รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มาทำความรู้จักกับทีมงานหนึ่งในสยามกันดีกว่าครับ

• 94 ตอบ
  • 29099 อ่าน

อ้าวเเล้วตลกที่ชื่อสาวจื้น

กับอีกคนนั้นหายไปไหยคับ

ใครู้ตอบที

ที่อยู่ในลำเรื่อ

อาวลืมคราวหลานสาวเซ็กส์ซี่อ่ะคับ

เพิ่นบ่ได้ร่วมงานนำหนึ่งในสยามแล้วครับผม

ช่วงนี้เป็นช่วงของคนน่ารักครับ

มาอีกแล้วกับหนุ่มน้อยน่ารักอีกคนครับ

คนนี้เสียงดีมาก...น่ารักด้วย.....เหมือนเดิมแระคับเวลาไม่แต่งหน้า  น่ารักโคตร ๆ 

คงถูกใจสาว ๆ หลายคนครับ เค้าชื่อ น้องท๊อฟ ครับ

ช่วงนี้เป็นช่วงของคนน่ารักครับ

มาอีกแล้วกับหนุ่มน้อยน่ารักอีกคนครับ

คนนี้เสียงดีมาก...น่ารักด้วย.....เหมือนเดิมแระคับเวลาไม่แต่งหน้า  น่ารักโคตร ๆ 

คงถูกใจสาว ๆ หลายคนครับ เค้าชื่อ น้องท๊อฟ ครับ

ขอถามหน่อยจ้าน้องท๊อฟเคยอยู่วงหนูภารมาก่อนหรือปล่าวค่ะ.

สำหรับน้องท๊อฟ ไม่เคยร่วมวงกับหมอลำคณะไหนมาก่อนครับ

เคยแต่เป็นนักร้องในวงโปงลางของโรงเรียน

ปีนี้เป็นปีแรกที่น้องเค้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของวงครับ
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล จังใด๋กะขอเป็นแรงเชียร์แรงใจให้เด้อน้องท๊อปให้ประสบความสำเร็จค่ะ.

เดี๋ยวจะฝากข้อความนี้ไปให้น้องท๊อฟได้ทราบครับ

ขอบคุณสำหรับแรงใจ แทนน้องท๊อฟละกันครับ

ดีใจแทนน้องท็อปเด้น้อ แม่นบ้อพี่นนท์

แม่นครับ

ดีใจแทนทุกคนในวงละครับ

ที่แฟน ๆ ให้กำลังใจมา...จะได้มีแรงสร้างสรรค์ผลงานให้แฟน ๆ ได้เบิ่งกันครับ

;D ;D  ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ จ้า

:o  เห็นภาพแล้วก้อยากดูจังเลย  ไม่เคยดูเลยค่า

* 69club

มาดูทีมแดนซ์  ชายกันต่อครับ

หลายคนคงจำได้นะครับ  และมีบางคนตามหาเพิ่นอยู่ว่าเพิ่นไปอยู่ใส

พี่ต้น ครับ แฟนประถมคงจำได้ดีนะครับ

ปล. โดยเฉพาะไทภูเขียวเด้อ นำหาจนบ่ฮุ้ว่าเกิบขาดจักกิ่งแล้วบุนิ

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดด อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย โอ้ว์ อ๊าส์

น้องนนท์ กะด๋ายเนาะ.....เอามาลงเพิ่มเติม ได้เลยนะคะ

ไทภูเขียวที่ยกอ้าง สิเป้นไผ๋ กะซ่าง ทางนี้ กะมัก เด้อ คร๊า  อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย!!!!

