รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มาทำความรู้จักกับทีมงานหนึ่งในสยามกันดีกว่าครับ

• 94 ตอบ
  • 28636 อ่าน

เริ่มจากผู้นำทีมงานเลยนะครับ คุณแม่อุษา แถววิชา อดีตนางเอกดังในอดีต สาวคำเขียว จากเรื่องบอดตาใสครับ

ต่อด้วยนางเอกสาวผู้นำทีม  พี่น้ำผึ้ง หนึ่งสยาม จากนางเอกพลิกบทบาทมาเป็นดาวร้ายเจ้าบทบาทครับ

ต่อด้วยพระเอกตลอดกาล ขวัญใจมหาชน ขวัญชัย มะเสน อีกฉายาที่แฟนเพลงมอบให้คับ พระเอกอัจฉริยะ ขวัญชัย มะเสน ครับ

จากพระเอกหนุ่มขวัญใจแฟน ๆ พลิกบทบาทมารับบทเป็นดาวร้ายอีกคนครับ ฟ้าใส เพชรสยาม  ครับ

พบกับการกลับมาของนางเอกสาวอีกคนหนึ่งครับ พี่ชมพู่ เพชรสยาม นางเอกสาวจากอำเภอประทายครับ

ต่อด้วยพระเอกแหบมหาเสน่ห์ ขวัญใจแม่ยก โชคชัย ใจประสริฐ ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มีหน้าใหม่ ๆ หลายคนอยู่น้อครับ  บ่าววีเคยไปนั่งกินข้าวกับพวกคอนวอย หางเครื่องวงนี้อยู่ครั้งนึง ประทับใจหลาย ๆ โดยเฉพาะกับคุณแม่อุษา เพิ่นเป็นกันเองดีครับ  ;)

ขอตัวไปทำธุระก่อนนะครับ เดี๋ยวมาอัพให้เรื่อย ๆ ครับ

แฟน ๆ อยากรู้จักใครขอมา  เดี๋ยวจัดให้ครับ

พี่ นนท์ครับ จัดมาเรื่อยๆๆ เด้อครับ อย่าให้เสีย

ครับผมน้องวี 

เดี๋ยวจัดมาให้เรื่อย ๆ ครับ

มาต่อกันด้วยทายาทหนึ่งในสยามครับ

คนแรกครับ น้องนัท สุริยันต์ ที่หลายคนถามหากันครับ

ทายาทอีกคนครับ น้องเบ้น ชานนท์ สุริยันต์ ครับ

เอา 2 อนาคตนางเอกสาวมาลงแหน่พี่

ทายาทอีกคนครับ  น้องปัง  หนึ่งสยาม  น้องสาวคนสวยที่หนุ่ม ๆ หลงไหลครับ

น้องสาวคนสวย เสียงดี ทายาทอีกคนครับ  น้องอ้อ หนึ่งสยาม ครับ

มาต่อพระเอกเสียงดีอีกคนครับ  หลายคนคงคุ้นหน้าคุ้นตากันดีครับ

พระเอกประสิทธิ์น้อย เมืองชุมแพ

มาต่อกันที่พระเอกดังในอดีตครับ อ.ไชยา สุริยันต์ 

อดีตจารย์บุญเลี้ยง ย้านเมีย จากเรื่องอาวตาฟาง พี่นางห่าวใส่ และอีกหลาย ๆ เรื่องครับ

กลับมาอีกครั้ง อดีตนางเอกสาว ดาวร้ายประจำทีมงาน 

อ.นิ่มนวล ทิพวรรณ ครับ

มาดูนางรอง แสนสวยครับ  คอนเซ็ปเดียวกับนางเอกผู้นำทีมงานครับ (อวบ) อิ อิ

พี่สาวจากเมืองดอกลำดวน ศรีษะเกษครับ

พี่เปิ้ล   เพชรสยามครับ

ขอบคุณค่ะสำหรับภาพหนุ่มหล่อสาวสวย.ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะในชีวิตบ่เคยเิบิ่งจักเทื่อยุอยากเบิ่งแท้หนอ.คือเป็นตาม่วนเนาะ.

ขอบคุณมากมาย

สำหรับกำลังใจที่แฟนเพลงมอบให้ครับ

ทำความรู้จักกับพระเอก นางเอกมามากแล้ว

มาดูทีมตลกกันดีกว่าเนาะ

เริ่มจาก พ่อดิษฐ์เลยละกัน

รู้จักกันในนาม คุณพ่อใหญ่อ่ำ นามสกุล หล่ำ

มาต่อกันด้วย พ่อป่อง ครับ

รู้จักกันดีในคราบ พี่เป้า สายันต์สอง

แต่งหน้าแล้วครับ

พ่ออ่ำ และ พ่อป่อง ครับ

พี่หลอย โก่โด่ ครับ

มาเป็นคู่ครับ

พี่หลอย.....พร้อมกันพี่เอ็มร้อยครับ

จากซ้ายมือนะครับ

พ่อสมถิ่น   พี่หลอย  พี่เอ็มร้อย  พ่อใหญ่อ่ำ และพ่อป่องครับ

ดูตลกหนุ่ม ๆ ไปแล้ว

มารู้จักกับตลกสาวแสนสวยดีกว่าครับ

เริ่มจาก พี่ตู่  ตลกสาวจากเมืองชัยภูมิ รู้จักกันในนาม สาวเฮี่ยน  จิดดิด ครับ

อีกคนครับ

อย่าคิดว่าเป็นโคมลม หรือ โคมไฟ นะครับ

พี่แต๋น เองครับ สวยป่าวเอ่ย

คู่ตลกสาว....ดาวล้อมเดือนครับ

สาวเฮี่ยน...........สาวแต๋น

เดี๋ยวมาต่อนะครับ....

