รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ต่อ ผิดหวังกับ ประถมบันเทิงศิลป์

• 6 ตอบ
  • 2776 อ่าน

ต่อ ผิดหวังกับ ประถมบันเทิงศิลป์
« เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:56:31 AM »
ผมถามเขาจะทำไปทำไม เขาบอกว่า มันเป็นการโปรโมต อีกวิธีหนึ่งถ้ามันมีเหตุการณ์อะไรขึ้นมาชื่อเยงเขาจะได้รับการพูดถึง ที่แรกผมก็ไม่เชื่อ แต่พอตอนเช้า หลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า หมอลำเล่นดี เสียงอย่างเดียวคนตีกันเยอะ ยังดูไม่จุใจ สงสัยปีหน้าต้องจ้างมาใหม่ แต่พอตอนเย็นเขาประชุมสรุปงานและผู้เหตุการณ์แต่ละที่มาพูดคุยกัน สรุปได้ว่า งานนี้จะเป็นงานสุดท้ายที่ประถมจะได้มาแสดงบ้านปลื้ม ต่อให้คุณเล่นดีแต่ถ้าคิดไม่ดี มันก็จบ ซึ่งปีหน้าจะมีการว่าจ้าง พิณแคนแดนอิสาน ของศิริพร อำไพพงษ์
 ตัวผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้น แต่เป็นคนสำนึกรักบ้านเกิดที่รองานนี้มาตลอด แต่พอได้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นรู้สึกผิดหวังอย่างมาก
 ใครที่คิดว่าอยู่ในเหตุการณ์วันนั้และสามารถอธิบายทุกอย่างได้ ขอเชิญ หรือจะเป็นคนของประถมบันเทิงศิลป์เองยิ่งดี

Re: ต่อ ผิดหวังกับ ประถมบันเทิงศิลป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:53:16 PM »
หมอลำที่ได้มาบ้านปลื้มถือว่าเป็นหมอลำที่โชคดี   กว่าจะคัดสันได้ต้องคนในหมู่บ้านโหวตกัน เเต่บ้านนี้เป็นบ้านใหญ่มากคนเยอะก็ลำบากในการคัดเลือก   อย่าพึ่งสรุปว่าพิณแคนจะได้มาปีหน้า เพราะปีนี้ก็โหวตเอาพิณแคนแต่ทางวงขอเลิก ตี 3 ไม่ลำเรืองเขาเลยไม่จ้าง ต้องรอดูปีหน้าคัฟ

Re: ต่อ ผิดหวังกับ ประถมบันเทิงศิลป์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 05:52:25 PM »
เอารัตนะศิลป์สิค่ะ.....เริดมาก........อย่างฉ่ำ.........อร่อย..นะค่ะจะบอกให้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 08:23:36 PM »
ยังไงก็รอพยานหลักฐานที่ชัดเจนค่อยว่ากันอีกทีเนาะครับ แต่ก็รับฟังไว้เผื่อเป็นข้อมูลได้ บ่มีปัญหา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 11:32:58 PM »
ขอยันยันอีกทีว่ไม่ใช่การสาดโคลน ถ้าใครอยู๋ในเหตุการณ์จะรู้ดี แม้กระทั้งคนในคณะเองก็รู้ดี ผมต้องการแค่คนในคณะมาชี้แจง แค่นั้นเอง เพราะตอนนี้ ทางผู้เสียหายเขากำลังดำเนินการในเรื่องคดีอยู่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 11:56:55 PM »
ผมว่า คุณto น่าจะเป็นคนบ้านปลื้มเพราะรู้เรื่องราวดี แม้กระทั้งช่วงการโหวต วันงานที่ผ่านมาคุณว่ายังงัย แล้วชื่ออะรัย คนบ้านเดียวกันเปล่า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 01:25:37 PM »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูประถมมากๆคับ หลายครั้งที่เหตุการณ์ไฟดับเกิดขึ้น เพราะเข้าใจว่า
ทางวงคงจะใช้ไฟเยอะ เลยทำให้ไฟขัดข้องบ้างข้อนี้เข้าใจ แต่ที่ว่าประถมไปก่อเรื่องจนทำให้เกิดเรื่องวุ่นวาย
ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้ ไม่วงไหนทำแบบนี้หรอก งานจ้างยังไงมันก็ดีกว่างานเหมา หรืองานปิดวิกอย่างมาก
ผมดูประถมปีหนึ่งๆ ประมาณ 7-8 รอบ ก็ไม่เคยเห็นเหตุการณ์แบบนี้
มีแต่พวกวัยรุ่นชอบก่อกวนทำเสียเรื่องมากว่า 

...