อัพเพิ่มนิหน่อยครับ

สาวคนนี้ร่วมงานมาหลายปี ก็ยังเหนียวแน่เหมือนเดิมครับ

สาวจินตรา แต่ไม่ได้แอ๊บแบ๊ว

ต่อด้วยสาวคนสวย คอนเซ็บเดียวกับผู้นำทีมงานอีกแระ

สาวกิ๊ฟ   คนนี้ก็เหนียวแน่นอีกคนครับ

* 69club

Re: มาทำความรู้จักกับทีมงานหนึ่งในสยามกันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:18:45 PM »
รูปเค้าคนนั้น คุณมีอีกมั๊ย

อยากได้ อยากได้  บู้ยยยยยยยยย

Re: มาทำความรู้จักกับทีมงานหนึ่งในสยามกันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 08:32:52 AM »
งึด...คนหาข้อมูลแหม่ะ...สั่งมาเก่งแท้..
ขอบคุณหลายๆ เด้อ...

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:03:16 PM »
เพิ่มเติมอีกครับ

พบคุณแม่สุดสวยครับ  แม่นิต  นิตใจยา สุริยันต์ครับ

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:06:15 PM »
ต่อด้วยสาวแสนสวยครับ

เอ๊ะ....ดูแล้วเหมือนดาวร้ายวงแก่นนครอะ (พี่บุญยิ่ง ดวงพยอม)...ใครคิดเหมือนผมบ้าง

แต่ไม่ต้องตกใจนะครับ...คนละคนกัน

เค้าชื่อ  น้องหมิว  ครับ

ไม่ค่อยมีวัยรุ่นเท่าไหร่น้อ  คนสุดท้ายน่ารักจัง

ขอภาพอ้ายขวัญชัยแนเด้อคับ

มักหลาย

ขอบคุณสำหรับภาพทีมงานหนึ่งในสยามงามๆ

สุดยอดเรยคับ

งามจิงๆๆๆ

ขอภาพอ้ายขวัญชัยแนเด้อคับ

มักหลาย

เดี๋ยวสิเอามาลงให้เรื่อย ๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับภาพทีมงานหนึ่งในสยามงามๆ

ขอบคุณครับที่เข้ามาให้กำลังใจ

จั่งได๋กะอย่าลืมติดตามผลงานทางวงแน่เด้อ

ฝากไว้ในใจคุณ.......อีกจักวงแน่เด้อครับ

สุดยอดเรยคับ

งามจิงๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับแรงใจที่เข้ามาชมเด้อครับ

ฝากวงหนึ่งในสยามไว้ในใจอีกจักวงแน่เด้อครับ

หลังจากที่ได้ดูการแสดงของวงมาเมื่อไม่นานนี้เอง
ก็รู้สึกชอบมาก
อยากดูอีก
โดยเฉพาะพี่ชมพู่
ชอบมาก
พี่เค้าน่ารักดี
ยังไงก็รบกวนเอารูปพี่ชมพู่ลงให้หน่อยนะคร้า
มักแฮง

หลังจากที่ได้ดูการแสดงของวงมาเมื่อไม่นานนี้เอง
อยากดูอีก
ชอบมาก
ยังไงก็รบกวนเอารูปพี่ชมพู่ลงให้หน่อยนะคร้า
มักแฮง

เดียวจัดให้เด้อคัรบผม รูปพี่ชมพู่ ผมพอมีอยู่ครับผม พี่เพิ่นนิสัยดี น่ารัก เป็นกันเอง ครับผม

นี้เด้อครับ พี่ชมพู่ ของเรา ที่อยากเบิ่งรูป

* 69club

อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยย

เบิ่งยามใด๋กะบ่เบื่อ

บ่าวต้น บ่าวต้น

* 69club

คนนี้ หน้าตาเหมือน อ้ายเรืองพงษ์ พระเหล็กไหล

หมอลำซิ่ง ทางกาสิน เลย 

ขอขอ้มูล บ่าวคนนี้แหน่ค่ะ....

