รับทำเว็บ สมุทรปราการ

พระเอกใหญ่ ไหมไทย ใจตะวัน ที่ อ.ภูเขียว 21.ธ.ค 52

• 3 ตอบ
  • 4030 อ่าน

เมื่อคืนไปดูมาแล้วครับสนุกมากที่ อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ นี้เพิ่งจะได้ดูเป็นครั้งแรกนะครับเนี้ย ได้ยินเพื่อนบอกว่าเวทีแสงสีเสียง โดย
เฉพาะเสียงผมชอบมากเลยครับ ขอบอกว่าสุดยอดเลยครับ ขอบคุณพี่ไหมไทยหลายๆเด้อครับที่มาจัดทําการแสดงไกล้บ้านผม
ผมจึงได้ไปดูผมชอบกฏระเบียบด้วยซึ่งยังไม่มีหมอลําคณะไหนทําอย่างนี้ แต่ว่าเมื่อคืนคนตีกันม๊ากมากครับผมเลยดูไม่สนุกยังไง
วานพี่ไหมไทย พระเอกใหญ่ในดวงใจของผม จัดคิวมาทําการแสดงที่ อ.ภูเขียว อีกครั้งนะครับนะ

(แฟนพันธ์แท้ของอ้ายไหมไทย)  ครั้งหน้าถ้ามาทําการแสดงที่ อ.ภูเขียว อีกเอาเสื้อมาขายด้วยนะครับเมื่อเห็นพี่คนหนึ่งใส่
ผมอยากได้เหมือนกันครับสวยมาก >:(

ผมเป็นคนภูเขียว (คนตีกันม๊ากมากครับเมื่อคืน)

Re: พระเอกใหญ่ ไหมไทย ใจตะวัน ที่ อ.ภูเขียว 21.ธ.ค 52
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 02:52:31 PM »
23และ26ธันวาอยู่ชัยภูมิ

* songdtac

Re: พระเอกใหญ่ ไหมไทย ใจตะวัน ที่ อ.ภูเขียว 21.ธ.ค 52
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 03:11:06 PM »
อยากดุมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ .. 

* 69club

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 11:50:41 AM »
เมื่อคืนไปดูมาแล้วครับสนุกมากที่ อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ นี้เพิ่งจะได้ดูเป็นครั้งแรกนะครับเนี้ย ได้ยินเพื่อนบอกว่าเวทีแสงสีเสียง โดย
เฉพาะเสียงผมชอบมากเลยครับ ขอบอกว่าสุดยอดเลยครับ ขอบคุณพี่ไหมไทยหลายๆเด้อครับที่มาจัดทําการแสดงไกล้บ้านผม
ผมจึงได้ไปดูผมชอบกฏระเบียบด้วยซึ่งยังไม่มีหมอลําคณะไหนทําอย่างนี้ แต่ว่าเมื่อคืนคนตีกันม๊ากมากครับผมเลยดูไม่สนุกยังไง
วานพี่ไหมไทย พระเอกใหญ่ในดวงใจของผม จัดคิวมาทําการแสดงที่ อ.ภูเขียว อีกครั้งนะครับนะ

(แฟนพันธ์แท้ของอ้ายไหมไทย)  ครั้งหน้าถ้ามาทําการแสดงที่ อ.ภูเขียว อีกเอาเสื้อมาขายด้วยนะครับเมื่อเห็นพี่คนหนึ่งใส่
ผมอยากได้เหมือนกันครับสวยมาก >:(

ผมเป็นคนภูเขียว (คนตีกันม๊ากมากครับเมื่อคืน)

ในภูเขียว ตีกัน ตลอด เพราะวัยรุ่น ตีกันแบบเป็นตาย้านมากมาย

ตีกันข้ามหมู่บ้าน ข้ามตำบล ข้ามอำเภอ ข้ามจังหวัด(ชุมแพ จ.ขอนแก่น)

แต่ก่อนงานอยู่วัดนครบาล เพิ่นจ้างหมอลำมาทุกปี 2-3 ปีมานี้บ่กล้าจ้างเลย

ตีกันคักโพด....แถวบ้านโอโล บ้านเรือ นี้กะสุดยอดคือกัน แบบว่า

ไปเบิ่งหมอลำหนิ...ไปแบบ เอาความตายแขวนคอไปนำเลย

สาวขี้ดื้อ เป็นคนภูเขียว แท้ๆ ยังมักมาหาเบิ่งหมอลำ ทาง ขก. หลายก่อบ้านจะของ

เพราะว่า การควบคุม ของ เจ้าหน่าที่ สห. เพิ่น เข้มกว่า ทางภูเขียว

...