รับทำเว็บ สมุทรปราการ

อยากให้ชุดใหม่ของพี่ไหมไทยมีเพลงหมอลำครับ

• 16 ตอบ
  • 4967 อ่าน

อ้ายไหมร้องเพลงหมอลำอย่างม่วนเลยครับ
กะเลยอยากให้ชุดใหม่มีเพลงหมอลำจัก 3 4 เพลงครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

* songdtac

Re: อยากให้ชุดใหม่ของพี่ไหมไทยมีเพลงหมอลำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 11:29:08 AM »

ก็คงต้องรอแนวเพลงในชุดต่อไปหละครับ......ว่าจะออกมาในรูปแบบไหน..........

Re: อยากให้ชุดใหม่ของพี่ไหมไทยมีเพลงหมอลำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 11:29:51 AM »
เห็นชุดแรก นำเอาเพลงของติ๊ก สุรธรรม  คำกลอง ที่อ.สลาเขียนให้ มาร้องเพลงกลัวน้องมีสองใจ นึกว่าอัลบั้มต่อๆมา จะมีเพลงเก่านำมาร้องใหม่อีกบ้าง อย่างเช่น กอดแล้วบ่ปล่อย หรือแต่งน้องแทนนาง อย่างเงี๊ยะมีแต่กลอนลำเพราะๆ ที่อ.สลาแต่งไว้ครับ โปรดพิจารณาในอัลบั้มต่อไปครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:59:07 PM »
อยากให้ไหมไทยลำเหมือนกัน แต่ลูกทุ่งหมอลำมีศิลปินร้องแนวนี้เยอะแล้วทางแกรมมี่โกลด์คงทำอัลบั้มลูกทุ่งผสมภาษาอิสานนิดหนื่งให้ไหมไทยร้องเพราะขายได้ทั่วประเทศ  ไหมไทยร้องแนวไหนก็เพราะแฟนคลับสนับสนุนเหมือนเดิมค่ะเพราะไหมไทยมีเอกลักษณ์ไม่เหมือนใครขอเป็นกำลังใจตลอดไปค่ะ :o :o >:( ::) ::)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:58:56 AM »
ผมก็หวังมาแต่ตั้งแต่ชุดที่ 2 แล้วครับ เพราะเพลงแรกมี ไหมไทยหัวใจเดิม แต่ยังฟังไม่ได้ใจเท่าไหร่ เพราะแนวออกหมอลำ มีช่วงเต้ยด้วยนั้นมีแค่เพลงเดียว

ส่วนชุดที่สามก็มีเพลง มือพิณข้าวขอบ ยังไงครับแต่ก็ยังไม่ออกหมอลำล้วนๆเหมือน ไหมไทยหัวใจเดิมอยู่ดี

แต่ยังไงชุดต่อไปผมว่าน่าจะให้ครูสลาแต่งเพลงหมอลำแนวไหมไทยหัวใจเดิม หรือมีเกริ่นแล้วเต้ยตล้ายๆคิดฮอดสาวฟังลำ

ให้อ้ายไหม อย่างน้อยก็น่าจะซัก 2-3ผลงานเพลงในอัลบั้มชุดใหม่นี้

ที่เหลือก็ออกแนวของทางแกรมมี่โกลด์และของครูเพลงไปเลยครับ อย่างน้อยหมอลำก็น่าจะเอาใวขายได้ให้ชาวอิสานแท้ๆด้วย

เพราะคนพวกมีอายุหรือคนเฒ่าคนแกภาคอิสาน ผมเชื่อเลยว่า เพลงแนวของอ้ายไหมทุกๆวันนี้ คนประมาณนี้จะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ ไม่ใช่เพลงไม่เพราะน่ะครับ

ส่วนเพลงแนวลูกทุ่งเพื่อชีวิตที่อ้ายไหมร้องทุกๆวันนี้ ก็เอาใว้ขายให้คนภาคอื่นๆ ประมาณนี้ครับ

แม่ผมยังพูดเลยครับ ว่าน่าจะให้ไหมไหทยร้องหมอลำเหมือนสมัยๆก่อน เพราะอ้ายไหมเวลาช่วงลำนี้เพราะสุดๆแล้วครับ ขนาดพวกกุหลาบแดง ยังฟังแล้วชอบเลย

ปล..อยากให้ อาจารย์ วสุ ห้าวหาญ แต่งเพลงให้อ้ายไหมอีกซัก 1-2เพลงอีกจังเลยครับ เหมือนดาวมีใว้เบิ่งนี้ ได้ผลเห็นๆกันเลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 09:23:19 PM »
อันนี่ก้อเห็นด้วยเหมือนกัน น่าจะมีหมอลำแบบเต้ยๆๆอย่างเช่นไฟล์นี่  http://www.mediafire.com/?iyynnozlxc2

เพราะว่าก้อหลายปีแล้วที่ไม่มีเพลงแบบ ไหมไทยหัวใจเดิม คิดฮอดสาวฟังลำ หลีกทางให้เธอ ออกมา