แต่คันเป็นอ้ายเรืองพงษ์ อีหลี เสียงเพิ่น ผ่านค่ะ ขอบอก

อยากดูอีก
ชอบมาก
มักแฮง

ป๊าด!
ถืกใจอิหลี
ขอปุ๊ปได้ปั๊บเลย
เร็วได้ใจ
แล้วกะขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเด้อ
แล้วขั่นมีงานยุแถวขอนแก่นยามใด๋
กะข่าวแน่เด้อจร้า
สินำไปเบิ่ง
เดียวจัดให้เด้อคัรบผม รูปพี่ชมพู่ ผมพอมีอยู่ครับผม พี่เพิ่นนิสัยดี น่ารัก เป็นกันเอง ครับผม

คนนี้ หน้าตาเหมือน อ้ายเรืองพงษ์ พระเหล็กไหล

หมอลำซิ่ง ทางกาสิน เลย 

ขอขอ้มูล บ่าวคนนี้แหน่ค่ะ....

แต่คันเป็นอ้ายเรืองพงษ์ อีหลี เสียงเพิ่น ผ่านค่ะ ขอบอก

อั่น ๆ คือสิจำผิดคนแล้วเด้อเอื้อย

อั่นนี้  พี่ฟ้าใส หนึ่งสยามครับ  ซื่อเล่นเพิ่น กะอ้ายดำ เด้อ  เบิ่งโตจริงแล้วกะสมชื่ออยู่ดอกครับ ปี้นี้กะเล่นเป็นทองดำ  โตโกงประจำทีมงานครับ

เพิ่นเป็นคนอำเภอชุมแพแระครับ แต่จำบ่ได้ว่าบ้านได๋  เดี๋ยวหาข้อมูลมาให้

รบกวนพี่พระเอกน้อย
ลงประวัติพี่ชมพู่ให่ฮู้จักแหน่เด้อ
พอคร่าวๆกะได้

เท่าที่ทราบนะครับ

พี่ชมพู่ เพชรสยาม นางเอกสาวประจำทีมงานหนึ่งในสยาม

บ้านเกิดเมืองนอนอยู่อำเภอประทาย  จังหวัดนครราชสีมา  เริ่มเข้าวงการด้วยการหัดร้องหมอลำ กับคณะหนึ่งในสยาม

ด้วยการฝึกสองของ แม่อุษา  แถววิชา แล้วก็ร่วมเดินสายเปิดทำการแสดงร่วมกับคณะหนึ่งในสยามนานพอสมควร

ด้วยการเติบโตในด้านอายุและความคิด พี่ชมพู่จึงตัดสินใจหยุดพักการลำไปช่วงหนึ่ง  ด้วยใจรักในด้านงานลำ

พี่ชมพู่ พร้อมด้วยคนรู้จักจำนวนหนึ่ง จึงตัดสินใจตั้งวงหมอลำเรื่องต่อกลอนทำนองขอนแก่น

ในชื่อวง ชมพู่ บันเทิงศิลป์  และพี่ชมพู่ก็ทำหน้าที่เป็นนางเอกผู้นำทีมงานอย่างเต็มความสามารถ

สำนักงานก็ตั้งอยู่ ณ อำเภอประทาย ซึ่งเป็นบ้านเกิดของพี่เขานั่นเอง

ด้วยพิษเศรษฐกิจที่ผันผวน  และความเป็นวงหมอลำเล็ก ๆ ซึ่งก็เปิดตัวได้ไม่นาน ทำให้วงชมพู่ บันเทิงศิลป์ ไม่เป็นที่รู้จักเท่าไหร่นัก

ผลก็คือวง ฯ ไม่มีงาน สุดท้ายก็ต้องปิดฉากวง ชมพู่ บันเทิงศิลป์ แล้วตัวพี่ชมพู่เองก็พักการทำหน้าที่ศิลปินไปช่วงใหญ่

ปี ๒๕๕๐ พี่ชมพู่ ก็ตัดสินใจที่จะร่วมงานกับทีมงานหนึ่งในสยามอีกครา

สุดท้าย พี่ชมพู่ก็กลับมาสู่อ้อมกอดของวงหนึ่งในสยาม  ซึ่งการกลับมาในครั้งก็ไม่ทำให้แฟน ๆ ต้องผิดหวัง

ด้วยความที่ตัวพี่ชมพู่ มากด้วยความสามารถ ทั้งการร้อง การเต้น การลำ บทบาทหน้าเวที พี่ชมพู่เองจึงเหมาะสมกับการกลับมาเป็นนางเอกประจำทีมงานอีกครั้ง

