รับทำเว็บ สมุทรปราการ

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2558-2559 @ รวมทุกสถานที่

• 1162 ตอบ
  • 357124 อ่าน

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553 --> หน้าที่ 1 - 3

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2553-2554 --> หน้าที่ 3 - 5

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2554-2555 --> หน้าที่ 5 - 9

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2555-2556 --> หน้าที่ 9 - 12

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2556-2557 --> หน้าที่ 12 - 16

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2557-2558 --> หน้าที่ 16 - 18

รวมภาพการแสดงคณะ หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2558-2559 --> หน้าที่ 18 - ปัจจุบัน

รวมภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

มาดูภาพหลังเวทีคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ กันก่อนดีกว่าครับ

* songdtac

มาแร้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ..  ต่อเลยครับ ....ต่อเลยครับ ....

มาดูภาพหลังเวทีคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ กันก่อนดีกว่าครับ

ยาวไป ๆ ...................อ้ายต้า.......................

จัดไปแบบเบา ๆ ......................

ใครชอบด้านหลัง (หลังเวทีนะครับ) มีเด็ดๆ เพียบ..

อันนี้เพิ่น สนทนา ธรรม ตั๊วครับ..............กำลังพิจารณาสังขารอยู่......

หลังจากนั้นกะพบทางสว่าง................ยิ้มออกซะตั๊ว.......บาดนี้

วันนี้ 21 มกราคม 2553 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่ ตลาดสายไหม กม.19 เขตสายไหม กทม.

วันสุดท้ายใน กทม.แล้วครับ  ใครเต้นไม่อิ่ม ไม่หนำใจ บ่ซ่วง ไปเด้อครับ

อันนี้เพิ่น สนทนา ธรรม ตั๊วครับ..............กำลังพิจารณาสังขารอยู่......

หลังจากนั้นกะพบทางสว่าง................ยิ้มออกซะตั๊ว.......บาดนี้

มาเว้าบาปน้องก้อยแท้น้อ.. บาดเนี่ย

ยกเลิกคิวงาน

21 มกราคม 2553 รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่ ตลาดสายไหม กทม.19 เขตสายไหม กทม.

เนื่องจากฝนตก สภาพภูมิอากาศ บ่เอื้ออำนวย
 >>> ขอบคุณน้องก้อยเด้อครับที่แจ้งข่าว

ที่มา >> http://www.luktungmohlum.com/webboard/index.php/topic,6420.msg72196/topicseen.html#msg72196

*-*-*-

เล่นคือเก่า พี่ต้า แบบว่าข้อมูล น้องสันต์ มาแบบฟ้าขาด แล้วกะพลิกแบบฟ้าขาด เนาะ อยากอายพี่ อายน้อง แฮง

ออครับ น่าเสียดายน้อ ครับ น้อ อากาศนี่ กะดาย แหม

ออครับ น่าเสียดายน้อ ครับ น้อ อากาศนี่ กะดาย แหม

ไม่ต้องเสีดายน้องอ้น .. คิวงานเดินสายของทีมงานเต้ย...อย่างเดียวบันเทิงศิลป์
ช่วงสงกรานต์ 2553 ยาวเหยียด

12  เมษายน 2553 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์  แสดงที่ บ้านโนนพะยอม ต.โนนพะยอม อ.ชนบท จ.ขอนแก่น >> บ้านเอก
13 เมษายน 2553 ประถมบันเทิงศิลป์  แสดงที่ บ้านหนองแหน อ.เมือง จ.ชัยภูมิ >> บ้านก้อย
14 เมษายน 2553 น้องใหม่เมืองชุมแพ  แสดงที่ บ้านเพชร ต.บ้านเพชร อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ >> บ้านก้อย
15 เมษายน 2553 ระเบียบวาทะศิลป์  แสดงที่ บ้านเล่า ต.บ้านเล่า อ.เมือง จ.ชัยภูมิ >> บ้านก้อย

น้องสันต์แจ้งอีกทีว่า 21 มกราคม 2553 รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่ ตลาดสายไหม กทม.19 เขตสายไหม กทม. ไม่ได้ยกเลิกนะครับ  เล่นวันสุดท้ายใน กทม.แล้วครับ  ใครเต้นไม่อิ่ม ไม่หนำใจ บ่ซ่วง ไปเด้อครับ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

20 มกราคม 2553 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์  แสดงที่ บางปู กม.34 เขตบางปู จ.สมุทรปราการ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

20 มกราคม 2553 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์  แสดงที่ บางปู กม.34 เขตบางปู จ.สมุทรปราการ

คิวงานเดินสายของทีมงานเต้ย...อย่างเดียวบันเทิงศิลป์ ช่วงสงกรานต์ 2553 ยาวเหยียด

12  เมษายน 2553 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์  แสดงที่ บ้านโนนพะยอม ต.โนนพะยอม อ.ชนบท จ.ขอนแก่น >> บ้านเอก
13 เมษายน 2553 ประถมบันเทิงศิลป์  แสดงที่ บ้านหนองแหน อ.เมือง จ.ชัยภูมิ >> บ้านก้อย
14 เมษายน 2553 น้องใหม่เมืองชุมแพ  แสดงที่ บ้านเพชร ต.บ้านเพชร อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ >> บ้านก้อย
15 เมษายน 2553 ระเบียบวาทะศิลป์  แสดงที่ บ้านเล่า ต.บ้านเล่า อ.เมือง จ.ชัยภูมิ >> บ้านก้อย