ยังไงก้อฝาก อ้ายไหม รับไปพิจารณาไว้ในชุดที่ 4 ด้วยนะค่ะ แฟนคลับถ่าฟังอยู่ใจสิขาดแล้วจ้า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 11:43:03 AM »
ออกมาแนวใด๋กะม่วนคือเก่าละครับ  มักคือเก่า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:11:25 AM »
;D...จั่งใด๋กะมักคนมันมัก แต่ก็ยอมรับว่าเขาร้องหมอลำได้สุดยอดอยากฟังเต็มๆ ในแนวของไหมไทย หมอลำเพราะๆ ก็มนต์แคนไง แต่ก็คนละแนวเนอะเพราะกันคนละแบบ มีแฟนหมอลำหน้าฮ้านคุยให้ฟังว่าไม่เคยฟังไหมไทยอย่างจริงจัง มาได้ฟังแล้วร้องหมอลำได้เพราะมาสรุปคืนนั้นสว่างคาตา(ที่วัดบ้านโนนแกด) พระเอกเอ้ย..ดึงไว้บ่อได้แล้ว นาทีนี้เป็นเวลาของเจ้า เฮาแฟนคลับสนันสนุนเต็มๆๆและตลอดไป

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:20:47 PM »
แม่นอยู่ครับ เห็นด้วยหลายๆ เพราะอ้ายไหมดังมาจากหมอลำกะควรสิมีเพลงหมอลำแท้ไว้สืบสานบ่ให้ลืม  อีกอย่างกะเข้าใจว่าตลาดเพลงเปนแบบใด๋  แต่มีเพลงหมอลำสักสามเพลงอย่างน้อย คือสิบ่เสียหายแม่นบ่ครับ เพราะไหมไทยคือหนึ่งในล้านของวงการเพลง!!

* tvovpv

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 07:09:08 PM »
บ่ลื้ม....ก็ปลื้มแล้ว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:43:27 AM »
แฟนๆเรียกร้องให้ไหมไทยออกเพลงหมอลำบ้าง ไหมไทยลำเพราะมากไม่รู้จะออกอัลบั้มที่มีเพลงหมอลำหรือปล่าว
อยากฟังมากเลย ออกอัลบั้มพิเศษก็ได้หมอลำล้วนยิ่งดีเหมือนต่ายไงยังออกอัลบั้มพิเศษเลย แกรมมื่โกลด์จะพิจารณา
ไหมหนอจะรอฟังค่ะ ::) ::) >:( :o :o

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:35:56 AM »
ผมหาอยู่ครับกระทู้นี้จั๊กตกไปไส ขอบคุณครับที่ขุดขึ้นมาอิอิ

เว้าเรื่องลำของอ้ายไหมไทย จั๊กเป็นหยังครัง กลับไปฟังลำเรื่องชุดเก่าๆ

อย่างเช่น บาปไผบุญมัน วงเวียนชีวิต เหนือคำสาบาน มันละขนคิงลุกซู่เลยครับ ฮ่าๆ

อันนี่ก้อเห็นด้วยเหมือนกัน น่าจะมีหมอลำแบบเต้ยๆๆอย่างเช่นไฟล์นี่  http://www.mediafire.com/?iyynnozlxc2

เพราะว่าก้อหลายปีแล้วที่ไม่มีเพลงแบบ ไหมไทยหัวใจเดิม คิดฮอดสาวฟังลำ หลีกทางให้เธอ ออกมา

ยังไงก้อฝาก อ้ายไหม รับไปพิจารณาไว้ในชุดที่ 4 ด้วยนะค่ะ แฟนคลับถ่าฟังอยู่ใจสิขาดแล้วจ้า
อันนี้ถ้าจำบ่ผิดแม่นบันทึกการแสดงสดชุดที่ประมาณ 1-2 บ่ครับ คั่นแม่นผมยังคิดถึงแผ่นที่ผมเก็บไว้บ่ทันลืมเลยครับ

เสียงเกริ่นอ้ายไหมนี้ขั้นเทพแล้วครับ บ่มีไผกล้าคือ แล้วก็บ่กล้าไปคือไผ  ;D

แต่ตอนนี้บ่มีโอกาสได้ฟังล่ะครับ เพราะย้ายบ้านมาอยู่โคราช แผ่นกะเลยเสียครับ  :-[

ว่าสิไปหาซื้อใหม่อยู่ครับ จั๊กสิมีขายอยู่เบาะครับ โดนปานนี้ล่ะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:37:47 PM »
รอเบิ่งครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:59:56 PM »
สักเพลงก็ยังดี

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 05:51:59 PM »
อ้ายไหมเพินลำมวน มากๆๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 10:13:03 AM »
กะอยากให้มีหมอลำคือกัน  ชุดที่ 4

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 05:06:28 PM »
เสียงเรียกร้องจาก แฟนคลับเยอะมากนะครับอ้ายไหม

...