รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ร่วมหาวิธีกำจัดปัญหาการทะเลาะวิวาทกันตามงานหมอลำ ก่อนที่เราจะไม่มีหมอลำให้ดูอีกต่อไป

• 0 ตอบ
  • 1116 อ่าน

::) ::) ::)  ในความรู้สึกของผม ผมว่าในปัจจุบันนี้ทุกงานที่มีมหรสพที่เป็นวงดนตรีนั้นแทบทุกงาน หรือบางทีแม้แต่จ้างหนังมา จะมีพวกอันธพาลชอบมาตีกันทำให้บางทีคนที่มาชมหรือมาเที่ยวงานต้องเจ็บตัวโดยไม่รู้ตัว  หรือบางที่ก็ถึงกับมีผู้เสียชีวิต บางทีเจ้าภาพก็ไม่กล้าที่จะจ้างมหรสพมางัน เพราะกลัวว่าไอ้พวกนี้จะมาหาเรื่องกันในงาน ซึ่งเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้วงดนตรีหรือวงหมอลำไม่มีงานเท่าที่ควร เรามาร่วมแชร์ความคิดหาวิธีกำจัด หรือป้องกันปัญหานี้กันเถอะครับ ใครมีความคิดดีๆ ก็มาร่วมแสดงความคิดเห็นกันเพื่อหาทางออกกันนะครับ   :-* :-* :-*

...