รับทำเว็บ สมุทรปราการ

แตกประเด็น ปัจจัยด้อยของเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอม

• 44 ตอบ
  • 9362 อ่าน

ขอแสดงความคิดเห็นในฐานะของผู้บริโภคนะครับ
ก้าวต่อจากนี้ >>>
ก้าวต่อจากเหตุการณ์ดังที่หลายๆท่านทราบดี  (แยกค่าย) 
ขอเขียนถึงข้อด้อยของเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอม
เพื่อนำไปสู่การปรับปรุงแก้ไขคับผม

Re: แตกประเด็น ปัจจัยด้อยของเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:56:13 PM »
ประการแรก  ความหลากหลายของทีมงาน 
ทั้งความรู้สึกส่วนตนและคนรอบข้างเชื่อกันว่า
ณ ปัจจุบันเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอมคือเว็ปของเสียงอีสานและรัตนศิลป์
 อะไรที่ทำให้เราผู้บริโภครู้สึกเช่นนั้น
 อันนี้คงไม่ยากเกินกว่าทางทีมงานจะไปคิดวิเคราะห์เองนะครับ 
ปฏิเสธไม่ได้ครับว่าเกี่ยวโยงถึงการสูญเสียบุคลากรของท่านอย่างแน่นอน 
ความหลากหลายทางบุคลากรจึงลดน้อยถอยลงไป
ดังนั้นการบ้านของทีมงานต้องทำให้เราผู้บริโภค
รู้สึกให้ได้ว่าเว็ปไซท์แห่งนี้คือบ้านของหมอลำทุกคณะ

ประการที่สอง  การบริการ (Service Mind)
แม้จะเป็นเว็ปไซต์  แต่ในส่วนของการให้บริการต่อสมาชิกก็ต้องมี
 ความอบอุ่น  มิตรไมตรี  หาได้ไม่ค่อยมีระหว่างทีมงานกับบรรดาสมาชิก
 จะมีก็ลำพังแต่บรรดาทีมงานด้วยกันเองที่สนิทสนมคุ้นเคยกันอยู่แล้ว 
สิ่งเหล่านี้สะท้อนออกมาในหลายรูปแบบ
 เป็นธรรมดาครับธุรกิจเปิดกิจการใหม่ๆ 
เอาอะไรก็ได้หาได้หมดแต่พอติดลมบนเรื่องของการบริการก็มักจะแย่
ประเด็นนี้ภาษาชาวบ้าน เรียกว่ากูไม่ง้อ
 สมาชิกทั่วไปถูกมองเป็นศัตรูกับทีมงานยิ่งถ้าได้ไปติชมอะไร
ที่ทำให้ท่านทั้งหลายไม่สบอารมณ์แล้วละก็   
อย่าหวังว่าจะได้ยืนอยู่บนสังคมนี้โดยปกติสุข

ประการที่สาม  ความหลากหลายของเนื้อหา (Content)
จริงผมว่าประโยชน์ที่ผู้บริโภคได้รับจากเว็ปไซท์
ลูกทุ่งหมอลำดอทคอมพอจะจัดเรียงลำดับได้ดังนี้ครับ
1.   การติดตามคิวงานการแสดง
2.   การติดตามชมคลิปและภาพการแสดง
3.   ติดตามข่าวสารเรื่องอื่นๆ
ประโยชน์ข้อที่หนึ่งนั้นผมว่าทำได้ไม่ยากปัจจุบัน
ท่านอาจเป็นศูนย์รวมของข้อมูลเพียงแห่งเดียว
แต่ถ้ามีแหล่งข้อมูลแห่งอื่นเกิดขึ้นความสำคัญของเว็ปฯก็จะลดทอนลงไป
ประโยชน์ข้อที่สอง อันนี้ต้องวัดกันที่ทีมงานแล้วละคับ 
ว่าทีมงานที่คงอยู่และเดินจากไปใครคือคอหมอลำอย่างแท้จริง
 ใครคือคนที่ติดตามดูหมอลำอย่างแท้จริง
 อันนี้บอกได้คำเดียวคับว่าเป็นประโยชน์ต่อเราผู้บริโภคคับ
ข้อสรุป ในส่วนนี้ก็คือเนื้อหาสาระ
ลูกเล่นของเว็ปแคบไปยังไม่สามารถตอบโจทย์ได้ครอบคลุม 
ดังนั้นหากมีเว็ปไซท์แห่งอื่นที่ตอบโจทย์ได้มากกว่าก็น่าคิดคับ 

