รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ความคิดส่วนตัว ค่ะ

• 0 ตอบ
  • 1118 อ่าน

ความคิดส่วนตัว ค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 11:01:59 PM »
  e66   อยากให้ยกเลิกการใช้ จอLEDจังค่ะ เพราะดูแล้วเหมือนมันไม่ใช่เวทีหมอลำเลย มันเหมือนเวทีคอนเสิร์ตสติงยังไงไม่รู้ มันเหมือนเวที ในสตู ในรายการทีวีตามช่องต่างๆ ค่ะ จอมันเด่นกว่านักแสดง เด่นกว่าเวที ดูแล้วมันแปลกๆยังไงไม่้รู้ ทำให้เวทีแต่งมา อลังการแค่ไหน ก็ดอบหมด อยากให้เอาจอ ออกให้ประดับผ้าแทน เหมือนปีที่ยังให้นั้งร้านทำเวทีที่ไม่ไม่ได้เอารถเวทีมาทำค่ะ ถ้าเอาจอLEDออกก็จะทำให้เวทีเด่นขึ้น นักแสดงเด่นขึ้น แถมยังประหยัดไฟอีกตางหาก เพราะจอLED ก็กินไฟมากพอสมควร เพราะไฟที่ใช้ในการแสดงที่ต่างๆ ได้มาจากเครื่องปั่นไฟ เครื่องปั่นไฟก็ต้องกินนํ้ามัน  เพราะไฟบ้านตามหมู้บ้านไม่พอที่จะใช้ ในการแสดง ราคานํ้ามันก็ขึ้นสูงขึ้นนับวัน ถ้าเอาจอ ออกก็เท่ากับเราประหยัดนํ้าไปอีกทางนึ่ง  ฝากด้วยน่ะค่ะ ความคิดส่วนตัวน่ะค่ะ