รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบโลโก้เว็บไซต์ "ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม"

• 28 ตอบ
  • 11326 อ่าน

ข่าวดี สำหรับท่านที่มีความสามารถในการออกแบบและไอเดียดี ทีมงานลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ขอเชิญท่านร่วมออกแบบโลโก้ของเว็บไซต์ได้ โดยมีรายละเอียดการร่วมประกวดดังนี้ครับ

ข้อความภายในโลโก้

•   ข้อความ ภาษาไทย "ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม" และภาษาอังกฤษ "www.luktungmohlum.com"
  •    มีรูปพิณ หรือ แคน  (มีหรือไม่มีก็ได้) หรือรูปอื่น ๆ ที่คิดว่าบ่งบอกถึงความเป็นอีสาน
  •    ลวดลายหรือตัวอักษร อยากให้เน้นเป็นไทย ๆ มีลวดลายหรือมองแล้วเป็นเอกลักษณ์ ไม่สากล เรียบหรู ดูง่าย
  •    ไฟล์ออกแบบ จะเป็น .psd หรือ .ai ก็ได้ แล้วแต่ถนัดครับ

รางวัล
  •    เงินสดจำนวน  2,000 บาท
  •    รางวัลชมเชย 1 รางวัล  โดเมนเนม .com+พื้นที่  5GB (1ปี)   1 รางวัล (มูลค่า 1,800 บาท) สำหรับทำเว็บไซต์ส่วนตัว 

การส่งงานสามารถโพสขึ้นกระทู้หรือส่ง PM หรือ Email : weerapat@live.com กรณีที่กลัวคนอื่นลอกไอเดียครับ

ระยะเวลาในการประกวด

ตั้งแต่วันนี้ ถึง 22 มีนาคม 2556 เวลา  12.00 น.

การประกาศผล ทางทีมงานจะช่วยกันคัดเลือกในเบื้องต้นและให้สมาชิกทุกท่านได้มีส่วนร่วมในการโหวต และจะประกาศผลภายในวันที่  25 มีนาคม 2556 เวลา 18.00 น.

ป้าดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอเชิญมาร่วมออกแบบนำกันหลายๆๆ เด้อค่ะ

แบบแรกมีคนส่งมาครับ

แอนเอามาลงเบิ่งซื่อๆๆ ดอกค่ะเห็นว่าภาพมันงามค่ะ
ปล.ผู้ได่มีความสามารถเชิญส่งโลโก้ แข่งขันกันได้เลยเด้อค่ะ

มีคนส่งเข้ามาเพิ่มอีก 1 แบบครับ

งานนี้คุณพี่หมดสิทธิ์  เพราะบ่มีความรู้ บ่มีความสามารถด้านนี้เลยแม้แต่น้อย..

ฝากจักอันแน่ครับ  ของนองเพิ่น

ขอร่วมด้วยคนครับ

งานโลโก้สไตล์งานลายเส้น (Vector) เน้นความเรียบง่าย ด้วยการสื่อด้วยรูปหมอแคนแบบตัดทอน
ที่สื่อว่าที่ใดมีหมอแคนที่นั่นก็จะมีการร้องรำทำเพลงดังเช่นที่เว็บแห่งนี้ ส่วนสีที่ใช้เป็นสีแดงเพื่อต้องการ
ให้เกิดพลัง (ไม่เกี่ยวกับการเมืองแต่อย่างใด) สามารถปรับสีได้ตามต้องการ

ขอบคุณครับ

จังหวัดร้อยเอ็ดส่งเข้าประกวด 1 ผลงาน

โหวตจังได๋นี่ บ่าววี และมื่อได๋สิเปิดให่โหวตหละจ้า

จังหวัดร้อยเอ็ดส่งเข้าประกวด 1 ผลงาน

ว้าวววววววววว เลิศ   อยากทำส่งอยู่ แต่ไม่รู้จะทันเปล่า  บ่ค่อยว่างเลย   :m204:

ว้าวววววววววว เลิศ   อยากทำส่งอยู่ แต่ไม่รู้จะทันเปล่า  บ่ค่อยว่างเลย   :m204:

ทำส่งประกวดเลยครับพี่โก๋.. ผมเชียร์ เต็มที่

มีหลายท่านส่งมาเพิ่มเติมครับ

อีกแบบ

โหวตจังได๋นี่ บ่าววี และมื่อได๋สิเปิดให่โหวตหละจ้า

หลังจากคนส่งงานครบในวันที่ 22 มีนาคม 2556 เดี๋ยวบ่าววีสิขอคัดเลือกเบื้องต้นก่อน แล้วสิเปิดให้สมาชิกได้พากันโหวตเด้อครับ

ร่วมกิจกรรมบ้างครับ
concept ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ศูนย์รวมใจ ไทยอิสาน

:m172: :m172: :m172:

:m024: :m024: :m024:

:m151: :m151: :m151:

แบบเพิ่มเติม คิดว่าพรุ่งนี้วันสุดท้ายจะมีคนส่งเข้ามาอีกเยอะครับ

อีกแบบครับ

แบบสวย ๆ เพิ่มเติมครับ

อีก 1 แบบ ถ้าผ่านเข้ารอบเดี๋ยวสิจั่งส่งเป็นไฟล์PSDให้ทีหลังเด้อพี่บ่าววี

เพิ่มเติมครับ

แบบเพิ่มเติมครับ แจ่มๆ

เพิ่มเติม

เพิ่มเติม

วันนี้วันสุดท้ายตอนเที่ยงนะครับ

แบบเพิ่มเติม

มีแต่อันงามๆเอาโลดคับ
สุดยอดครับ

ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ร่วมสนุกและร่วมออกแบบโลโก้ในครั้งนี้นะครับ เนื่องจากมีจำนวนคนส่งเข้ามาเยอะมากทั้งกระทู้และ pm รวมทั้งในสมาชิกในเว็บเองด้วย ผมเลยเพิ่มรางวัลชมเชยมาอีก 1 รางวัล และผมเอง ขออนุญาตตัดสินเองเลยนะครับ เพราะว่าโลโก้มีจำนวนมากและมาจากหลากหลายช่องทางในการรับประกวด และผลการตัดสินของผมเอง มีดังนี้ครับ

1. รางวัลชนะเลิศ เป็นผลงานของคุณ  louis2012  (เงินรางวัล 2,000 บาท)

2. รางวัลรองชนะเลิศ เป็นของผลงานคุณ MD.18  (รางวัลโดเมน .com และพื้นที่ 5GB ฟรี 1 ปี )

3. รางวัลชมเชย   ฟรี โดเมน .com   1 ชื่อ / 1 ปี  มูลค่า  350 บาท  ( โดเมน .com ฟรี 1 ชื่อนะครับ )

ท่านที่ชนะ เดี๋ยวผมติดต่อกลับไปขอรายละเอียดทาง pm หรือ Email นะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Thailand travel guide