ประการที่สี่  เว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอมเปิดเพลงได้ไม่ค่อยโดนเลยคับ 
ประเด็นข้อที่สี่นี้พิสูจน์แล้วครับว่าอีกฝากฝั่งเปิดเพลงได้แจ่มและโดนกว่ามากคับ 
อาจเกี่ยวพันไปถึงประเด็นข้อที่หนึ่งอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้คับ

นี่คือปัจจัยสี่ขัอ  ที่อยากนำเสนอในฐานะผู้บริโภคครับ

Re: แตกประเด็น ปัจจัยด้อยของเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:40:49 AM »
ประการแรก  ความหลากหลายของทีมงาน 
ทั้งความรู้สึกส่วนตนและคนรอบข้างเชื่อกันว่า
ณ ปัจจุบันเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอมคือเว็ปของเสียงอีสานและรัตนศิลป์
 อะไรที่ทำให้เราผู้บริโภครู้สึกเช่นนั้น
 อันนี้คงไม่ยากเกินกว่าทางทีมงานจะไปคิดวิเคราะห์เองนะครับ 
ปฏิเสธไม่ได้ครับว่าเกี่ยวโยงถึงการสูญเสียบุคลากรของท่านอย่างแน่นอน 
ความหลากหลายทางบุคลากรจึงลดน้อยถอยลงไป
ดังนั้นการบ้านของทีมงานต้องทำให้เราผู้บริโภค
รู้สึกให้ได้ว่าเว็ปไซท์แห่งนี้คือบ้านของหมอลำทุกคณะ

ประการที่สอง  การบริการ (Service Mind)
แม้จะเป็นเว็ปไซต์  แต่ในส่วนของการให้บริการต่อสมาชิกก็ต้องมี
 ความอบอุ่น  มิตรไมตรี  หาได้ไม่ค่อยมีระหว่างทีมงานกับบรรดาสมาชิก
 จะมีก็ลำพังแต่บรรดาทีมงานด้วยกันเองที่สนิทสนมคุ้นเคยกันอยู่แล้ว 
สิ่งเหล่านี้สะท้อนออกมาในหลายรูปแบบ
 เป็นธรรมดาครับธุรกิจเปิดกิจการใหม่ๆ 
เอาอะไรก็ได้หาได้หมดแต่พอติดลมบนเรื่องของการบริการก็มักจะแย่
ประเด็นนี้ภาษาชาวบ้าน เรียกว่ากูไม่ง้อ
 สมาชิกทั่วไปถูกมองเป็นศัตรูกับทีมงานยิ่งถ้าได้ไปติชมอะไร
ที่ทำให้ท่านทั้งหลายไม่สบอารมณ์แล้วละก็   
อย่าหวังว่าจะได้ยืนอยู่บนสังคมนี้โดยปกติสุข