เมื่อคืนนี้ 21 มกราคม 2553 รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่ ตลาดสายไหม เป็นจั่งใดแนน้อครับ ฝนตกบ่ครับ

ชุดสวยงามมากมายเลยครับผม

เต้นพอไปละน้องตั้ม

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ

Re: ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูก$
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 12:14:03 PM »
ภาพสวยนะคับ เห็นรอยตรีนกาด้วย สิวหัวเบ้อเริ่ม หลุมที่หน้าพี่เอ็มชัดมาก (คราวหน้าของพี่ไม่ต้องไกล้ขนาดนั้นก็ได้นะคับน้องต้า ) 5555 :D :D :D

ภาพสวยนะคับ เห็นรอยตรีนกาด้วย สิวหัวเบ้อเริ่ม หลุมที่หน้าพี่เอ็มชัดมาก (คราวหน้าของพี่ไม่ต้องไกล้ขนาดนั้นก็ได้นะคับน้องต้า ) 5555 :D :D :D

ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ M ทุกอย่างย่อมเป็นไปตามกาลเวลา 555

* 69club

โอ้ยยยยยย!!! พี่เก่งกะด๋าย บ่แม่น

กำลังโสกัน เรื่อง ว่า สิเอาหมอลำมาลงให่พี่ให่น้อง เขาเบิ่งกันอีก

หาเว้า หาว่า สนทนาทำ จั่งใด๋ คอนเสริตหมอลำเด้อ บ่แม่น ธรรมมะเดลิเวอรี่

* 69club

ไม่ต้องเสีดายน้องอ้น .. คิวงานเดินสายของทีมงานเต้ย...อย่างเดียวบันเทิงศิลป์
ช่วงสงกรานต์ 2553 ยาวเหยียด

ป๊าดดดดด มามีแต่บ้านก้อยแท้  

บ้านก้อย บ้านก้อย ก้อยสิเมือบ่ล่ะ บ้านกะด๋าย สู....

แบบว่า อยากไปเที่ยว นำ พี่ๆหม่องเฮ็ดงานแหม หมอลำกะอยากเบิ่งพอหมอลำ

รถกะบ่อยู่ นะคะ ช่วงสงกรานต์ เพิ่น เอาไป เดินสายอยู่ เชียงใหม่ ค่ะ 5555+

* 69club

บ่เด้อคับ บ่าวต้า  ฝนบามีจั๊กเม็ด  ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ม่วนขนาด  เต้ยสู้ตายคือเก่า  หน้าฮ้านพื้นปูนทั้งเบิ๊ด  

คั่นแม่นเต้ยแล้ว  ล้มลงฮั่น  ย้านม้อยไปอยู่  555+++

เมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกแล้ว  ข้อย

ได้ข่าวมา ว่า หม่องเล่นเป็นพื้นปูน

แล้วแถมยังมีหลังคาคุมให้ แฟนหมอลำอีก ฝนตกกะบ่แคร์ ว่าซ้านนนน

ที่สำคัญ บ่าวตั้ม เบิ๊ดเงินบักหลายนึง....อยากรู้บ่เบิดย้อนหยัง

บ่แม่นเบิดย้อนติดเผิ่งหมอลำเด๊ะ...เบิดย้อน ซื้อเบียร์กระป๋อง ใส่ถึงหูหิ้ว

เสื้อเขียวโต๋เก่ง เปื้อยเอ้เล้ กะเลยใส่เสื้อเขียวลายขวางขาวไปว่าซ้านนนน

แต่ความแฮง กะความสดสวย อ่อนช้อยยังคงที่ ว่าซ้านนน บ่มีเปลี่ยนแปลง

* 69club

บ่เป็นหยังดอกพี่ เอ็ม แต่ก้อยยังบ่อาย

บอกแล้ว ว่า บ่มีหยังต้องเสีย

เฮาเป็นคนของสื่อเนาะ สื่อจับตามองเฮาอยู่

อิอิ.............อยากนำเบิ่งลำเรือ่งเด๊ะบัดนี้  อัพคิวงานมาให่เดินสายแหน่อ้ายเอ็ม

ใช่แล้วน้องก้อย ... คิวงานให้พี่เอ็ม Update เร็วๆเด้อครับ จะตามไปดูลำเรื่องอีก ชอบ ชอบ

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ.

ภาพการแสดงคณะ รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ บางปู กม.34 จ.สมุทรปราการ.

พี่ต้าหยุดบ่อครับ...............มื้อนี้วันเสาร์แหมะ.........

.....ช่วงนี้บ่มีหมอลำ...........มาเล่นแถว ๆ กรุงเทพเลยน้อ.........

อยากให้ น้องใหม่ รัตนศิลป์ วีรพงษ์ เดือนเพ็ญ มาแวะแถวกรุงเทพ แหน่แมะเนาะ

...