึกเสียดายแทนคนที่ไม่ได้ดูและเสียดายบรรยากาศ จึงขอจ้างต่อที่เดิมอีก 1 คืนครับผม (โอ้โห) สุดยอดจริงๆ ครับ เมื่อคืนก็เลยไม่ได้เล่นซอดแจ้งเพราะจะมีคืนที่ 2 แบบเต็มรูปแบบอีกครั้งครับ!..เอาเป็นว่าใครอยู่แถวๆนั้นก็ไปชมกันอีกครับพี่น้อง (ผมก็จะไปอีกเช่นเคย)  ปล.เมื่อคืนเตรียมเค้กไปอวยพรวันเกิดน้องหนุ่ม Dancer ด้วยครับผม

Re: ไปเบิ่งมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:39:30 PM »
เมื่อวาน สนุกมั้ยครับๆ

ได่ถ่ายตอน

ไหมไทย ออกปะ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:06:02 PM »
เล่นอยู่ตรงไหนของ อำเภอ ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 03:09:44 PM »
เล่นอยู่วัดประจำอำเภอเลยครับ..สนุกมากๆ (ได้เห็นลีลามือเบสใหม่ด้วย)..ถ่ายรูปมาอยู่เด้อว่างๆ จะเอามาลงให้ชมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 07:04:12 PM »
แม่นอยู่จร้า กะคึดว่า ป๊าดด ฝนซะมาตกลงแฮงแท้ ไหมไทยทางยางชุมเป็นได๋แหน่น้อ ได้มีโอกาสลองถามหมู่แถวยางชุมเบิ่ง เพิ่นกะว่าคนหลายอิหลีบ้อจร้า แถมฝนตกแต่หมอลำ ทีมงานกะอยากบ่หยุด แต่กะต้องหลบฝน ด้วยสปีริตมือนี่อ้ายไหมเลยเล่นให้อีกคืน เลยอยากฮู้ว่าคืนนี้เพิ่นเล่นซ่อยงานให้อีก หรือว่าทางอำเภอจ้างเพิ่มน้อจร้า ...

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:57:09 AM »
 ;D  สุดยอด ด ด ด  ด

:o :o :o

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:49:35 AM »
 ::)...ก็เป็นความโชคดีเหมือนกันนะวันนั้นกำลังเตรียมจะเดินทางฝนตกไปไม่ได้ วันต่อวาลองโทรถามทีมงานว่าเล่นที่ไหนจึงทราบว่าที่เดิมก็เลยได้ไปอยู่หน้าฮ้าน..ที่พระเอกทักว่ามาจากวังหินนั่นไง(เข้าใจผิดไม่ได้อยู่วังหิน) มีโอกาสเข้าไปด้านหลังเวทีและร่วมถ่ายภาพกับพระเอกด้วย เดี๋ยวจะส่งมาให้ดูในโอกาสต่อไป อยากดูไหมหละทีมงานบ้าไหมไทยทั้งหลาย/หัวใจเดียวกัน เดี๋ยวเจอกันหน้าฮ้านต่อไป
 ;D...ฝากคำชมด้วยความจริงใจในแฟนคลับไหมไทยชาวยางชุมน้อย ในความมีน้ำใจ มีมารยาทในการดูหมอลำ มีทั้งหนุ่มสาว คนเฒ่าคนแก่ ทั้งเมาและไม่เมาเต้นกันเต็มงาน ไม่มีการประกาศเตือนไม่ให้ตีกัน ไม่ให้เต้น ไม่มีรถตำรวจ เหตุการณ์สงบเรียบร้อยดี คนดูมีความสุข คนแสดงก็มีความสุข พระเอกใหญ่ของเราก็มีความสุข เพราะได้ติดตามดูพระเอกมาตลอด เขาเป็นคนค่อนข้างซีเรียด(จริงจัง) แต่คืนนั้นเธอมีความสุข ลงจากเวทีเจอกันก็พูดจาดียิ้มแย้มแจ่มใส ฝากบอกทีมเจ้าภาพด้วยสุดยอด คราวหน้าคงมีงานอย่างนี้อีก ฝากบอกต่อแฟนคลับทุกคนไปเที่ยวงานยางชุมน้อยเถอะไม่แพ้งานที่วังหินหรอก อาจจะดีกว่าด้วยซ้ำในเรื่องความมีน้ำใจของคนเจ้าถิ่น ไปทีหลังไม่มีที่นั่งก็แบ่งปัน จริงแล้วไม่ได้อยู่วังหินหรอกนะ แต่พระเอกเขาเจอที่งานหอมแดงทุกปีก็นึกว่าอยู่ที่นั่น เฉพาะปีนี้ดูพระเอกใหญ่ของเรามาห้าครั้งแล้วยังไม่เบื่อเลย เออ! คืนนั้นเขาเปิดวงแปลกไปนะเพราะเป็นคืนที่สอง เห็นตัวเป็นๆไหมไทยมายืนหันหลังให้ด้วยเข้าท่าดี เอ้าๆๆๆๆๆๆส่งข่าวต่อๆๆๆกันไป

