รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ภาพการแสดงคณะ พิณแคนแดนอิสาน ฤดูกาลปี 2547-2553

• 194 ตอบ
  • 69533 อ่าน

ศิริพร รับเชิญ บนเวที ระเบียบ วาทะศิลป์  อุดมสุขซอย 101

สวยงามมากๆ และอย่าให้เปิดฤดูกาลหน้าเป็นแบบรี้จัง

ที่สุดของพิณแคน.......และก็ที่สุดของแฟนเพลง......

ขอภาพนี้กลับมามีชีวิตอีกครั้ง จะได้บ่น้อครับ........ภาวนาเด้อ.......

ขอบคุณหลาย ๆ เด้อคับบ สำหรับภาพความประทับใจ

เป็นภาพที่หาเบิ่งได้ยากอีหลีคับ

เบิ่งแล้วกะคิดฮอดหลาย ๆ คับ ^^

ขอบคุณหลายๆเด้อ เบิ่งแล้วกะคิดฮอดกะยังว่า...

ขอบคุณมาก เห็นแล้วคิดฮอดจริง ๆ อย่าลืมลงเพิ่มเติมนะครับ ปี 2550-2554

ขอบคุณมาก เห็นแล้วคิดฮอดจริง ๆ อย่าลืมลงเพิ่มเติมนะครับ ปี 2550-2554

ปี 2550  ปีเวทีนกแก้ว  รู้สึก ไม่ได้ถ่ายเลยสักรูป 555+

ข้ามมาปี 2551  เลยครับ หมดสต๊อกละ 

หมดสต๊อก  ใครมีก็เอามาต่อเด้อครับ  ปี 2552  เวทีเหมือนปี 2551 แสตนหน้าเวที มีแต่รูปศิริพร และก็ปีล่าสุด ปี 2553-2554  ก็คงได้ดูกันเยอะแล้วนะครับ.

ขาดเวที นกแก้ว  ปี 2550  และก็อยากดู เวทีเก่า ตั้งแต่อยู่ค่าย PGM  และเข้าแกรมมี่โกลด์ยุคแรกๆๆ จนถึง เวทีปี 2546 เวทีสีม่วง  ใครมีภาพก็เอามาเบิ่งแหน่เด้อครับ

หมดสต๊อก  ใครมีก็เอามาต่อเด้อครับ  ปี 2552  เวทีเหมือนปี 2551 แสตนหน้าเวที มีแต่รูปศิริพร และก็ปีล่าสุด ปี 2553-2554  ก็คงได้ดูกันเยอะแล้วนะครับ.

ขาดเวที นกแก้ว  ปี 2550  และก็อยากดู เวทีเก่า ตั้งแต่อยู่ค่าย PGM  และเข้าแกรมมี่โกลด์ยุคแรกๆๆ จนถึง เวทีปี 2546 เวทีสีม่วง  ใครมีภาพก็เอามาเบิ่งแหน่เด้อครับ

ขอบคุณพี่โก๋หลายๆเด้อ ขอนุญาติ เอาไปใส่ไว้ในเฟส อั้นๆๆ ปี 52 นั่น มีแต่หลังฮ้าน หน้าฮ้านบ่ค่อยเก็บบ อิอิ ขออภัย รูปหลังฮ้านหลายอยู่....

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับภาพบรรยากาศเก่า ๆ

* 69club

สมัยก่อนคุณรักษ์หมอลำบุกหลังเวทีพิณแคนบ่อย ๆ

แต่หลังจากนั้นคุณรักษ์หมอลำไม่เคยผ่านไปหลังอีกเลย

อยากทราบเหตุผล  ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยจักขอบคุณ...อิอิ

แหม คุณพี่ ก็รู้ๆๆ กันอยู่เนอะ ... a076 a076 a076

น้่องบ่ทันได้รู้บอกแหน่คร๊า

ขอบคุงครับผมีท่นำมาให้ดูครับผม

เว้าซื่อ ๆ เด้อคับ ว่าเสียดายวงนี้มาก ๆ เลย  โดยเฉพาะปี 48 เขาคือที่สุดของหมอลำเลย

โอ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆคิดฮอด คิดฮอดดดดดดดดดดดดดดดดดด

a013ดูดีกว่าเวทีทุกวันนี้มาก

ขอบคุณเด้อคับสำหรับภาพงาม ๆ แห่งเบิ้งแห่งคิดฮอดวงพิณแคนหลายคับ 

อยากดู.. พิณแคนแดนอิสาน จังเลยครับ เปิดวงเมื้อใด๋น้อ

มีคิวงานแถวสมุทรปราการบ่น้อครับ.. บอกแนเด้อ อยากเบิ่งหมอลำอีหลีครับ

เรียกน้ำย่อยก่อนเปิดวงครับ

ขอทราบ เบอร์ผู้จัดการวงได้ไหมครับ  จะติดต่อไปแสดงครับ

Thailand travel guide