รับทำเว็บ สมุทรปราการ

รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ ปากซอยลาซาล บีทีเอชแบริ่ง 25-01-2557

• 39 ตอบ
  • 15571 อ่าน

ภาพบรรยากาศการแสดงของหมอลำคณะรัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ ณ บริเวณตรงข้ามปากซอยลาซาล และใกล้สถานีรถไฟฟ้าบีทีเอชแบริ่ง ในวันที่ 25 มกราคม 2557 บ่าววีมีโอกาสได้ไปรับชมการแสดงพร้อมกับทีมงาน สมาชิกแฟนคลับในเว็บหลากหลายคนครับ  นำภาพบรรยากาศสวย ๆ มาฝากครับ (เน้นนักแสดงจักหน่อยนะครับ ชอบถ่ายเพราะชุดการแสดงสวยงามมากครับ)

บ่าววีไปฮอดก่อนหมู่เลย ย้านบ่ได้นั่งหน้า เพราะคิดว่าคนจะต้องหลายแน่ๆ

หมอลำเพิ่นกะทำการบ้านมาดี เพราะมา กทม หมอลำทุกวงน่าจะต้องทำผมว่าก็คือ การลำเรื่องต่อกล่อนสัก 2-3 ฉากให้คน กทม ได้เบิ่งก่อน

ชุดการแสดงสวยงามมากครับ

ฉากหลังสวยนะครับ ถ้าดูจากหน้าเวที แต่ว่าสำหรับตากล้อง ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ เพราะสีสันของฉากมันทำให้นักแสดงดูไม่ค่อยเด่น แต่กะพยายามถ่ายให้เห็นชัด ๆ อยู่นะครับ   :m035:

ขอชื่นชมนักร้อง ศิลปินทุกคนครับ เสียงดีกันทุก ๆ คนและดนตรีก็ม่วนครับ จังหวะลงโตเปะ ๆ

มาดูศิลปินฝ่ายชายก่อนครับ

ฝ่ายชายอีกสักชุดครับ

คนนี้ ตากล้องมักหลายครับ งามแฮง  :m015: จัดไปเดี่ยว ๆ

สาว ๆ คนอื่นกะงามนะครับ มีแต่ผู้งาม ๆ

ถ่ายรูปมาหลายแฮง ขอลงแบบรวม ๆ ทีละหลาย ๆ ภาพเลยนะครับ   :m048:

นางเอกสวย ๆ ครับ กับพระเอก

รวมศิลปินอีกชุดครับ

ทักทายพี่โจ 101 ภาพที่เหลือเดี๋ยวจะนำมาโพสให้ชมกันอีกนะครับ เป็นภาพแดนเซอร์หลาย ๆ ครับ

ทักทายพี่โจ 101 ภาพที่เหลือเดี๋ยวจะนำมาโพสให้ชมกันอีกนะครับ เป็นภาพแดนเซอร์หลาย ๆ ครับ

[/quote]

นี้แหละนางเอกโตแท้ แม่เจ้าภาพ นะค่ะ

จักไผหลอยถ่ายกันนิ ถ่ายแบบบ่รู้โตเลย แต่สมาชิกเว็บและแฟนคลับไปกันหลายอีหลีครับ

มาชมภาพกันต่อครับ

เห็นแดนซ์คนนี้เพิ่นมักไปเล่นบ้านพี่แอน ดูแล้วเต้นเก่งมากๆ และยิ้มแย้มตลอด เต้นก็ดีมากครับ ดูมีความสุขในการทำงาน สุดยอดมากครับ

ภาพสวยสุดๆๆๆ เลยครับ บ่าววี

หมอลำม่วน.. กะยังกลับเร็วอยู่น้อครับ 555
  :m129:

ภาพเวทีแบบกว้าง ๆ ครับ ภาพแบบนี้ถ่ายไม่ค่อยได้ เพราะมีคนบังอยู่หน้าเวทีครับ เสียดาย

ภาพสวยสุดๆๆๆ เลยครับ บ่าววี

หมอลำม่วน.. กะยังกลับเร็วอยู่น้อครับ 555
  :m129:

55 ครับพี่ต้า แนวนี้ละครับไปนำครอบครัวน้อ เพิ่นนั่งบ่ค่อยทนครับ แต่กะ 5 ชั่วโมง ไปแต่หกโมงเคิ่ง มีโอกาสไปคนเดียวสินั่งเป็นหมู่จนได้เก็บฮ้านช่อยเขาอยู่

นางเอกงามๆ ใส่ชุดหยังกะงาม

หางเครื่องกับแดนเซอร์กะหน้าตาดีหลายคนนะครับ  ยิ้มกะเก่ง

ยายสำ ตลกออกมาขายปิ้งไก่  :m048:

ขอทิ้งท้ายด้วยภาพชุดนี้นะครับ บ่าววีไม่ได้มีโอกาสเบิ่งการแสดงจนจบ เนื่องจากหลายสาเหตุปัจจัยไม่เอื้ออำนวย หากมีโอกาสอีกจะไปรับชมให้จบการแสดงให้ได้ครับ

