รับทำเว็บ สมุทรปราการ

พี่น้องชาวอุบล ให้การต้อนรับรัตนศิลป์ อย่างอบอุ่น

• 19 ตอบ
  • 3762 อ่าน

นำผลงานมาพบกับพี่น้องชาวอุบล  เริ่มจากอำเภอเขมราช  แล้วต่อด้วยอำเภอเดชอุดม 2 คืน พี่น้องให้การต้อนรับอย่างล้นหลาม  อบอุ่น  ไม่มีเรื่องราวตื่นเต้น  วัฒนธรรมชุมชนสุดยอดเลยครับ

ผู้นำชุมชนเข้มแข็ง  น้องๆเยาวชน ล้วนเป็นผู้มีวัฒนธรรมที่ดี  น่าชื่นชม

แน่นขนัดจนล้นบริเวณลานวัด ขยับแทบไม่ได้เลยครับ เยอะจริงๆ

อึกมุมครับ

พี่น้องชาวอุบลสนุกสนานมากครับ

ป้าด ป้าด คือคักแท้น้อ พี่น้องชาวอุบล

น่าเสียดายหมอลำทางอุบลบ้านเฮาบ่สามารถรักษาความยิ่งใหญ่และดำรงอยู่จนถึงปัจจุบันคือหมอลำทางขอนแก่นเพิ่น  :m204:

ป้าดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผ่านค่ะ

:m048: :m135:

19 เมษายน 2556 แสดงที่ บ้านโนนหงษ์ทอง ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลฯ

จาก  หนุ่ม ห้วยวังนอง

มาขอแก้ข่าวใหม่ครับ พิมพ์ผิด ขออภัย ๆ ครับ อิอิอิ.... :m141: :m003:

น่าเสียดายหมอลำทางอุบลบ้านเฮาบ่สามารถรักษาความยิ่งใหญ่และดำรงอยู่จนถึงปัจจุบันคือหมอลำทางขอนแก่นเพิ่น  :m204:
ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนพูดคุยกับคุณพ่อระดับผู้นำชุมชนและเป็นประธานคณะกรรมการจัดงาน  ท่านเองก็เสียดายศิลปวัฒนธรรมพื้นบ้านแถบถิ่นอุบล ที่สูญหายไป และได้รับรู้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างยิ่ง ต่อการสืบสานงานศิลป์แขนงนี้

งานวัดทางอุบล  ร้านค้าอยู่นอกวัดหมดเลยครับ  เพราะคณะกรรมการสงวนพื้นที่สำหรับคนมาแสวงบุญและฟังลำเท่านั้นจริงๆ คนเยอะมากๆ  ตรงจุดที่ผมถ่ายภาพยืนห่างจากหลัง  ซุ้มมิกซ์ ห่างจากเวทีมากกว่า 100  เมตรครับ

เครื่องดื่มไม่อนุญาตนำเข้าบริเวณวัดโดยเด็ดขาด  ที่อุบล  ไม่มีจริงๆครับ  ให้ความร่วมมือดีมากๆ

พี่ น้อย แอนยืมรูป ไปลงFB แน่เด้อ ค่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดยอดมากๆผู้คนหลามไหลจริง...เสียดายเด้บ่ได้ไป

สุดยอดมากๆผู้คนหลามไหลจริง...เสียดายเด้บ่ได้ไป
เพราะเธอ..งานนี้ทำให้ฉันบ่ส่วง  ป่วงเบิดคืนตั้งใจจะไปแต่บ่ได้ไป

ปล.  23 มี.ค. ศรีสะเกษ สิพลาดอีกบ่หนิ

ขอบอกว่าชอบภาพนี้มาก บ่งบอกอะไรหลาย ๆ อย่าง ขอบคุณเด้อพี่น้อยที่จับภาพแบบนี้มาให้ดู

ป๊าดดดด สุดยอดมากๆครับ คนหลายคัก

ขอบคุณมากๆนะครับที่นำภาพบรรยากาศดีๆ มาให้ชมกัน อิอิ

ผมพลาด เบิ่งรัตนศิลป์ หลายรอบเเล้ว 
เสียดายเด้  ถ่าเบิ่งยุโนนหงษ์ทองเอาดอกครับ บ้านนี้จ้างหมอลำทุกปี

เพราะเธอ..งานนี้ทำให้ฉันบ่ส่วง  ป่วงเบิดคืนตั้งใจจะไปแต่บ่ได้ไป

ปล.  23 มี.ค. ศรีสะเกษ สิพลาดอีกบ่หนิ
23  นี้พร้อมเดินทางตั่งแต่แปดโมงเช้าคุณพี่รีบเคลียงานไม่ควรเกินเที่ยงขอบอก

ภาพสวยมากมายครับ

...