รับทำเว็บ สมุทรปราการ

รวมภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2558-2559 @ รวมทุกสถานที่ ความม่วน

• 1061 ตอบ
  • 351246 อ่าน

รวมภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553 --> หน้าที่ 1 - 3

รวมภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2553-2554 --> หน้าที่ 3 - 8

รวมภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2554-2555 --> หน้าที่ 8 - 19

รวมภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2555-2556 --> หน้าที่ 19 - 20

รวมภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2558-2559 --> หน้าที่ 20 - ปัจจุบัน

ภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

20 พฤศจิกายน 2552 แก่นนครบันเทิงศิลป์  แสดงที่ หน้าหมู่บ้านนักกีฬา เขตหัวหมาก กทม.

แก่นนครบันเทิงศิลป์  มาถึง กทม. ค่ำลงเวทีไม่หมดนะครับ อย่างที่เห็นโครงเหล็ก 7 ช่อง

ลำเรื่องก่อนโชว์เพลงครับ  แต่ลำเรื่องปีนี้ถือว่าผ่านนะครับ สนุกดี

ตินิดหนึ่งนะครับ แดนเซอร์น้อยไปหน่อย แต่โฆษกประกาศว่าติดเกี่ยวข้าว

โฆษกประกาศว่าติดเกี่ยวข้าว มาไม่ได้หลายคน

โฆษกประกาศว่าติดเกี่ยวข้าว  มาไม่ได้หลายคน 555

เจอแล้ว  รูปผู่บ่าวดีดกีตาร์   คือแก่ขึ้นแท้หนอ

* 69club

วันนั้น สนุกมาก...เต้ยยย!!!อย่างเดียวบันเทิงศิลป์ นะคะ....

ภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553

20 พฤศจิกายน 2552 แก่นนครบันเทิงศิลป์  แสดงที่ หน้าหมู่บ้านนักกีฬา เขตหัวหมาก กทม.

ลำเรื่องก่อนโชว์เพลงครับ

เอาลงอีกแน่คับ ..............เบิ่งนำไผ๋กะบ่สู่เบิ่งนำอ้ายต้าร์

ยอเอาหละคับ .............บาดนิ........จั่งสิได่เบิ่ง

เอาลงอีกแน่คับ ..............เบิ่งนำไผ๋กะบ่สู่เบิ่งนำอ้ายต้าร์

ยอเอาหละคับ .............บาดนิ........จั่งสิได่เบิ่ง

จังแม่นเพิ่นยอคักน้อ... ย่านบ่ได้เบิ่งหละว่าตี้...

ว่าแต่น้อง KIM ME41 เรียนวิศวะอยู่ที่ไหนครับ ได้เบิ่งหมอลำหลายบ่..

เรียนอยู่ มอเกษตร คับ กะบ่ค่อยได้เบิ่งปานได๋คับ

เรียนหนักคับเทอมนี้ เรียนตั้ง 25 หน่วยคับ เรียนจันถึงอาทิตย์คับ

บ่ได้ไปเบิ่งเลย ..................กะได้แต่รอเบิ่งรูปงาม ๆ นำอ้ายนี้หละคับ

เรียนอยู่ มอเกษตร คับ กะบ่ค่อยได้เบิ่งปานได๋คับ

เรียนหนักคับเทอมนี้ เรียนตั้ง 25 หน่วยคับ เรียนจันถึงอาทิตย์คับ

บ่ได้ไปเบิ่งเลย ..................กะได้แต่รอเบิ่งรูปงาม ๆ นำอ้ายนี้หละคับ

คือเรียนหนักแท้... เรียนอยู่บางเขน กทม. นี่บ่ครับ กทม.ก็มีหมอลำมาเล่นเยอะอยู่นะ หาโอกาสไปดูซิครับ รับรองม่วนๆๆ

ตั้งใจเรียนเด้อล่ะ...อย่ามัวแต่ตั้งวงกินเหล้าหละเดี๋ยวจะไม่จบ 555

งาม  หลาย  หลาย  

หมอลำงาม... หรือว่ารูปงามน้อครับ

แก่นนคร เล่นเพลงเร็วม่วนๆ

แก่นนคร เล่นเพลงเร็วม่วนๆ

เป็นหยังเวทีคือน้อยแท้  มีชั้นเดียวเองเหรอ

เป็นหยังเวทีคือน้อยแท้  มีชั้นเดียวเองเหรอ

โฆษกประกาศว่า แก่นนครบันเทิงศิลป์  มาถึง กทม. ค่ำลงเวทีไม่หมดนะครับ

ลำเรื่องก่อนโชว์เพลงครับ

งามคักเด้อคับพี่ตาร์

กลับมาขอนแก่นมาถ่ายให้ผมแหน่

ว่าสิถ่ายคู่กลับน้อง..........วงประถมสั่นดอกคับ 55

งามคักเด้อคับพี่ตาร์

กลับมาขอนแก่นมาถ่ายให้ผมแหน่

ว่าสิถ่ายคู่กลับน้อง..........วงประถมสั่นดอกคับ 55

ถ่ายกับใคร...น้องอ้อน

ได้เลยน้องอ้อน...เดี๋ยวพี่คิดค่าถ่ายถูกๆ  "_"

ขอบคุณครับที่นำภาพมาฝากแฟนคลับ

สอบถามหน่อยคับ ตอนนี้สมจิตร บ่อทอง ยังเป็นผู้นำทีมงานแก่นนครอยู่ไหมคับ
http://phetrapin.hi5.com

เป็นหยังเวทีแก่นนครคือน้อยแท้น้อ  แล้วมีชั้นเดียวเหรอ
พัฒนาแหน่ติละน้อ   ซิเป็นกำลังใจให้ดอกเด้อ

กลับมาแล้วเด้อ...กลับมาจากอิสานบ้านเฮา

ภาพการแสดงคณะ แก่นนครบันเทิงศิลป์ ฤดูกาลปี 2552-2553  @ หน้าหมู่บ้านนักกีฬา กทม.

ยังไม่ มี ท่า  ว่า  จะดู  สัก ครั้ง เลย  ครับ

ผู้ ได่  เบิ่ง  ดู๊  เว้า สู่ ฟัง แน  ครับ   ลำ ม่วน  บ่

ลำเรื่องแก่นนคร ลำม่วนๆ

มีคนใหม่มาใหม่บ่  แล้วเวที่คือมีชั้นเดียว

พระเอกใหม่เสียงดีๆ.. หน้าตาดีอีกต่างหาก

ติดไฟน้อยๆ .. มืดจังเวที

พระเอกใหม่เสียงดีๆ.. หน้าตาดีอีกต่างหาก

...