รับทำเว็บ สมุทรปราการ

อัพเดตความเคลื่อนไหวการซ้อม 56-57

• 4 ตอบ
  • 3410 อ่าน

อัพเดตความเคลื่อนไหวการซ้อม 56-57
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:01:52 PM »
ขอความเคลื่อนไหวภาพและคลิปการซ้อมนำแหน่เด้อครับ
ชอบและเชียร์วีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้ดู (4 ปีที่แล้ว)
อยู่ที่หมู่บ้านกะจ้างข้ามปี 4 ปีติดต่อกัน
เห็นพัฒนาการที่มีอย่างมากมาย โดยเฉพาะปีที่แล้ว
แด๊นซ์กะหลายขึ้น ท่าเต้นและโชว์กะสุดยอด ทันสมัยโดดเด่นมาก
ปี 56-57 ผมว่าคงจะทำให้คนดู ตะลึ่ง และประทับใจคักอีกแน่นอน

Re: อัพเดตความเคลื่อนไหวการซ้อม 56-57
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:09:06 PM »
ขอความเคลื่อนไหวภาพและคลิปการซ้อมนำแหน่เด้อครับ
ชอบและเชียร์วีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้ดู (4 ปีที่แล้ว)
อยู่ที่หมู่บ้านกะจ้างข้ามปี 4 ปีติดต่อกัน
เห็นพัฒนาการที่มีอย่างมากมาย โดยเฉพาะปีที่แล้ว
แด๊นซ์กะหลายขึ้น ท่าเต้นและโชว์กะสุดยอด ทันสมัยโดดเด่นมาก
ปี 56-57 ผมว่าคงจะทำให้คนดู ตะลึ่ง และประทับใจคักอีกแน่นอน
แม่นอีหลีครับปีที่แล้วโชว์ได้สุดยอดมากๆครับ

Re: อัพเดตความเคลื่อนไหวการซ้อม 56-57
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:23:25 PM »
ได้ยินข่าวว่าเอื้อยคิดตี้จะมาลำกับวีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ แม่นอีหลี่ติครับ
ผมเองกะอยากให้เพิ่มหมอลำหญิงให้มากขึ้น ให้เพิ่มบทแสดง เพิ่มเต้ยหญิงด้วย
หมอลำชายมีแต่คนหนุ่มรุ่นใหม่ ขอให้ฝ่ายหญิงมีเพิ่มบ้างกะคงจะดี
ลำทำนองกาเต้นก้อนบ่ทันได้ กะให้บทพูดและเต้ยก่อนกะคงบ่น่าเกียจ
เป็นไปได้ในช่วงลำ อยากให้การออกฉากมีทั้งผุ่ชายกับผุ่หญิง
ครอบครัวเดียวกันกะให้มีทั้งลูกชายลูกหญิงกะคงจะดี เต้ยจะได้มีสลับชายหญิงครับ
ความคิดเห็นส่วนตัว ที่หลายคนกะมีความเห็นคล้าย ๆ กันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:44:41 PM »
จะเปิดซ้อมแล้ว กะขอให้เป็นกำลังใจให้ทีมงานสุ่คนนะครับ
ทีมตลกขอเป็นกำลังให้มากมาย อีกนิดนะครับ
ขอมุขและเรื่องราวที่ทำให้คนดูได้ขำ ได้หัวเราะ
บ่ต้องใช้เวลาหลายกะได้ แต่ให้ได้หัวเราะ
โดยเฉพาะในช่วงลำ ให้มีแทรกมาเป็นระยะ
พอให้ผุ่เฒ่ากับเด็กน้อยได้หายง่วง จะดีมากมาย
อันนี้กะได้ยินมานะครับ ส่วนตัวผมเมาแล้วเต้ยอย่างเดียว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 10:22:30 PM »
พ่อหนหวย กับน้องฝ้ายณิชนันท์ยังอยู่บ่ครับ
ครูนิคอีกคนครับ บุคคลคุณภาพ ขุมกำลังสำคัญ
ทีมแด๊นซ์กับงานโชว์พัฒนาขึ้นจนต้องตะลึ่ง
ประสบการณ์อีกปีสองปี คงจะทำให้ชนะเลิศครับ
เพิ่มเพลงช่วงโชว์วงที่สนุกติดหูติดตลาดมาแบบต่อเนื่อง
ทีมงานมีแต่วัยรุ่น ใส่เต็มทีเลยครับ บ่ต้องหวงกำลังดอก
กระตุ้นอารมณ์ร่วมของคนดูคนชมในช่วงโชว์เข้าไปอีกนิด
ที่เหลือกะคงบ่ต้องพูดถึง ไทบ้านรอความม่วนชื่นอยู่แล้วครับ
ดนตรีเครื่องเสียงฮ่าว หมอลำม่วนซื่น คนดูคนชมกะคงบ่ยอมน้อยหน้าเป็นแท้ครับ
แสดงที่ไหน ไทบ้านกะคงจะได้จ้างข้ามปีอีกเป็นแท้หล่ะครับ

Thailand travel guide