มาดูทีมแดนซ์  ชายกันต่อครับ

หลายคนคงจำได้นะครับ  และมีบางคนตามหาเพิ่นอยู่ว่าเพิ่นไปอยู่ใส

พี่ต้น ครับ แฟนประถมคงจำได้ดีนะครับ

ปล. โดยเฉพาะไทภูเขียวเด้อ นำหาจนบ่ฮุ้ว่าเกิบขาดจักกิ่งแล้วบุนิ

หนุ่มหล่อจากเมืองชัยภูมิอีกครับ

พี่แนน......(ออกแนวหวานนิด ๆ นะคับ)

มาต่อด้วยหนุ่มน้อย น่ามน

อยากบอกว่าคนนี้น่ารักมาก....เวลาไม่แต่งหน้าก็ยังน่ารักเลยครับ

ขอเอารูปตอนใส่ชุดลำมาลงนะครับ ใครอยากได้ตอนไม่แต่งหน้าไว้โอกาสหน้าละกัน

อ้อ น้องเค้าชื่อ น้องอาร์ม คับ

ช่วงนี้เป็นช่วงของคนน่ารักครับ

มาอีกแล้วกับหนุ่มน้อยน่ารักอีกคนครับ

คนนี้เสียงดีมาก...น่ารักด้วย.....เหมือนเดิมแระคับเวลาไม่แต่งหน้า  น่ารักโคตร ๆ 

คงถูกใจสาว ๆ หลายคนครับ เค้าชื่อ น้องท๊อฟ ครับ

พรุ่งนี้  มาต่อให้ครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับรูปภาพที่นำมาให้ชม

มีแต่่ศิลปินคุณภาพเลยเนอะ

ขอบคุณคาบ
สำหรับรู้ชาวคณะ :o

เพิ่มอีกสักคนครับ

พี่ชายที่มากความสามารถ เป็นทั้งหมอลำ ทั้งช่างไฟ และช่างเทคนิค

พี่ต๋อง  พี่ชายจากเมืองศรีสะเกษอีกคนครับ

พี่ชายแสนน่ารักคับ (ช่วงนี้เป็นช่วงของคนน่ารักครับ)

พี่โต้ง  คนนี้อยากบอกว่าแดนซ์เก่งมาก

เอาอีกครับ เอาอีก

พี่ชายคนนี้ก็น่ารักอีกคนครับ

พี่บอม เองคับ

หนุ่มคนนี้ แฟนหนึ่งในสยามคงคุ้นหน้าคุ้นตากันนะครับ

เค้าอยู่กับหนึ่งในสยามเหนียวแน่นมากเลยครับ

ไม่ใช่ใครที่ไหน  ก็  บ่าวหมู  งัยครับ

มาต่อกับหนุ่มน้อยนักแดนซืหน้าใหม่ของวงหนึ่งในสยามครับ

น้องกุ้ง  ครับ  เออ...ใครเป็นแฟนวงไหมไทย คงจะเคยเห็นเค้าบ้างแล้วแระ

หนุ่มคนนี้ก็เป็นอีกคนที่ยังเหนียวแน่นกับหนึ่งในสยามครับ

บ่าวนุ  คับ

เดี๋ยวเอาฝ่ายหญิงมาต่อครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงของคนน่ารักครับ

มาอีกแล้วกับหนุ่มน้อยน่ารักอีกคนครับ

คนนี้เสียงดีมาก...น่ารักด้วย.....เหมือนเดิมแระคับเวลาไม่แต่งหน้า  น่ารักโคตร ๆ 

คงถูกใจสาว ๆ หลายคนครับ เค้าชื่อ น้องท๊อฟ ครับ

ขอถามหน่อยจ้าน้องท๊อฟเคยอยู่วงหนูภารมาก่อนหรือปล่าวค่ะ.

คนนี้เสียงดีมาก...น่ารักด้วย.....เหมือนเดิมแระคับเวลาไม่แต่งหน้า  น่ารักโคตร ๆ  

คนนี้เสียงดีมาก...น่ารักด้วย.....เหมือนเดิมแระคับเวลาไม่แต่งหน้า  น่ารักโคตร ๆ  

ขอถามหน่อยจ้าน้องท๊อฟเคยอยู่วงหนูภารมาก่อนหรือปล่าวค่ะ.

สำหรับน้องท๊อฟ ไม่เคยร่วมวงกับหมอลำคณะไหนมาก่อนครับ

เคยแต่เป็นนักร้องในวงโปงลางของโรงเรียน

ปีนี้เป็นปีแรกที่น้องเค้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของวงครับ

โอ้ ข้อมูล รวดเร็วทันใจแฟน ๆๆจิงๆๆ นับถือพี่ชายพระเอกน้อย ของผมคนนี้จิงๆๆ

เพื่อแฟนหมอลำทุกท่าน

เรื่องแค่นี้สบายอยู่แล้วครับ

อยากทราบอะไรเดี๋ยวจัดให้ครับ

เพื่อแฟนหมอลำทุกท่าน

เรื่องแค่นี้สบายอยู่แล้วครับ

อยากทราบอะไรเดี๋ยวจัดให้ครับ

เอาผู้หญิงมาลงแหน่ครับ

...