ประการที่สาม  ความหลากหลายของเนื้อหา (Content)
จริงผมว่าประโยชน์ที่ผู้บริโภคได้รับจากเว็ปไซท์
ลูกทุ่งหมอลำดอทคอมพอจะจัดเรียงลำดับได้ดังนี้ครับ
2.   การติดตามชมคลิปและภาพการแสดง
ประโยชน์ข้อที่หนึ่งนั้นผมว่าทำได้ไม่ยากปัจจุบัน
ท่านอาจเป็นศูนย์รวมของข้อมูลเพียงแห่งเดียว
แต่ถ้ามีแหล่งข้อมูลแห่งอื่นเกิดขึ้นความสำคัญของเว็ปฯก็จะลดทอนลงไป
ประโยชน์ข้อที่สอง อันนี้ต้องวัดกันที่ทีมงานแล้วละคับ 
ว่าทีมงานที่คงอยู่และเดินจากไปใครคือคอหมอลำอย่างแท้จริง
 ใครคือคนที่ติดตามดูหมอลำอย่างแท้จริง
 อันนี้บอกได้คำเดียวคับว่าเป็นประโยชน์ต่อเราผู้บริโภคคับ
ข้อสรุป ในส่วนนี้ก็คือเนื้อหาสาระ
ลูกเล่นของเว็ปแคบไปยังไม่สามารถตอบโจทย์ได้ครอบคลุม 
ดังนั้นหากมีเว็ปไซท์แห่งอื่นที่ตอบโจทย์ได้มากกว่าก็น่าคิดคับ 

ประการที่สี่  เว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอมเปิดเพลงได้ไม่ค่อยโดนเลยคับ 
ประเด็นข้อที่สี่นี้พิสูจน์แล้วครับว่าอีกฝากฝั่งเปิดเพลงได้แจ่มและโดนกว่ามากคับ 
อาจเกี่ยวพันไปถึงประเด็นข้อที่หนึ่งอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้คับ

นี่คือปัจจัยสี่ขัอ  ที่อยากนำเสนอในฐานะผู้บริโภคครับ

ประการแรก :
ผมว่าท่านหรือคนอื่นที่คิดแบบท่านมีอคติและทิฐิมากกว่าครับว่าเว็บนี้เป็นเว็บของเสียงอิสานและรัตนศิลป์ ดูจากกระทู้ล่าสุดหน้าเว็บหลัก มีกระทู้ของเสียงอิสานน้อยมาก มีเฉพาะทีมงานผู้ดูแล among601/2543 เป็นคนอัพเดท  นอกนั้นแทบจะไม่มีเลยเสียด้วยซ้ำ และสมาชิกส่วนใหญ่ก็คุยกันในเฟสพร้อมทั้งมีเว็บของแฟนคลับเองอยู่แล้วครับ แต่ยอมรับครับว่าผมชอบและไปดูเสียงอิสานบ่อย ๆ แต่ไม่ได้ไปดูเพราะรักและชื่นชอบเสียงอิสานซะทีเดียว ไปเพราะมิตรภาพและความอบอุ่นของแฟนคลับที่มีต่อกัน จริงใจครับ และผมก็ไม่เคยเข้าไปก้าวก่ายในบอร์ดคณะไหน ๆ ที่มีผู้ดูแลอยู่ครับ สอบถามทีมงานบอร์ดแต่ละห้องได้เลยครับ ไม่เคยสั่งเคยห้ามทีมงาน และไม่เคยลบหรือปลดกระทู้ของบอร์ดใด ๆ ที่มีเจ้าหน้าที่บอร์ด เพราะต้องการให้ทีมงานเป็นคนตัดสินใจหรือมีอำนาจในการทำโดยชอบ

รัตนศิลป์ก็เช่นเดียวกันครับ กระทู้อัพเดทมีน้อยมาก กระทู้ที่อัพเดทบ่อย แต่อยู่ในหมวดกะมีกระทู้พี่แอน ซึ่งมันก็เป็นกระทู้ส่วนตัว  การเปิดวิทยุ น้อง Dordong มาช่วยจัดรายการแล้วเปิดเพลงของรัตนศิลป์ก็เป็นสิทธิ์ของดีเจครับ บ่าววีมอบหมายหน้าที่ให้แล้ว ไม่เคยยุ่งเกี่ยวหรือเข้าไปก้าวก่ายครับ

ประการที่สอง 

ท่านคงเป็นฝ่ายรับจนเคยตัว  อยากจะถามว่า ท่านเข้ามาขอใช้บริการหยังครับ ?  และทีมงานต้องรับใช้หยังท่าน ?

