รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ถามจริงๆ ใครเป็นคนเลือกกลอนเต้ย ประถมบันเทิงศิลป์ ...รักดอกจึงได้บอก

• 12 ตอบ
  • 5505 อ่าน

..ขอบอกอย่างไม่อายว่า..ปีนี้ประถมเลือกกลอนเต้ยได้ปลวกมาก.ไม่เพราะ ไม่สนุก มีไม่กี่เพลงที่สนุก..ใครเป็นคนเลือกกลอนเต้ย นับวันยิ่งถอยหลัง..ขอบอกเลย..
..บอกเลยว่าเป็นเเฟนคลับตัวยง ..หลายปีเชียร์ตลอด ..เเต่ดูการเลือกเพลงกลอนเเต่ละกลอนเพลียมากมาย
ไม่ต้องอ้างว่า ร้องเเกรมมีไม่ได้ เพราะมีกลอนเก่าๆ เยอะๆ เเยะ
..ไม่ผสมผสานกลอนเก่าๆ ..อันนี้มีเเต่กลอนที่ไม่สนุกเลย ..คนดูก็พาลไม่สนุก..
..ฝากคนดูเเลไปบอกถึงหูด้วย เพราะรักมากจึงติ...
ดูสองสามงานปีนี้ ไม่พัฒนา ไม่เลือกเพลงกลอนดีดีเลย เอาตรงๆ ....เดี่ยวจะไปเมนต์ที่ เฟสอีกที
อยากให้คงที่หนึ่งตลอด..
....

ปล. พวกติ่ง จะมาด่ากรุณา ไม่ต้อง ..อยากให้ปรับปรุงจริงๆ จากใจ ...

ระดับประถม ไม่จำเป็นต้องไปงานที่คำผุน หรอกมันคนละชั้นกัน เอาตัวลำ/ตัวร้องมาเทียบเสียงกันเลย อย่างคำผุนน่ะหรอที่บอกว่าเป๊ะ เสียงร้องฟังก็ไม่รู้เรื่อง นักร้องอีกหลายคนยังต้องฝึกหัดร้องอีกเยอะ ยิ่งดนตรีเล่นได้มั่วที่สุดไม่เคยเจอมาก่อน คราวที่มาเล่นที่ชอยวัดเทพลีลา ทนฟังก็ไม่ได้รำคาญ พยายามจะเร่งจังหวะให้ดูสนุก แต่ความสามารถไม่ถึง ทั้งนักร้อง ทั้งดนตรี เด็กๆ ที่มาแข่งขันชิงช้าสวรรค์ ยังทำได้ดีกว่า

ถึง คุณ โญ ครับ
แสดงความคิดเห็นหรือวิจารณ์ได้นะครับ แต่ขอความกรุณาอย่าเอาหมอลำแต่ละคณะเปรีบเทียบกันนะครับ มันดูไม่ดีอ่ะครับ แต่ละคณะเค้าก็มีดีกันแต่ละอย่างครับผม

คือที่คุณKim เขาอ้างถึงคำผุนเพราะเจ้าของกระทู้มีการกล่างถึงประมาณว่า" คงไม่ต้องให้ประถมไปดูงานคำผุนหรอกนะ"  ประมาณนี้  เพราะผมอ่านแต่แรกที่โพสเลย  แต่ข้อความนี้ถูกลบออก  มันเลยเหลือข้อความที่คุณเห็นนั่นแหละ  แต่เมื่อคืนผมดูประถมที่มัญจาคีรี  ก็เริ่ดยุนะ  เก่าสับใหม่  และเพลงเก่าที่นำมาก็เพราะและเป็นอมตะยุนะ
ปล.อย่าว่าอะไรผมเลย  ผมเห็นมาอย่างนั้นจริงๆ  และเป็นกลางด้วย  เพราะผมไม่ใช่แฟนคลับทั้งสองวง  แต่ผมดูและให้กำลังใจได้ทุกวง
ถึง คุณ โญ ครับ
แสดงความคิดเห็นหรือวิจารณ์ได้นะครับ แต่ขอความกรุณาอย่าเอาหมอลำแต่ละคณะเปรีบเทียบกันนะครับ มันดูไม่ดีอ่ะครับ แต่ละคณะเค้าก็มีดีกันแต่ละอย่างครับผม

