รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มาแล้วครับบันทึกการแสดงสด ลูกทุ่งหมอลำคำผุนร่วมมิตร ใครอยากได้มาลงชื่อไว้เลยครับ

• 275 ตอบ
  • 56160 อ่าน

ขอนำแนเด้อครับอ้าย

จากหนุ่ม มข.คือกันครับ   T_8524050@hotmail.com

ขอนำคราฟ
อยากได้คราฟ
ขอบคุณคราฟ

ผมได้รับแล้วเด้อคับ เต้ยหม่วนขนาดคับ ขอบคุณหลายๆครับ

บันทึกการแสดงสด

คำผุนร่วมมิตร

ใครอยากได้มาลงชื่อไว้เลยนะครับ

หนุ่มเต้บ่าว มข ไปบันทึกการแสดง

และต้ดต่อด้วยตัวเอง

พี่ขอด้วยคนครับ E-Mail >> Chiranuvat@hotmaii.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลงไว้แล้วกะบ่ได้จักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเถื่อ

ขอนำจักคนแนเด้อคับ
fanpigga_2010@hotmail.com

วันที่27/02/53

หนุ่มเต้ได้ไปบันทึกการแสดงสด

ลำเรื่องต่อกลอนทำนองขอนแก่น

เรื่อง น้ำตาสาวบัวคำ (รักข้ามโขง) ผลงานชิ้นโบว์แดงของ พ่อคำผุน ผาลคำ

เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

แต่ขอเวลาตัดแต่งให้ไฟล์เล็กลงก่อน

เพื่อที่จะสะดวกในการส่งต่อไป อดใจรอก่อนนะครับ

ทุกๆท่าน และ ขอขอขคุณทุกแรกใจ

จากทีมงานมะนาวหวาน

หนุ่ม เต้ บ่าว มข  

ไปดูมาเมื่อคืนที่27(เมื่อคืนนี้)
ป้าดซ่างมาม่วนกะด้อกะเดี้ย

ซอดแจ้งเลยแหล่วคับคักขนาด
โอ้ยอยากนอนทันได้เซาอยุ่

ขอแหน่เด้อครับ abaza_narak@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ!!!

ภาพคำผุนร่วมมิตร

ช่วงลำเรื่องต่อกลอน น้ำตาสาวบัวคำ

แสดงที่ วัดบ้านโนนม่วง ต.ศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น (หลัง มอ)

27/02/53

ภาพคำผุนร่วมมิตร  แสดงที่ วัดบ้านโนนม่วง ต.ศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น (หลัง มอ)

27/02/53

ภาพคำผุนร่วมมิตร  แสดงที่ วัดบ้านโนนม่วง ต.ศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น (หลัง มอ)

27/02/53

27/02/53

27/02/53

27/02/53

ขอบคุณทุกแรงใจนะครับ

ภาพโดย หนุ่มเต้

บ่าว มข

27/02/53

วันที่27/02/53

หนุ่มเต้ได้ไปบันทึกการแสดงสด

ลำเรื่องต่อกลอนทำนองขอนแก่น

เรื่อง น้ำตาสาวบัวคำ (รักข้ามโขง) ผลงานชิ้นโบว์แดงของ พ่อคำผุน ผาลคำ

เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

แต่ขอเวลาตัดแต่งให้ไฟล์เล็กลงก่อน

เพื่อที่จะสะดวกในการส่งต่อไป อดใจรอก่อนนะครับ

ทุกๆท่าน และ ขอขอขคุณทุกแรกใจ

จากทีมงานมะนาวหวาน

หนุ่ม เต้ บ่าว มข 

ขอขอบคุณหลาย ๆ เด้อครับ.................

สำหรับความคืบหน้า.................

เพราะทางพี่น้องเฮา........กะถ้ากะคอยอยู่ครับ.............

สำหรับ คำผุน หมอลำเก่าแก่อีกคณะหนึ่ง............

