รับทำเว็บ สมุทรปราการ

บางส่วนของ รจนาเลือกเงาะป่าเป็นคู่ครอง ศิลปินภูไท

• 2 ตอบ
  • 5033 อ่าน

เห็นน้องฝ้ายลำทำนอง กาฬสินธุ์ สารคาม แล้วประทับใจมากๆ ลำได้ดีกว่าที่คิดไว้เสียอีก สวย เสียงดี เชียร์ๆ ครับ

รอเบิ่งอีกรอบครับ  วันที่  2 ที่บ้านโคกฟันโป่งครับ

Re: บางส่วนของ รจนาเลือกเงาะป่าเป็นคู่ครอง ศิลปินภูไท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:20:49 PM »
อยากบอกว่าเมื่อคืนผมดูครั้งแรก(บ้านโคกฟันโปง)  ผมว่าเป็นวงที่มาแรงมาก  เป๊ะทุกอย่าง
1  ครูสอนแด๊นซ์และทำโชว์  สุดยอดมาก  สะอาด  สวยงาม พร้อมเพรียง  ยังกะรายการชิงช้าสวรรค์  (ส่วนตัวผมให้ที่ 1 เลย)
2  ผมคิดว่าลำทำนองนี้ผมคงไม่ชอบ  แต่พอฟังดีๆ ตอนฉากเทพบุตรกับเทพธิดา  มีการลำสลับกันไปมา  ผมกลับชอบมาก  ฟังถึง  ตีสามกว่าๆ  (บ้านอยู่ไกลเลยไม่สว่าง)
3  เต้ยห่าวสุดยอด 
ฯลฯ
สรุป  ชอบมากมาย 

...