เว็บนี้ไม่ได้มีไว้รอต้อนรับและให้บริการอยากได้ อยากเอา อยากมี นะครับ ไปอ่านวัตถุประสงค์ของเว็บให้ดีครับ
การที่อยากได้นั่น อยากได้นี่ โดยที่ไม่ต้องเสียอะไรทำอะไรเลย จากคนอื่น ถ้าไม่ได้แล้วโวยวาย ผมว่ามันเป็นสิ่งที่บ่น่าเกิดขึ้นในสังคมครับ

เว็บนี้มีการแบ่งปัน บอกกล่าว เป็นมิตร เป็นพี่ เป็นน้องครับ ดูว่าหมอลำเล่นทีไหน ชวนกันไปเบิ่ง ไผบ่ได้ไป คนไปเบิ่งกะถ่ายรูป ถ่ายคลิปมาลงให้เบิ่งครับ มีแค่นั้นละครับจุดประสงค์

เหมือนเดิมครับ  เนื้อหาสาระ สามารถค้นหาได้จากกูเกิลครับ ไม่ว่าจะข่าวคราวความเคลื่อนไหวต่าง ๆ มีหมดครับ เว็บเกี่ยวกับหมอลำมีเยอะแยะครับ (ผมไม่ได้ห้ามหรือเกลียดคนทำเว็บเกี่ยวกับหมอลำครับ แต่เว็บที่ตั้งใหม่นั้น เขาคัดลอกรูปแบบของเว็บนี้แทบทั้งหมดเฉย ๆ ถ้าเคยเข้าก็จะรู้ว่ามันเหมือนหรือบ่เหมือน)

ส่วนข่าวประเด็นไหนสำคัญก็นำมาโพสมาบอกกันครับ เว็บนี้บ่ได้เน้นเนื้อหาอื่น ๆ โดยตรงครับ เน้นตามจุดประสงค์ด้านบน คิวงาน + ภาพบรรยากาศ  + คลิป  ซึ่งคิดว่าในเว็บก็ตอบโจทย์ได้ค่อนข้างดีครับ

เพลงโดนบ่โดนอยู่ที่คนฟัง คนมักครับ และเว็บก็สนับสนุนให้คนได้ไปเบิ่งหมอลำ เสียค่าบัตรเข้าผ่านประตู ได้พบเจอเพื่อน ๆ เป็นหลักครับ เพลงในเว็บกะเปิดเพื่อไม่ให้เงียบเหงา  เว็บเราไม่ใช่สถานีวิทยุครับ  แฟนคลับและสมาชิกหลายคน ผมว่าน่าจะอยากเห็นภาพกับเสียงพร้อมกัน ซึ่ง คลิปที่ถ่ายมาผมว่าตอบโจทย์ดีกว่าเยอะครับ

ขอสรุปละกันนะครับ 

ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ผมจัดทำขึ้นเพราะความรักและชื่นชอบในการแสดงหมอลำโดยส่วนตัว ซึ่งแต่ก่อนเคยไปดูหมอลำ แล้วบ่มีหมู่เบิ่ง ตัวเองทำเว็บเป็นและทำงานด้านนี้อยู่แล้ว เลยคิดจะสร้างเว็บหมอลำขึ้นมา และก็สมดังวัตถุประสงค์ครับ มีเพื่อนมากมายยามไปเบิ่งหมอลำ รวมทั้งสมาชิกในเว็บทั้งที่อยู่ปัจจุบันหรือที่ไม่อยู่แล้วก็น่าจะรู้ว่ามีหมู่ไปเบิ่งหมอลำเพิ่มขึ้น หรือรู้จักคนมากแค่ไหน

