รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ภาพการแสดง พระเอกใหญ่ ไหมไทย ใจตะวัน 28 พ.ย.52 ที่ อ. พังโคน

• 21 ตอบ
  • 7555 อ่าน

สนุกมากคับเลยเก็บภาพมาฝากเล็กๆน้อยๆ

ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ

กล้องมือถือ

ต่อ

หัวหน้าผู้นำทีมงาน

ไหมไทย ใจตะวัน

นั่งอยู่แถวใด๋หนอ คือบ่พ้อกันหนอ คิคิ

นั่งอยู่แถวใด๋หนอ คือบ่พ้อกันหนอ คิคิ

ถ้าหันหน้าเข้าเวที

อยู่ทางขวามือครับ

นั่งอยู่ติดๆลวดสลิงครับผม

แล้วนั่งอยู่ไสน้อ

ฮอดเฮือนจั๊กทุ่ม

หรืออยู่ซอดแจ้ง

อิอิ

มื้อคืนนี้คนนำฟังลำก็ไปเด้อเห็นผู้ล่างคนใส่เสื้อดำคอส้มเสื้อเวปนี้และแล้วใส่เสื้อแขนยาวสีน้ำตาลทางนอก นั่งอยู่ข้างลวดสลิงกันกลางตรงเสาไฟเส้นกลาง นั่งทางหลังผู้สาวเผิ่นติ อิอิอิ คนนำฟังลำบ่ได้ถ่ายรูปมาเลยลืมเอากล้องไปมือถือบ่ชัดเลยบ่ได้ถ่ายจ่อย

ม่วนอีหลีคับ..............แต่ว่าซังคนตีกัน

แล้วกะเซ็งอยู่จักหน่อยคับ................ลำบ่ซอดแจ้ง............

แต่ว่าวงไหมไทยลำม่วนหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  คับ

ชุดเพชรกะงามคับ

ขอบคุณสำหรับภาพงามๆ จ้า

ปล.งามโดยบ่ต้องแก้ไขไรเลย  งามของแท้จ้า ถึงจะเปงกล้องจากือถือก็ตาม หุหุ

มื้อคืนนี้คนนำฟังลำก็ไปเด้อเห็นผู้ล่างคนใส่เสื้อดำคอส้มเสื้อเวปนี้และแล้วใส่เสื้อแขนยาวสีน้ำตาลทางนอก นั่งอยู่ข้างลวดสลิงกันกลางตรงเสาไฟเส้นกลาง นั่งทางหลังผู้สาวเผิ่นติ อิอิอิ คนนำฟังลำบ่ได้ถ่ายรูปมาเลยลืมเอากล้องไปมือถือบ่ชัดเลยบ่ได้ถ่ายจ่อย

เอ้าผมนั่งอยู่ข้างๆลวดสลิงข้างขวา(ถ้าหันหน้าเข้าเวที)

อ้ายนั่งอยู่ไสน้อ(ผู้ล่างคนหน่ะผู้ได๋)

เอ้าผมนั่งอยู่ข้างๆลวดสลิงข้างขวา(ถ้าหันหน้าเข้าเวที)

อ้ายนั่งอยู่ไสน้อ(ผู้ล่างคนหน่ะผู้ได๋)

ผมนั่งอยู่หน้าสุดข้างเสาไฟต้นแรกไปถึงตอนลำเรื่องฉากแรกแล้วลุกขึ้นเอาติปให้นางเอกพี่เล็ก แล้วก็เดินออกกลับบ้านเลยครับ
ไปกันกับญาติหลายคน  ผู้ลางคนที่ใส่เสื้อดำไม่แน่ใจว่าเสื้อไหมไทย หรือเสื้อเวปลูกทุ่งนี้และครับ

ผมนั่งอยู่หน้าสุดข้างเสาไฟต้นแรกไปถึงตอนลำเรื่องฉากแรกแล้วลุกขึ้นเอาติปให้นางเอกพี่เล็ก แล้วก็เดินออกกลับบ้านเลยครับ
ไปกันกับญาติหลายคน  ผู้ลางคนที่ใส่เสื้อดำไม่แน่ใจว่าเสื้อไหมไทย หรือเสื้อเวปลูกทุ่งนี้และครับ

ครับผมคือกลับบ้านเร็วแท้น้อ

ซุมผมไปกับหมู่หลายคนครับผม

ม๊วนคักขนาด

ผมฟ้าวไปลองเข้าผับอยู่พังโคนเบิ่งว่าซิม่วนบ่ที่ชื่อผับ คาราบาวแดงหรืออะไรสักอย่างนี้แล่ะเพราะหน้าเวทีผมเบื่อคนตีกัน
ตอนแรกว่าจะไปโกเดนพรกลัวไม่ทันเลยเข้าที่พัโคนเลย

สุดยอดครับอุตส่าห์ใส่เสื้อสีน้ำตาลทับแล้วยังมีคนจำได้อีก แฟนคลับตัวจริง ผมชื่อจั่นเจา อยู่ งิ้วด่อน อ.เมืองสกลนครครับ
เอาไว้เจอกันวันที่ 2 เบิ่งประถมนำกันแล้วเข้ามาทักทายได้ครับ ยังไงก็ชอบหมอลำเหมือนกัน (คอเหล้าขาวเด้อ)

ครับผมคือกลับบ้านเร็วแท้น้อ

ซุมผมไปกับหมู่หลายคนครับผม

ม๊วนคักขนาด

เสื้อไหมไทยครับ

ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อภาพบรรยากาศคับผม

พากานนั่งอยู่ไสคือบ่พ้อกานน้อ
ตอนแรกเฮายืนอยู่มิกเบิ่งบ่คักเลยไปนั่ง
มาทางตู้ลำโพงซ้ายมือ
ม่วน
คัก
เบื่อคนตีกัน

ขอบคุณสำหรับภาพงามๆ จ้า

ปล.งามโดยบ่ต้องแก้ไขไรเลย  งามของแท้จ้า ถึงจะเปงกล้องจากือถือก็ตาม หุหุ

แน่นอนครับตั้งใจถ่ายกะด้อ

อยากดูมั้งจัง

อิจฉาคนได้ดูจังเลย

อยากดูมั้งจัง

อิจฉาคนได้ดูจังเลย

ใครไม่ได้ไปน่าเสียดายแย่นะครับ

แสงสีกับเครื่องเสียงนี่สุดยอดอีหลีคับ

เพลงอ้ายไหมกะมีแต่เพลงม่วน

คนเลยตีกันดุโพด

ถ้าหันหน้าเข้าเวที

อยู่ทางขวามือครับ

นั่งอยู่ติดๆลวดสลิงครับผม

แล้วนั่งอยู่ไสน้อ

ฮอดเฮือนจั๊กทุ่ม

หรืออยู่ซอดแจ้ง

อิอิ

อยากบอกว่าม่วน

...