เพราะน้อยคนที่สิได้ข่าวคราว...........

แต่งานเพิ่นกะถือหว่า หลายอยู่นะครับ..........

แต่บ่คนมีคนเอามา Up Date  ให้ปานได๋............

แต่บ่าวเต้...........โดน ๆ........มาเถื่อ.........แถมมีเทิงภาพ....

เทิง......เสียงจั่งซี้................ถือหว่าสุดยอดเลยครับ.......

ขอขอบคุณหลาย ๆ ..........อีกเทื่อหนึ่งนะครับ........

บันทึกการแสดงสด

คำผุนร่วมมิตร

ใครอยากได้มาลงชื่อไว้เลยนะครับ

หนุ่มเต้บ่าว มข ไปบันทึกการแสดง

และต้ดต่อด้วยตัวเอง

พี่ขอด้วยคนครับ E-Mail >> Chiranuvat@hotmaii.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น้องเต้ พี่ยังไม่ได้เลยครับ

เดียวจะส่งให้ทุกคนเลยนะแต่ตอนนี้ หนุ่มเต้

ยังไม่ตัดไฟล์ให้เล็กลง เพราไฟล์ที่บันทึกมันใหญ่กว่าเวปบอร์ดเราให้พื้นที่จำกัดจึงขออภัยด้วยที่จัดส่งไม่ทั่วถึงกัน

ทั้งนี้หากทำการตัดให้สมบูรณ์แล้วจะส่งไปให้ทุกๆๆท่านเลย หากไม่ถึงก็ส่งไว้ในข้อความด้วยนะครับ

เดียวจะส่งให้ทุกคนเลยนะแต่ตอนนี้ หนุ่มเต้

ยังไม่ตัดไฟล์ให้เล็กลง เพราไฟล์ที่บันทึกมันใหญ่กว่าเวปบอร์ดเราให้พื้นที่จำกัดจึงขออภัยด้วยที่จัดส่งไม่ทั่วถึงกัน

ทั้งนี้หากทำการตัดให้สมบูรณ์แล้วจะส่งไปให้ทุกๆๆท่านเลย หากไม่ถึงก็ส่งไว้ในข้อความด้วยนะครับ

ฝากไฟล์ ไว้กะได้ครับ.................แล้วกะเอา link มาวางครับผม................

แต่จั่งได๋.............กะแล้วแต่สะดวกเพิ่น........ดอกหวา.................พะนะ

อยากได้ครับ

ขอหน่อยนะครับ

ขอบคุณนะครับ

ขอนำแหน่เด้อคับๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคับๆๆๆ

ขอนำแนครับอ้าย คือสิเป้นตาม่วนคณะเพิ่นกะบักใหญ่
ขอบคุณหลายเด้อ

หนุ่มเต้ อยู่บ้านกุดหมากเห็บหรอป่าวครับ

ผมอยู่บ้านโนนทองนะ ตอนนี้ผมเรียนอยู่

มข. แอดมาหน่อยนะครับ T_8524050@hotmail.com

คนบ้านเดียวกันครับ

เสียดายมากครับวันที่คำผุน แสดงอยู่หลังมอ

ไม่ได้ไปดูผลงานเลย

ขอฟังนำแน่ครับ อยากฟังครับ  ส่งมาแน่เด้อผู้ใด๋มีครับ pppton_79@hotmail.com  ขอบคุณหลาย ๆ ครับ