เจ้าของกระทู้ถ่ายภาพได้ชัดกว่าผมอีกครับ 

เจ้าของกระทู้ถ่ายภาพได้ชัดกว่าผมอีกครับ 

ครับมันชัดย้อนกล้องดอกครับ  ถ้าอยากเบิ่งภาพงาม ๆ ชัด ๆ คลิกที่ภาพเด้อครับ มันสิขยายใหญ่ขึ้นอีกครับ

เสียดาย  พระเอกคุณพี่บ่ได้มานำหมู่  ติดทหารพะนะ

ปล.นำเบิ่งรัตนศิลป์จนป่วย 

เสียดาย  พระเอกคุณพี่บ่ได้มานำหมู่  ติดทหารพะนะ

จ้าๆๆ

ส่ำพอเนาะครับ บ่าววีกะตั้งใจสิไปถ่ายรูปพระเอกหมอลำหล่อ ๆ ของพี่โสมาฝากอยู่ เสียดายบ่เห็น นางเอกเหมียวที่เคยเบิ่งกะบ่อยู่แล้ว สรุปไปเทื่อนิ เจอทั้งพระเอกใหม่กับนางเอกใหม่ แต่กะหล่อและงามทั้งคู่อยู่ครับ ม่วน ๆ คือเก่าครับ

ส่ำพอเนาะครับ บ่าววีกะตั้งใจสิไปถ่ายรูปพระเอกหมอลำหล่อ ๆ ของพี่โสมาฝากอยู่ เสียดายบ่เห็น นางเอกเหมียวที่เคยเบิ่งกะบ่อยู่แล้ว สรุปไปเทื่อนิ เจอทั้งพระเอกใหม่กับนางเอกใหม่ แต่กะหล่อและงามทั้งคู่อยู่ครับ ม่วน ๆ คือเก่าครับ

บ่เป็นหยังบ่าววี  เพิ่นรายงานโต 1.2.57  เดี๋ยวคุณพี่สิตามไปถ่ายรูปอยู่สัตหีบ มาให่เบิ่ง...อิอิ   หาเวลาว่าง ๆ ก่อน

สืบเนื่องมาจากมีแฟนเพจนำรูปภาพในกระทู้นี้ แล้วนำไปใส่เครดิตปานว่าเป็นภาพเจ้าของ ก๊อบเอาภาพไปโพสบ่เป็นหยังนะครับ เอาไปโพสได้  แต่นี้เอาโลโก้ตัวเองทับโลโก้เจ้าของภาพแบบน่าเกลียด ๆ เลยครับ เห็นแล้วกะน่าเศร้าใจกับพฤติกรรม

โดยส่วนตัว ภาพที่ผมโพสไม่เคยหวงนะครับ เอาไปโพสไม่อ้างอิงมาก็ได้ แต่ก็ไม่สมควรลบโลโก้หรือเครดิตในภาพใด ๆ ออก หรือหากแฟนคลับ หรือศิลปิน ต้องการภาพที่คมชัด ต้นฉบับ เพื่อนำไปอัดหรือขยายติดต่อมาขอได้เลยครับ จะส่งให้ทุกคนครับ ไม่ได้หวงครับ ชอบภาพไหนก็ก๊อบไว้เป็นที่ระลึกได้ แต่อย่าเอาไปแอบอ้างเหมือนแฟนเพจด้านบนเลยครับ เห็นแล้วเศร้าใจกับคนสมัยนี้

สืบเนื่องมาจากมีแฟนเพจนำรูปภาพในกระทู้นี้ แล้วนำไปใส่เครดิตปานว่าเป็นภาพเจ้าของ ก๊อบเอาภาพไปโพสบ่เป็นหยังนะครับ เอาไปโพสได้  แต่นี้เอาโลโก้ตัวเองทับโลโก้เจ้าของภาพแบบน่าเกลียด ๆ เลยครับ เห็นแล้วกะน่าเศร้าใจกับพฤติกรรม

โดยส่วนตัว ภาพที่ผมโพสไม่เคยหวงนะครับ เอาไปโพสไม่อ้างอิงมาก็ได้ แต่ก็ไม่สมควรลบโลโก้หรือเครดิตในภาพใด ๆ ออก หรือหากแฟนคลับ หรือศิลปิน ต้องการภาพที่คมชัด ต้นฉบับ เพื่อนำไปอัดหรือขยายติดต่อมาขอได้เลยครับ จะส่งให้ทุกคนครับ ไม่ได้หวงครับ ชอบภาพไหนก็ก๊อบไว้เป็นที่ระลึกได้ แต่อย่าเอาไปแอบอ้างเหมือนแฟนเพจด้านบนเลยครับ เห็นแล้วเศร้าใจกับคนสมัยนี้
ภาพนี้สวยม๊ากๆๆค่ะ คือ มาลักก๊อปเอาชื่อแป๊ะไว้จั่งซี้น้อบาดนี้...

ปีนี้เอาให้อลังการกว่าเก่าเด้อครับ

Thailand travel guide