รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ใครที่มั่นใจว่า เป็นคนดูหมอลำอย่างเป็นกลาง ไม่ฝักใฝ่ผ่ายใด ยกมือขึ้น

• 5 ตอบ
  • 2237 อ่าน

ผมอยากทราบว่า ท่านใดดูหมอลำอย่างเป็นเป็นกลาง ไม่ฝักใฝ่กับคณะใดคณะหนึ่ง   บอกผมหน่อยสิครับ  เพราะผมสังเกตุข้อความต่างๆ ในเวปนี้ หรือเวปหมอลำอื่นๆ   ส่วนใหญ่จะเป็นแฟนคลับคณะใดคณะหนึ่ง  ส่วนใหญ่นะ
             1.ชื่นชม วงที่ตนเองชอบ  โดยไม่รับคำติใดๆๆ ทั้งสิ้น  ใครมาติ โดนด่า  ไม่ฟังข้อเท็จจริงอะไรเลย ประมาณ วงข้าใครอย่าแตะ
             2.ยกยอ Present วงตัวเองจนเกินเหตุ จนวงอื่นๆๆ หมั่นใส้  มองวงคนอื่นด้อยกว่าหมด

ผมอยากเห็นคนที่ดูหมอลำอย่างเป็นกลาง มีวิจารณญานในการชม และมา Comment หมอลำคณะต่างๆ  โดยไร้ความอคติ  หรือความลำเอียง   Comment เพื่อการพัฒนา      ...........ใครรู้ตัวยกมือขึ้น....และจะรออ่านครับ

ผมคนหนึ่งครับที่ดูหมอลำแบบเป็นกลางวงไหนดีก้อบอกว่าดีถ้าไม่ดีก้อติอย่างเดียว
ผมชอบทุกวงครับ แต่จะมีรายละเอียดเล็กๆน้อยๆเท่านั้นนที่ควรปรับปรุง
ส่วนวงที่คิดว่าเพอเฟค สมบูรณ์ล้วผมคิดว่าจะเป็น ระเบียบนะครับ
ส่วนที่ต้องปรับปรุงหลายๆอย่างคงจะเป็นไหมไทยนะครับ

ยกมือด้วยคน  ชอบหมอลำทุกวงครับ วัฒนธรรมอีสานบ้านเฮา

คับ
หมอลำทุกวงก้อต่างมุ่งที่จะทำให้ทุกคนมีความสุข
และทำงานด้วยความตั้งใจ
ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกวงทุกคณะ นะคับ

ผมเป็นอีกคน ที่มีหน้าที่จัดหาหมอลำ ที่ไปเล่นในงาน ประจำปีบุญมันหัวใหญ่ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ดูเป็นเรื่องเป็นราว ดูในภาพรวมมากกว่า โยผมเริ่มจัดหา หมอลำตั้งแต่ ปี50 โยนำเสนอ คณะ จ๊อบ แอนด์ จอย เวทีดี เครื่องเสียงดี แต่การแสดงไม่ได้เรื่อง เน้นขายศิลปินมากกว่า ตอนเช้าผมโดนด่าทั้งหมู่บ้าน
ปี51นำเสนอระเบียบวาทะศิลป์ ทุกอย่างโอเค แต่การแสดงสมชื่อระเบียบไปหน่อยไม่มีอะไรหวือหวาแต่ผมก็อยู่จนเช้า
ปี52ประถมบันเทิงศิลป์ การแสดงดี เวทีเครื่องเสียงดี แต่ปํญหาหน้าเวที มีแบบไม่เคยมีมาก่อน
ซึ่งผมก็รอคำตอบจากทางคณะอยู่ ว่าเป็นจริงอย่างที่โดนกล่าวหารึเปล่า
ใครมีหมอลำดีๆๆนำเสนอผมได้นะครับ เพื่อจะได้นำไปโหวตในปีต่อๆไป
ป.ล.ทุกครั้งที่ผมติดต่อมาแสดงในหมู่บ้าน คอมมิชชั่นบาทเดียว ก็ไม่มี ทำด้วยใจจริงครับ ดีก็ว่าดีไม่ดีก็ตำหนิ แฟนคลับช่วยรับหน่อยนะครับ

...