รับทำเว็บ สมุทรปราการ

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2558-2559 @ รวมทุกสถานที่

• 1162 ตอบ
  • 350346 อ่าน

รูปขึ้นหน้าที่ 2 แล้วนะครับ   :m118:

พี่ต้าหยุดบ่อครับ...............มื้อนี้วันเสาร์แหมะ.........

.....ช่วงนี้บ่มีหมอลำ...........มาเล่นแถว ๆ กรุงเทพเลยน้อ.........

อยากให้ น้องใหม่ รัตนศิลป์ วีรพงษ์ เดือนเพ็ญ มาแวะแถวกรุงเทพ แหน่แมะเนาะ

แต่พี่ได้ดูหมอลำทุกวันนะ 555

อยากดูคณะไหนก็เปิดดู VDO เปิดทุกวัน.. ม่วนอยู่คนเดียว

รูปขึ้นหน้าที่ 2 แล้วนะครับ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

รุ่งทิวา 2010 @ บางปู กม34 - แนวตั้ง

* 69club

อยากดูคณะไหนก็เปิดดู VDO เปิดทุกวัน.. ม่วนอยู่คนเดียว

เอ้อ อดซะว่าแหน่พี่ต้า.....

ลังมื้อเบิ่ง 5 คณะ รวด ตั้งแต่ 3 ทุ่ม จนว่าเบิดแผ่นเปิด

ลังเทื่อ คึดยากเต้ย กะเปิด เต้ย เปิดลำซิ่ง ฟ้อนคนเดียวในห้อง

ช่วงนี้เป็นช่วงที่เงียบมากมาย สำหรับ แฟนหมอลำใน กทม.

ความเคลื่อนไหวกะเลยหน่อย เนาะ ว่าบ่อ้าย

พี่ต้าหยุดบ่อครับ...............มื้อนี้วันเสาร์แหมะ.........

.....ช่วงนี้บ่มีหมอลำ...........มาเล่นแถว ๆ กรุงเทพเลยน้อ.........

อยากให้ น้องใหม่ รัตนศิลป์ วีรพงษ์ เดือนเพ็ญ มาแวะแถวกรุงเทพ แหน่แมะเนาะ

แต่พี่ได้ดูหมอลำทุกวันนะ 555

ยืมแหน่เด้อซั่น.................

หว่าแต่เบิ่งหมอลำอบ่างเดียวบ่น้อ...........

บ่แม่นเบิ่งอย่างอื่น.......นำพร้อมบ่น้อ..............55555555++

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ.

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ.

มีแต่รูปงามๆๆๆๆน้อจ้า..ขอบคุณจ้าที่เอารูปมาฝากกัน

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ

รูปขึ้นหน้าที่ 2 แล้ว ดูให้หมดทุกหน้านะครับ

พี่ต้า....ชุดทางเทิง......ผมขอมอบพิเศษ...........แด่..แม่พญาเด่น.........เด้อครับ......

หนึ่งรุ่งทิวา (เบี้ยวงานแสดง) ที่บ้านขามป้อม อ.พระยืน จ.ขอนแก่น ทางเจ้าภาพได้ว่าจ้างไปแล้ว 170,000 บาท แล้วทางเจ้าของคณะ คือหนึ่งรุ่งทิวา ได้รับเงินค่าจ้างไปแล้ว 20,000 บาท แล้วเมื่อวันที่ 7 กุมพาได้โทรมาทางเจ้าภาพ ว่าไม่ได้มาเล่น เพราะได้งาน 150,000 บาท เล่นถึง หกทุ่ม แล้วยังจะมาเลื่อนงานให้ตรงกับวันว่างของตัวเองอีก นี่เหรอหมอลำพระราชทาน ไม่สมกับที่เราเป็นแฟนคลับเลย
                                                                             จีจ้า ขอนแก่น (เด็กน้ำพอง) โดเรม่อนทีม

ขอบคุณเด้อคับ ที่นำภาพมาให้ดูกันไม่มีเวลลาไปดูเลย เสียดายคับ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

เต้ย...เพลงอย่าให้แคร์ข้างเดียว

รูปขึ้นหน้าที่ 2 แล้วนะครับ.

รูปขึ้นหน้าที่ 2 แล้วนะครับ..

รูปขึ้นหน้าที่ 3 แล้วนะครับ..

Thailand travel guide