รับทำเว็บ สมุทรปราการ

คุณแม่ นวลจันทร์(แม่น้องบาส) ร้อง/ลำ เสียงดี ขอสมัครเป็นแฟนคลับด้วยคน

• 18 ตอบ
  • 6141 อ่าน

ชื่นชอบและชื่นชมในน้ำเสียงของคุณแม่มากๆ แต่ไม่รู้จักชื่อ-เสียงเรียงนามของคุณแม่เลยอ่ะครับ รู้แต่ว่าเ็ป็นแม่แท้ๆของนางเอก(น้องบาส)
น้ำเสียงของคุณแม่เป็นเอกลักษณ์/เสียงดี/เวลาร้องเพลง และ เวลาลำ ชัดถ้อยชัดคำ เพราะมากๆ
ตอนเต้ยก็ม่วนขนาด บางเพลงร้องได้ดีกว่าต้นฉบับด้วยซ้ำ

ขอสมัครเป็นแฟนคลับ คุณแม่ หน่อยครับ

ขออนุญาติเจ้าของคลิป(พี่โจอี้)นะครับ
เพลง สาวบิ๊กซี (เพราะมากๆ)

นวลจันทร์ ครับ

Re:ขอเป็นแฟนคลับ "คุณแม่นวลจันทร์" หน่อยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:04:37 AM »
นวลจันทร์ ครับ
ขอบคุณครับ
น้ำเสียงของคุณแม่นวลจันทร์ เสียงดีไม่มีตกแม้จะผ่านการลำติดต่อกันมาหลายคืน/เดือน
ไปดูกี่ครั้งก็ไม่เคยมีเสียงแหบ(แม่บ่เคยจ่มหน้าเวทีว่าลำติดต่อกันหลายคืนแล้วบ่มีเสียง)
จะติดตามไปชมและให้กำลังใจทุกสถานที่ ถ้ามีโอกาส

ช่วงนี้ไปลำ บางงานเจอลม/เจอฝน ยังไงก็ขอให้คุณแม่ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
...จากใจดวงน้อยๆ ของแฟนคลับ ผู้รักและห่วงใยเสมอ.....

ผู้ใด๋มีรูปคุณแม่กะเอามาโพสท์ ลงให้เบิ่งเป็นขวัญตาแหน่เด้อครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

มักและสะออนเสียงของคุุณแม่หลายครับ

ขอเสียงแฟนคลับ..แม่นวลจันทร์...หน่อยเร้ววววว

คุณ นวลจันทร์ เพิ่นเป็นนางเอกเก่า

ถ้าขอได้อีหลี กะสิขอเป็นลูกเขยพุ้นละครับ 55  เว้าหยอกเด้อครับคุณแม่ มาแสดงในกรุงเทพเร็วๆ  เด้อครับ  ถ้ามีโอกาสสิไปชมการแสดงครับ

คุณ นวลจันทร์ เพิ่นเป็นนางเอกเก่า
สำพอล่ะเน๊าะ ลูกสาว(น้องบาส)จั่งเสียงดีได้แม่ คุณแม่นวลจันทร์ ตอนสมัยเป็นสาวคือสิผู้งามเน๊าะ เสียดายเด้เกิดบ่ทันได้เห็นตอนแม่ลำเป็นนางเอก

แล้วไผ๋เป็นพระเอกครับ แม่นคุณพ่อไพบูลย์ พ่อน้องบาส บ่ครับ

ถ้าขอได้อีหลี กะสิขอเป็นลูกเขยพุ้นละครับ 55  เว้าหยอกเด้อครับคุณแม่ มาแสดงในกรุงเทพเร็วๆ  เด้อครับ  ถ้ามีโอกาสสิไปชมการแสดงครับ
ถ้าย้อนเวลาไปได้กะสิขอไปเป็นลูกเขยอยู่แหล่ว.... อิอิ....
งานลำใกล้ๆ กรุงเทพฯ ปีหน้าช่วงเดือนกุมภา 2557(ตรุษจีน) กะซิแม่นอยู่วัดพืชนิมิต นวนคร ปทุมธานี พู้นล่ะเด้อ ได้ยินข่าวว่าจ้างไว้ข้ามปีแล้วครับ คิดว่าสิไปให่กำลังใจเพิ่นคือกันครับ

ถ้าย้อนเวลาไปได้กะสิขอไปเป็นลูกเขยอยู่แหล่ว.... อิอิ....
งานลำใกล้ๆ กรุงเทพฯ ปีหน้าช่วงเดือนกุมภา 2557(ตรุษจีน) กะซิแม่นอยู่วัดพืชนิมิต นวนคร ปทุมธานี พู้นล่ะเด้อ ได้ยินข่าวว่าจ้างไว้ข้ามปีแล้วครับ คิดว่าสิไปให่กำลังใจเพิ่นคือกันครับ

ไปๆๆๆ พ้อกันเด้อครับ

ขออนุญาติเจ้าของคลิป(พี่โจอี้)นะครับ
เพลง สาวบิ๊กซี (เพราะมากๆ)

ยินดีเลยคับ ตามสบายๆ ม่วนๆ นำกันครับ

ไปเบิ่งมา 21 พ.ค. 2556 อยู่ บ.หนองปลาเฒ่า จ.ชัยภูมิ ที่ผ่านมา...
คุณแม่ นวลจันทร์ ลาวจ่อยลงหลายเติบ สงสัยงานลำหลายโพดกะเลยลงโต อิอิ...
อิแม่เสียงดีคือเก่าบ่มีตก เบิ่งจนซอดแจ้งถึงแม้ว่าฝนสิตกฮำ....
ตอนเต้ยลาจบตอนเซ้าได้เข้าไปหาลาวอยู่ แม่นวลกะเลยบอกว่ามาม่วนมื้อปิดวง 8 มิ.ย.56 เด้อ
ผมกะเลยรับปากว่าสิมาให้ได้.....แม่นวลบอกว่างานลำฤดูกาลหน้า เข้ามาหลายกว่าปีนี้

ไปเบิ่งมา 21 พ.ค. 2556 อยู่ บ.หนองปลาเฒ่า จ.ชัยภูมิ ที่ผ่านมา...
คุณแม่ นวลจันทร์ ลาวจ่อยลงหลายเติบ สงสัยงานลำหลายโพดกะเลยลงโต อิอิ...
อิแม่เสียงดีคือเก่าบ่มีตก เบิ่งจนซอดแจ้งถึงแม้ว่าฝนสิตกฮำ....
ตอนเต้ยลาจบตอนเซ้าได้เข้าไปหาลาวอยู่ แม่นวลกะเลยบอกว่ามาม่วนมื้อปิดวง 8 มิ.ย.56 เด้อ
ผมกะเลยรับปากว่าสิมาให้ได้.....แม่นวลบอกว่างานลำฤดูกาลหน้า เข้ามาหลายกว่าปีนี้

เป็นตาม่วนคัก เสียดายบ่อตรงกับวันเสาร์

ฤดูกาลลำ 2556-2557 อยากให้คุณแม่นวลจันทร์ เต้ยเพลงนี้ครับ
คือสิถืกใจเพื่อนสาวฮ้ายยย....

gr] ฤดูกาลลำ 2556-2557 อยากให้คุณแม่นวลจันทร์ เต้ยเพลงนี้นำครับ
"ใจแตกตอนเฒ่า" - ดอกรัก ดวงมาลา

...