รับทำเว็บ สมุทรปราการ

30 ธันวาคม 2556 เเสดงที่ ที่ว่าการเทศบาลอำเภอสร้างค่อม จังหวัดอุดรธานี

• 6 ตอบ
  • 2043 อ่าน

อย่่าพลาดเด้อพี่น้องทางอุดร
30 ธันวาคม  2556   เเสดงที่   ที่ว่าการเทศบาลอำเภอสร้างค่อม  จังหวัดอุดรธานี งานเทศกาลของดีเมเมืองสร้างค่อม โดยผู็ประสานว่าจ้างท่านกำนันทวี ศรีสร้างค่อม 

เป็นหมอลำที่พัฒนา ช้ามาก ทั้งการร้องลำ ฯลฯ อาศัยชื่อเสียงเดิมๆ ระวังอีกไม่กี่ปีจะไม่มีงาน
เเดนเซอร์ กะโหลกกะลา น่าเบื่อ  :m147:

ขอบคุณนะครับ  พยามยามพูดเกินไปนะคับ  วัดกันที่ผลงานเเละงานจ้างใม่มีใครหยุดพัฒนการวงตัวเองหรอกนะ เกินไปนะคับคำพูด  เเต่ทางวงก็จะทำไห้ดีเสมอละคับ  ใม่เคยที่จะเอาเปรียบคนดูเเน่นอน  ไปลำบ้านได๋เพิ่นคือว่าลำม่วนอยู่ละ ......นานาจิตตัง ขอบคุนเเทนสมาชิกวงคับ  ถ้าบ่มักกะบ่เป็นหยังคับวงถืกใจคนเบิ่ดทุกคนคือสิบ่ได่ดอกครับ  อย่าไห้เห็นหน้าเวทีสาวน้อยละกันคับ

ขอบคุณนะครับ  พยามยามพูดเกินไปนะคับ  วัดกันที่ผลงานเเละงานจ้างใม่มีใครหยุดพัฒนการวงตัวเองหรอกนะ เกินไปนะคับคำพูด  เเต่ทางวงก็จะทำไห้ดีเสมอละคับ  ใม่เคยที่จะเอาเปรียบคนดูเเน่นอน  ไปลำบ้านได๋เพิ่นคือว่าลำม่วนอยู่ละ ......นานาจิตตัง ขอบคุนเเทนสมาชิกวงคับ  ถ้าบ่มักกะบ่เป็นหยังคับวงถืกใจคนเบิ่ดทุกคนคือสิบ่ได่ดอกครับ  อย่าไห้เห็นหน้าเวทีสาวน้อยละกันคับ
เว้าบ่ได้ ต้อยบ่ได้ เเหม พูดตามที่เห็น อย่าอยู่ในกะลา ..ไม่ไปให้เห็นหรอกเพราะไม่ไปดูอีกเเน่ดูครั้งเดียว..ตอนนั้นก็เคยวิจารณ์เสียงอีสานเเบบนี้นานมาก จนเป็นข่าวว่าจะยุบจะยุบ ..ถ้าไม่พัฒนาระวังปีหนึ่งจะมี สองคิวนะ....เเหม

ก็คอยดูละกันครับ   ถ้าใม่ชอบก็ใม่เป็นรัยครับเพราะผลงานสาวน้อยก็มีงานเจ้าพอใจจ้างเพราะเราก็ทำตามความสามารถบ่มากะบ่เป็นหยัง.......เลยครับ .....แฟร์ๆๆๆ

วงสาวน้อยใม่ใช่กบ.......สาวน้อยอยู่หน้าเวทีเป็นหมอลำ....เพิ่งเคยเจอเเบบนี้หนอคน.....นานาจิตตัง

คงใม่ใช่หรอกมั่งครับ57-58พอดีมีคนจ่างละ8งานครับ  สองงานนี้คงใม่ใช่นะครับ  พอดีผมใม่อยากมาทะเลาะในบอดสาวน้อยที่ผมดูแล เพราะบอดนี้ในเชิงสร้างสรรค์ครับ  ถ่าใม่ชอบก็โทรสายตรงได้คับ  ยินดีคับ

Thailand travel guide