ดูความเห็นของคุณกับ ณัฎฐ์2 มี.ค. 13:07 น.ณัฎฐ์ พูดว่า: สะหวัดดีคับ......
เข้ามาทักทายหลังจากที่ดูมาแล้ว....
พึ่งรู้นะเนี้ยว่าคำผุนไฮโซ....
มี hi5 กับเขาด้วย....
ตามดูผลงานไม่ค่อยบ่อยหรอกคับ....
ก็เคยดูที่ บ้านฝาง /บ้านขามป้อมพระยืน/เกิอบซอดแจ้งก็ที่บ้านโนนม่วง
ในสามครังที่ดูการแสดง....รู้สึกตระการตาพอสมควร
เครื่องเสียงแน่มาก....ไฟแสงสีไม่ค่อยเม่าไหร่
เพราะว่าตอนโชว์เพลงไม่ค่อยหรี่ไฟหน้าเวทีเลย....ไฟแสงสีก็เลยด้อยลง
สีสันเลยไม่ค่อยชัดเจน เฉพาะตอนโชว์เพลงหรี่ไฟหน้าเวทีนิดๆๆๆโชว์ความอลังการของไฟด้านหลังประกอบการโชว์ด้านหน้าจะดีมากๆๆๆ ตัวไฟโฟโล....ก็จะดูเด่นขึ้น
จากการนั่งดูชองช่วงแรกๆๆๆของการแสดง รู้สึกว่าเสียงพิธีกร ไม่คอยเป็นธรรมชาติ เสียงไม่แน่น เลยฟังแล้วไม่ค่อยเร้าใจ แต่ภาพโดยรวม บวกลบหักล้าง..ก็ดู่ในเกณฑ์ ดีมากแต่ยังไม่ดีเยี่ยม......เป็นกำลังใจให้กับคณะคำผุน ร่วมมิตร ที่รังสรรค์ผลงานได้ดีเลยที่ดียว มีโอกาสอยากจ้างไปแสดงที่บ้าน.....ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่บุญจะหล่นทับมีงบจ้างเนาะ....อ๋ออีเรื่อง...น่าจะมีลำเรื่องบุญข้าวสากเนาะ..จั่งสิซึ้งจั่งสิม่วน ขาฃวนให้ข้อคิดเป็นเรื่องนิทานธรรม ....

ขอบคุณที่ไปโพสในhi5

อ้างอิงจาก hi5  ของคำผุนร่วมมิตร

ทุกที่ที่แสดงไม่แหนงหน่าย...
คำผุนเฝ้ารับใช้แฟนทุกท่าน...
การแสดงหน้าเวทีอลังการ ...
แฟนทุกท่านเฝ้าชมให้แรงเชียร์...

มีโอกาส...ก็จะตามให้กำลังใจอยู่เรื่อยๆๆๆๆนะครับ...
หากนั่งดูการแสดงหน้าเวทีไม่ติป...คงไม่ว่ากรันนะครับ...
5555+
รู้สึกว่าเราคุยนานแล้ว คงจะรบกวนแต่ขอเป็นกำลังใจให้ตลอด...
พิเศษโดยเฉพาะ น้องโบว์หน้าน้อยตัวเล็ก...(หางเครื่อง)

น้องขอนำแหน่ครับ

ส่งให้ gong_cup@hotmail.com ขอบคุณมากนะครับ

ขอhi5คำผุนร่วมมิตรหน่อยครับ

จาไปเพิ่มเพื่อน
ใครมีขอหน่อยนะคับ

เอาเมลก็ได้คับ

อยากได้ครับ บันทึกแสดงสด
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

http://mnv-30.hi5.com

hi5 ของคำผุนร่วม

เชิญร่วมเป็นเพื่อนได้นะครับ

ขอนำจั๊กคนแหน๊เด้อคับผม!!!
   ขอบคุณหลายๆ ๆ คับ ;]]

บ่าวราชมงคลขอนำแหน่เด้อคับบ่าว มข

ที่เหลือแล้วแต่อ้ายจะพิจารณาเด้อคับ 55++

บ่าวเต้ครับ ขอบันทึกการแสดงสด คำผุนร่วมมิตร
                          ส่งมา eakliver_@hotmail.com ครับ
                                        ขอบคุณครับ

ผมอยากใด๋  ช่วงลําเรื่องต่อกลอนคับ  ตลกกะได๋  to.pta@hotmail.com  -v[86I]j;'ojk8y[

...