รับทำเว็บ สมุทรปราการ

สู่มื้อนี่เอื้อยไหมพรม เราร้องเพลงอิหยังครับด้านหน้าเวทีครับ

• 5 ตอบ
  • 2665 อ่าน

สู่มื้อนี่เอื้อยไหมพรม เราร้องเพลงอิหยังครับด้านหน้าเวทีครับ

ผมบ่มีโอกาสได้ติดตามวงอ้ายไหมเลย เพราะว่าทางโคราช หาหมอลำเบิ่งยากอิหลีครับ

ส่วนมากจะมีแต่ลิเก  :( กะเลยคิดบ่ออกว่า เอื้อยไหมพรม มาอยู่วงอ้ายไหมแล้ว

เพลงที่ร้องหน้าเวที ส่วนมากจะเป็นเพลงของผู้ได๋ครับ หรือทางวงเก่าของเอื้อยเราครับ

>:( >:(  ไปดูเมื่อวันเปิดวง  พี่เค้าร้องเพลงท้ารัก (มะมั่นใจ แฮะๆ)

:o  ไม่ได้ร้องเพลงตัวเองหรอกคะ  ส่วนใหญ่ก็เพลงที่ฮิตหรือเพลงตลาดทั่วไปคะ

ขอบคุณนะครับน้องแพน

ที่แจ้งให้ทราบ

เล่นเพลงตลาดทั่วไปคร๊าาาา

เหมือนที่น้อง SNOWGIRL  บอกค่ะ...

เพลงท้ารัก ของแมงปอ

และเพลง โลกของผึ้ง ของแม่พุ่มพวง ดวงจันทร์ค่ะ

จินนี่

ร้องเพลงเพราะมาก 

ลำก็ม่วน

คนก็น่ารัก

...