รับทำเว็บ สมุทรปราการ

คำตอบเรื่อง : ฉากเวที ไม่สมบูรณ์

• 65 ตอบ
  • 39982 อ่าน

ถอยรถคันใหม่หลายคันคัก ปีนี้

จอ LED มาแล้ว. Test

คุณหนึ่งทุ่มทุนสร้าง สมกับเป็นผู้บริหารคนหนุ่มไฟแรงจริงๆ
สำหรับฤดูกาลนี้ รอติดตามอยู่เด้อ เบิ่งทุกปีบ่เคยทำให้ผิดหวัง

ทดสอบ ระบบไฟ แสง สี

ทดสอบ ระบบไฟ แสง สี

คุณหนึ่งทุ่มทุนสร้าง สมกับเป็นผู้บริหารคนหนุ่มไฟแรงจริงๆ
สำหรับฤดูกาลนี้ รอติดตามอยู่เด้อ เบิ่งทุกปีบ่เคยทำให้ผิดหวัง

เช่นกันค่ะ

ระบบไฟส่องส่ว่างด้านข้างและฉากด้านข้าง..

ใช้ไฮดรอลิกเปิดแล้วเลื่อนขึ้นอัตโนมัติครับ

ฉากเวที จะออกมาแบบไหนนั้น 9 ตุลา ได้เห็นแน่นอนครับ

ป้าด พี่สาวสารคาม คือ ดีแท้ครับ

ขอบคุณเหยี่ยวข่าวสาวนะครับ

บอกได้คำเดียวว่า เป็นอะไรที่เริศ  เริศตลอดดดดด  ค่ะ

Re: คำตอบเรื่อง : ฉากเวที ไม่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 09:34:03 AM »
คำตอบเรื่อง : ฉากเวที ไม่สมบูรณ์

สืบเนื่องจากเมื่อคืนวันที่ 9 ตุลาคม 2556 ทางวงได้มีการแสดงเปิดวง ณ สนามนเรศวร อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู ดังภาพที่ออกมาตามสื่อแขนงต่างๆ ซึ่งมีเสียงวิพากวิจารณ์เรื่องฉากเวทีกันมากพอสมควร และตอนนี้ทางหัวหน้าผู้นำทีมงานก็ได้ทราบดีก่อนเปิดวงแล้วว่าจะได้รับกระแสแบบนี้ ทางคุณหนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ก็ได้รับคำติชมด้วยดีครับ พร้อมน้อมรับคำติชมและคำวิจารณ์ทั้งหมด และจะกลับนำไปแก้ไขปรับปรุงต่อไป

" ปัญหาคือจอ LED มาล่าช้า "
ทางวงได้ออกแบบฉากเวทีและได้ดำเนินการทำฉากเสร็จสมบูรณ์เรียบร้อยแล้ว เมื่อจอ LED มา ซึ่งตัวจอ LED ที่มีขนาดใหญ่กว่าขนาดที่ออกแบบไว้ เมื่อติดตั้งเข้าด้วยกันแล้วทำให้ฉากเวทีบดบังจอ LED เยอะพอสมควร ดังนั้นทางหัวหน้าวงจึงตัดสินใจเอาฉากเวทีออก จึงทำให้เวทีโล่งโปร่งมากๆ ดูแล้วเหมือนไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย และดูเหมือนไม่ใช่เวทีหมอลำ ดูออกจะเป็นเวทีคอนเสิร์ตมากกว่า ซึ่งทางวงก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ ด้วยระยะเวลาที่ไม่มีให้ทำการปรับปรุงแล้ว เพราะต้องเดินทางต่อไปทำการแสดงที่กรุงเทพอีก
การปรับปรุงแก้ไข : หลังกลับจากรับใช้แฟนเพลงที่กรุงเทพแล้ว ทางวงจะปรับปรุงฉากเวทีให้สมบูรณ์กว่านี้แน่นอนครับ

จึงแจ้งมายังแฟนเพลงแฟนหมอลำให้ทราบทั่วกัน...

Re: คำตอบเรื่อง : ฉากเวที ไม่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 09:37:51 AM »
ป้าด พี่สาวสารคาม คือ ดีแท้ครับ

ขอบคุณเหยี่ยวข่าวสาวนะครับ

แจ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Thailand travel guide