รับทำเว็บ สมุทรปราการ

แนะนำเพลงแสดง ปี 57-58 ฝากพิจารณาด้วยครับ

• 1 ตอบ
  • 3087 อ่าน

เพลงใหม่ สนุกสนาน แบบไม่ต้องห่วงลิขสิทธิ์ค่ายใหญ่ ฝากโปรโมทศิลปิน และช่วยกันเชียร์ผลงานศิลปินด้วยนะครับ

Re: แนะนำเพลงแสดง ปี 57-58 ฝากพิจารณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 01:00:37 PM »
ผ่านไปด้วยดีสำหรับการแสดงเปิดวงศักราช 2557-2558 และมีบางเพลงที่ถูกเลือกไป แต่ การเลือกเพลงคือสิ่งสำคัญที่สัมพันธ์กันกับความเป็นตัวตนของวงเอง ซึ่งการแสดง นั้นอาจมีความไม่พร้อมหลายอย่างที่ควรปรับปรุง แก้ไข และเพิ่มเติม ดังที่เห็นชัดเจนดังนี้
1.การเข้าออกระหว่างเปลี่ยนเพลง
2.การจัดการเวลาที่เหมาะสม
3.การเลือเพลงและการจัดการช่วงการแสดงที่เหมาะสมกับบทเพลงที่เลือก
4.เรื่อง เหตุการณ์ หรือสถานการณ์ที่เอามาแสดงตลก
5.การเล่นมิวสิคประกอบเพลง กับแดนซ์เซอร์บนเวทีควรแยกออกจากกันอย่างชัดเจนเลย(เรื่องนี้ควรแก้ไขด่วน)
6.ควรสอดแทรกเรื่องการเปิดเสรีอาเซียน และความรักสามัคคีของคนในชาติเข้าไปด้วครับ
7.ควรจัดการเปลี่ยนรูปแบบและเพลงการแสดงทุก 2 เดือน หลังเปิดวงและมีทีมนักดนตรีและหางเครื่องsupport เพื่อให้ทันต่อยุคสมัยได้ตลอดเวลา จัดการดีๆก็อาจประหยัดได้ ไม่ต้องลงทุนมากเกิดไปครับ

ที่แนะนำนะผมมีเท่านี้เชื่อว่าหลายคนที่ได้ชมมาแล้วก็มีข้อที่อยากให้สรรค์สร้างเหมือนกันนะครับ

ผู้จัดการวงควรมีเครือข่าย มีเว็บไซ์ กลุ่มคน ค่ายเพลง ทีวี และสถานีวิทยุ ที่ติดต่อหลายทาง เพื่อที่จะมองสังคมงานเทศกาลหมอลำได้ออก ถือว่าตอบโจทย์ผู้ชมได้อย่างถูกทางเลยทีเดียวครับ มองกว้างๆแล้วจับมาวางในวงแคบ แล้วจะประสบความสำเร็จ

...