คุณ Kim แล้วจู่ๆๆเกี่ยวอะไรกับคำผุนมิทราบครับ กรุณาอ่านให้เข้าใจด้วยนะ ที่คุณโญเค้าวิจารณ์นะเพราะเค้ารักประถม แล้วคุณอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่องรึไงหรือแปลไม่ออก ชอบพาทพิงคณะอื่นจริงๆๆๆๆ เค้ารักประถมเขาถึงแนะนำติติ่งให้เกิดสิ่งดีๆ ให้มีการพัฒนา  เปิดใจยอมรับหน่อย
 แล้วคุณมาเอาไปเปรียบเทียบกับวง อื่นพระแสงอะไร คุณ Kim   

ขอโทษเพื่อนๆทุกท่านด้วย เนื่องจากผมได้อ้างคณะอื่น จึงได้ลบข้อความไป...บางส่วนไม่อยากให้มีปัญหา

เนื่องจากรักประถมฯ จริงๆ จึงอยากให้พัฒนาเเละปรับปรุง บางท่านไม่เข้าใจ.....ก็เพลีย..อ่านโดยไม่พิเคราะห์ เอาเเต่อารมณ์

....อีคุณ kim นี่ท่าจะเฮี้ยนนะ ไม่ได้ว่าการเเสดง บอกเป็นเพลงเต้ย อย่างอื่นประถมฯ สุดยอดอยู่เเล้ว ..เพราะมีพวกนี้ ถึงไม่พัฒนา..เเละไม่ยอมรับ...

ผมไปดูกะม่วนอยู่เด้หล่ะคับ เต้ยม่วน ดนตรีสุดยอด ดู 3 คืน เพลงเต้ยก็ไม่เหมือนกันทั้ง 3 คืน
#แสดงว่าคุณเจาะจงกับการที่จะฟังเพลง และผลงานเพลงไม่ตามคาดที่คุณคิดไว้ คุณก็เลยพาลไม่สนุก
และมาวิพากวิจารณ์ และผลงานเพลงที่นำมาเต้ย ก็ไม่ค่อยแตกต่างกับคณะอื่นๆเลยที่ผมได้ดูมา

ผมเห็นหลายคนที่พูดอย่างนี้แหละ แล้วไปดูจริงๆ เต้นจนซอดแจ้ง จักจั่งใด๋ดอก  :m108: :m108:

ธรรมดาเกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหล กินน้ำแกง อิอิอิ

ใจเย็นๆๆเด้อจ้า ค่อยๆๆเว้ากัน ...ม่วนทุกคณะแหละค่ะ ม่วนคนละแบบ จ้า

..ขอบอกอย่างไม่อายว่า..ปีนี้ประถมเลือกกลอนเต้ยได้ปลวกมาก.ไม่เพราะ ไม่สนุก มีไม่กี่เพลงที่สนุก..ใครเป็นคนเลือกกลอนเต้ย นับวันยิ่งถอยหลัง..ขอบอกเลย..
..บอกเลยว่าเป็นเเฟนคลับตัวยง ..หลายปีเชียร์ตลอด ..เเต่ดูการเลือกเพลงกลอนเเต่ละกลอนเพลียมากมาย
ไม่ต้องอ้างว่า ร้องเเกรมมีไม่ได้ เพราะมีกลอนเก่าๆ เยอะๆ เเยะ
..ไม่ผสมผสานกลอนเก่าๆ ..อันนี้มีเเต่กลอนที่ไม่สนุกเลย ..คนดูก็พาลไม่สนุก..
..ฝากคนดูเเลไปบอกถึงหูด้วย เพราะรักมากจึงติ...
ดูสองสามงานปีนี้ ไม่พัฒนา ไม่เลือกเพลงกลอนดีดีเลย เอาตรงๆ ....เดี่ยวจะไปเมนต์ที่ เฟสอีกที
อยากให้คงที่หนึ่งตลอด..
....

ปล. พวกติ่ง จะมาด่ากรุณา ไม่ต้อง ..อยากให้ปรับปรุงจริงๆ จากใจ ...

เพลงมักไผมักมันดอกครับคุณโญ  ถ้าสิเลือกเพลงให้ถูกใจคุณมันก็อาจจะไม่ถูกใจคนอื่นก็อาจจะเป็นไปได้ครับ

สรุป สำหรับคนที่คิดว่าใช่ก็ไปชม สำหรับคนที่คิดว่าไม่ใช่ก็เชิญตามอัธยาศัยนะครับ จบข่าว

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นแล้ว เกิดขึ้นอีกกกกกกก โปรดใช้วิจารณญาณ ในการรับชม 5555555555555555555

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นแล้ว เกิดขึ้นอีกกกกกกก โปรดใช้วิจารณญาณ ในการรับชม 5555555555555555555
จ้า

ลดคันเร่งหน่อย...เด่วหลุดโค้งค่ะ...ปู้น ปู้น.. :m084: :m084:

...