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:02:41 AM »
ดีใจแทน พ่อไหมจังเลย ค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 07:26:20 PM »
เป็นหยังจั่งบ่ถ่ายรูปมาฝากๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 07:31:47 PM »
มีรูปบ่คับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:40:36 AM »
อยากเห็นจังค่ะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:18:08 PM »
::)...ก็เป็นความโชคดีเหมือนกันนะวันนั้นกำลังเตรียมจะเดินทางฝนตกไปไม่ได้ วันต่อวาลองโทรถามทีมงานว่าเล่นที่ไหนจึงทราบว่าที่เดิมก็เลยได้ไปอยู่หน้าฮ้าน..ที่พระเอกทักว่ามาจากวังหินนั่นไง(เข้าใจผิดไม่ได้อยู่วังหิน) มีโอกาสเข้าไปด้านหลังเวทีและร่วมถ่ายภาพกับพระเอกด้วย เดี๋ยวจะส่งมาให้ดูในโอกาสต่อไป อยากดูไหมหละทีมงานบ้าไหมไทยทั้งหลาย/หัวใจเดียวกัน เดี๋ยวเจอกันหน้าฮ้านต่อไป
 ;D...ฝากคำชมด้วยความจริงใจในแฟนคลับไหมไทยชาวยางชุมน้อย ในความมีน้ำใจ มีมารยาทในการดูหมอลำ มีทั้งหนุ่มสาว คนเฒ่าคนแก่ ทั้งเมาและไม่เมาเต้นกันเต็มงาน ไม่มีการประกาศเตือนไม่ให้ตีกัน ไม่ให้เต้น ไม่มีรถตำรวจ เหตุการณ์สงบเรียบร้อยดี คนดูมีความสุข คนแสดงก็มีความสุข พระเอกใหญ่ของเราก็มีความสุข เพราะได้ติดตามดูพระเอกมาตลอด เขาเป็นคนค่อนข้างซีเรียด(จริงจัง) แต่คืนนั้นเธอมีความสุข ลงจากเวทีเจอกันก็พูดจาดียิ้มแย้มแจ่มใส ฝากบอกทีมเจ้าภาพด้วยสุดยอด คราวหน้าคงมีงานอย่างนี้อีก ฝากบอกต่อแฟนคลับทุกคนไปเที่ยวงานยางชุมน้อยเถอะไม่แพ้งานที่วังหินหรอก อาจจะดีกว่าด้วยซ้ำในเรื่องความมีน้ำใจของคนเจ้าถิ่น ไปทีหลังไม่มีที่นั่งก็แบ่งปัน จริงแล้วไม่ได้อยู่วังหินหรอกนะ แต่พระเอกเขาเจอที่งานหอมแดงทุกปีก็นึกว่าอยู่ที่นั่น เฉพาะปีนี้ดูพระเอกใหญ่ของเรามาห้าครั้งแล้วยังไม่เบื่อเลย เออ! คืนนั้นเขาเปิดวงแปลกไปนะเพราะเป็นคืนที่สอง เห็นตัวเป็นๆไหมไทยมายืนหันหลังให้ด้วยเข้าท่าดี เอ้าๆๆๆๆๆๆส่งข่าวต่อๆๆๆกันไป

เป็นตาม่วนหลายเนาะจ้า ถ้าเบิ่งรูปงามๆอยู่เด้อพี่ Tee2009 อิอิ ^_^

...