ป๊าดสิโธ่
อ้ายหระเอกน้อย
สุดยอดเลย
แฟนพันธ์แท้อิหลีตั๊วหนิ
ขอกราบงามๆจั๊กเทื่อแหน่เด้อจร้า
ซึ่งใจหลาย
พระคุณนี้สิบ่มีวันลืม
ถ่าสิให้ตอบแทนหยังกะบอกมาเด้อ
ขั่นบ่สุดความสามารถกะสิเฮ็ดให่
ขอขอบพระคุณอีกเทื่อจร้า

อ้ายพระเอกน้อย
ขั่นห่ามีรูปพี่ชมพู่อีกกะลงให่แหน่เด้อ
ขั่นเป็นไปได้กะขอรูปที่บ่ยุเทิ่งเวทีแฮ่งดี
หรึยุเทิ่งเวทีกะได้

ที่สำคัญอยากฮู้เด๊ว่าเพิ่นมีชุดจักชุด
คือออกมาแต่ละฉากชุดบ่เคยซ้ำกันเลย

อ้ายพระเอกน้อยคือมิดแท้
รึว่าไปเที่ยวสงกรานต์เพลิน
ฟ่าวมาตอบกระทู้แน่เด้อ
คนใจฮ้อนถ่าบ่ไหวแล้ว

อ้ายพระเอกน้อยคือมิดแท้
รึว่าไปเที่ยวสงกรานต์เพลิน
ฟ่าวมาตอบกระทู้แน่เด้อ
คนใจฮ้อนถ่าบ่ไหวแล้ว

ขอโทดหลาย ๆ เด้อครับ

กลับมาจากเที่ยวสงกรานต์โดนแล้ว...ครับ

แต่ว่าหั่นบ่ได้แวะมากระทู้นี้จักเทื่อ........

อั่นเรื่องชุดพี่ชมพู...ผมบ่รู้เด้อว่ามีจักชุด..แต่ที่รู้ ๆ ชุดเพิ่นตัดใหม่ง๊าม ๆ งามหลาย

ชุดออกฉากแรกของเพิ่นช่วงสงกรานต์นี่ล๊ะครับ...แต่ว่าทั้งหมดนั่นบ่รู้ครับ

รู้แค่นี้ละครับ...เดี๋ยวจั่งได๋สิถามเพิ่นให้เด้อครับ

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:07:00 PM »
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

โอ้ย....สวยๆ..หล่อๆ....กันทั้งนั้นเลย

อยากเป็นอีกหนึ่งในหนึ่งในสยามเด้นอ.....

คงจะได้สวยเหมื่อนพี่ๆ

โอ้ย....สวยๆ..หล่อๆ....กันทั้งนั้นเลย

อยากเป็นอีกหนึ่งในหนึ่งในสยามเด้นอ.....

คงจะได้สวยเหมื่อนพี่ๆ

ไปได้ครับ ยินดีต้อนรับ เสมอครับผม

จริงหรือปล่า.....

เรียนอยู่ไกลอยากไปคงยาก

ปิดเทอมรับบ่น้อ.....

จริงหรือปล่า.....

เรียนอยู่ไกลอยากไปคงยาก

ปิดเทอมรับบ่น้อ.....

รับครับผม แน่นอนครับ

อยากรู้จังการเป็นหมอลำนี่ยากมากไหม

เริ่มจากผู้นำทีมงานเลยนะครับ คุณแม่อุษา แถววิชา อดีตนางเอกดังในอดีต สาวคำเขียว จากเรื่องบอดตาใสครับ
a085 a088 a088 a088
คึดฮอดคับหนึ่งในสยามพี่ๆเป็นกันเองทุกคนคับน้องๆแดนเซอร์น่ารักโดยเฉพาะน้องนนท์คิดฮอดคับมีโอกาสจะไปให้กำลังใจอีกคับ

:m090: :m061: :m009: :m154:    พ่อกันที่บ้านโคกเด้อ  16 เม.ย.55

...