รับทำเว็บ สมุทรปราการ

งานบุญประจำปี(บุญเดือน 4) บ้านสูบ อ.เมือง จ.เลย

• 1 ตอบ
  • 1990 อ่าน

เชิญเที่ยวงานบุญประจำปีนะครับ หมอลำคณะศร  สินชัย  หมอลำน้องใหม่อ่าครับ  เคยไปดูมาแล้วครั้งหนึ่งที่ จังหวัดอุดรธานี
เวทีกะใหญ่อยู่เด้หล่า  เครื่องเสียงกะดี  โชว์วงบ่ปานได๋  ลำเรื่องกะพอเป็นตาฟังอยู่
ที่บ้านสูบ  ต.น้ำสวย  อ.เมือง  จ.เลย  ห่างจากตัวเมืองประมาณ  30  กิโลเมตรนะครับ ไปบ่ถือกะถามทางหรือเปิดเน็ตดูเส้นทางเอาเด้อครับ ใครจะมากะมาม่วนนำกันเด้อ

...