รับทำเว็บ สมุทรปราการ

คุณชอบเพลงไหนมากที่สุดของพี่ไหมไทยครับ

• 16 ตอบ
  • 3611 อ่าน

O0  ผมชอบ เหนื่อยจังอยากฟังเสียงครับ

ฟังแล้วคิดถึงผู้สาวที่อยู่ ชนบทเป็นที่สุดครับ

เพราะแฟนเธอเพิ่งเสียไปปีกว่าๆ เธอชอบพี่ไหมไทยมากครับ

เมื่อก่อนผมไม่เคยฟังเพลงหมอลำ แต่ตอนนี้ รักเพลงหมอลำและภาษาอิสานมากครับ

เธอบอกผมว่าถ้าผมรอได้ก็รอ ผมสัญญาว่าจะรอครับจนกว่าเธอจะบอกกับผมว่าไม่ต้องรอแล้ว

เวลาผมเหนื่อย ผมท้อ ผมจะฟังเพลงนี้แหละครับ แต่ก็ไม่ค่อยกล้าโทรไปหาเค้า กลัวว่าจะไปรบกวนเค้าน่ะครับ

ขอโทษที่ระบายออกมาซะมากมายเลย

สรุป เพลงที่ผมชอบมากที่สุดคือ "เหนื่อยจังอยากฟังเสียง" ครับ

ปล ขออย่าให้ชีวิตผมเป็นแบบเพลง ดาวมีไว้เบิ่ง เลยเนาะ (^@@^)"

Re: คุณชอบเพลงไหนมากที่สุดของพี่ไหมไทยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:30:02 AM »
 :o :o  ชอบเพลงดาวมีไว้เบิ่ง  กับเพลงหาแฟนบ่หมานจ้า

;D  สำหรับการระบายอารมณ์ก็ไม่เป็นไรหรอกจ้า ขอแค่ไม่มีผลกระทบกับใครคนอื่นก็พอแล้ว เพราะคนเรามีสิทธิ์ที่จะแสดงความคิดเห็นจ้า  เข้าใจความรู้สึกจ้า

:-[  สำหรับความรู้สึกของการรอคอย โดยเฉพาะกับสิ่งที่เรารัก ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของหรือว่าคนรัก เวลาที่ผ่านไปช่างนานแสนนานและมีคุณค่าและเต็มเปี่ยมไปด้วยความหวังไปในวันข้างหน้า  ยังไงก้สู้ๆ เด้อจ้า  เข้มแข็งเข้าไว้ ผ่านไปได้แน่นอน

Re: คุณชอบเพลงไหนมากที่สุดของพี่ไหมไทยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:41:24 AM »
-ขอบคุณ ท่าน SNOWGIRL  มากนะครับที่เข้าใจ

ผมกลั้นน้ำตาไว้ไ่ม่ไหวแลย ขอบคุณนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:17:40 PM »
-ขอบคุณ ท่าน SNOWGIRL  มากนะครับที่เข้าใจ

ผมกลั้นน้ำตาไว้ไ่ม่ไหวแลย ขอบคุณนะครับ

ไม่ต้องเรียกท่านก็ได้จ้า   ทางนนี้อายุหัวกะ 19 สิเข้า20 ปี จ้า  อิอิ  เอิ้นท่านปานผู้ว่าแหม 5555

มีหยังกะคุยกันได้จ้า   เพราะทานี้ก็เคยผ่านมาบ้างเหมือนกัน แต่บ่แมนแบบแฟนเป้นพี่กับน้อง รอคอยมานานแสนนานทั้งๆ ที่รู้ว่าเขาไม่รัก  ความรุ้สึกของการรอคอยคงไม่แตกต่างไรมาก  แต่ยังไงก็ตามความรักย่อมเป็นสิ่งสวยงามเสมอๆ  ถ้าทุกๆ อย่างตั้งอยู่บนพื้นฐานของความเข้าใจและเชื่อใจกัน  เติมความเอาใจใส่เข้าไปอีกนิดแค่นี้เราก็รู้สึกดี  รักให้พอดีและเผื่อใจไว้เจ็บจะได้ไม่เป็นทุกข์

ความรักก็เหมือนช๊อคโกแลต (มักกิน)  กินมากไปก็เลี่ยoและเบื่อ แถมสิว  555 กินทีละน้อยก็มีสารเอนโดรฟินช่วยผ่อนคลาย ระบายความเครียด

ความรักมีหลายนิยาม วึ่งทุกๆ อย่างย่อมขึ้นกับหลายปัจจัย

จังใด๋กะสู้เด้อจ้า  เป้นกำลังใจให้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:25:23 AM »
เพลงดัง ๆ เขาชอบกันหมดแล้วก็เลยชอบ รอข่าวสาวฟังลำ "พระเอกหมอลำคนนี้ที่เจ้าเคยจอย ยังฮักยังคอยผู้สาวฟังลำคนเดิม"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 06:33:11 PM »
คือเจ้าเท่านั้น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 06:35:08 PM »
คือเจ้าเท่านั้น ที่คอยผลักดันให้สู้

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:36:43 PM »
เว้าจากใจจริงมักเมิดเลยม่วนทุกเพลง  ถ่าจำเป็นต้องเลือกขอเป็นเพลงไว้ชีวิตอ้ายได้บ่มันม่วนดี ::) ::)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:50:13 PM »
ดาวมีไว้เบิ่ง+คือเจ้าเท่านั้น

มักแฮงคับ ไปเบิ่งยู่งานหอมแดงมาคับ

ที่อ.วังหิน จ.ศรีสะเกษ

ไปเบิ่งภาพได้ที่บอร์ดเหตุการณ์คับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:59:10 PM »
ผมมักเพลง ไว้ชีวิตอ้ายได้บ่ กับ ดาวมีไว้เบิ่ง รู้สึกว่ามันสิเข้ากับชีวิตจะของหลาย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:06:39 PM »
น้องมากับคำว่าใช่

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:03:09 PM »
สำหรับผม ชอบที่สุดเลยในใจ คือเพลง หยุดเสียใจเถิดน้อง   คือเจ้าเท่านั้น   คิดฮอดอย่างแฮง ตามลำดับครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 01:31:27 AM »
คือเจ้าเท่านั้นครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 05:11:32 PM »
เพลงดาวมีไว้เบิ่ง กะ เพลงแล้วไผสิฮักอ้าย ค่ะ

เนื้อหาโดนสุดๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:02:41 PM »
ดาว.........นั้นมีไว้เบิ่ง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 05:23:24 PM »
ชอบเพลงใว้ชีวิตอ้ายได้บ่ เหนื่อยจังอยากฟังเสียง คือเจ้าเท่านั้น มักเท่ากันตัดสินใจบ่ถูก

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 07:24:51 PM »
ละแสบหัวใจปานไฟจี้

อ้านยืนเบิ่งเวที่บ่เหนเจ่าตกใจหว่ามมม

...