แต่เมื่อคนเข้ามาเยอะขึ้น หลายพ่อพันแม่ มันก็ควบคุมหรือดูแลกันลำบาก สุดท้ายก็ตั้งทีมงานโดยความสมัครใจเข้ามาเป็นทีมงาน เพื่อช่วยดูแล เนื่องจากมีเหตุการณ์ต่าง ๆ มากมายทั้งที่ดีและไม่ดี

ซึ่งทีมงานก็ไม่ได้รับค่าตอบแทนใด ๆ นอกจากความสุขและมิตรภาพที่มีต่อกัน

การเป็นคนรับ คนชม หรือผู้บริโภคตามที่ท่านอ้างมา แล้วทีมงานบ่บริการท่าน

ท่านเป็นคนรับทุกอย่าง โดยไม่ต้องทำอะไร โดนแบนแล้วแบนอีก เพราะมันขัดกับกฏที่ผมตั้งไว้คือ ไม่ให้ตั้งกระทู้ส่อเสียด ที่ทำให้สมาชิกทะเลาะกัน ท่านก็ยังเข้ามาแล้วไม่เลิก และกะโพสทำนองเดิมเรื่อยมา

ความต้องการของท่านหรือของคน มันไม่สิ้นสุดครับ  และคนที่จะสนองความต้องการก็คงไม่มีครับ

เว็บดังไม่ดัง จะเป็นอันดับ 1 หรืออันดับใด ๆ  ไม่ใช่วัตถุประสงค์ของเว็บครับ  เว็บนี้ก็เป็นเว็บส่วนตัว และพยายามจะทำให้เป็นเว็บส่วนรวมครับ

ก่อนจะขอหรือบอกหยังเพิ่มเติม อยากให้บอกตัวเองหน่อยครับว่า เข้ามาเว็บนี้แล้ว ท่านให้หยังหรือทำหยังให้กับเว็บและสมาชิกบ้างครับ นอกจากสร้างกระทู้เพื่อหาข้อแตกแยก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 06:35:33 AM »
ขอแสดงความคิดเห็นในฐานะของผู้บริโภคนะครับ
ก้าวต่อจากเหตุการณ์ดังที่หลายๆท่านทราบดี  (แยกค่าย) 
ขอเขียนถึงข้อด้อยของเว็ปลูกทุ่งหมอลำดอทคอม
เพื่อนำไปสู่การปรับปรุงแก้ไขคับผม

ขอนำแหน่เด้อบ่าววี บ่ทะเลาะดอกครับ
แต่สิถามราวว่า แม่นหยังอีก"ท้าวสีหนุ"คือ คิดเอง-เออเอง-สรุปเอง จั่งซั่น หรือแม่นราวคิดมาว่า เอาความรู้สึกโตเองมาว่า ซั่นบ้อ.. "ป๊าน..ว่า" เว็บนี้สามารถเอิ้นคนที่ใช้(เว็บนี้)มาประชุม มาตุ้ม มาโฮมกัน แล้วบังคับได้ ว่าเฮ็ดแบบนั้นได้ แบบนี้ได้ เด้อ พะนะ บริโภคแล้ว กะคิดเบิ่งแหน่กะดีเด้อท้าว...เด้อ(บ่ทะเลาะครับ)
เพียงแค่กฏของเว็บมีไว้ให้ทำตามแล้ว ซึ่งกะบ่ได้เข้าข้างคณะใด๋เป็นพิเศษ เด้หล่ะ...คันสิหาเรื่องออกไปเฮ็ดเอง  สร้างเอง (แยกค่ายนั้นหล่ะ) คือบ่ไปบอกเพิ่นแหน่...ท้าว ว่าอย่าลอกแบบเพิ่นไปคักหลาย คึดแนวนั้นได้แนวนี้ได้ แบบนี้ ท้าว..กะคือบ่ไปเป็นที่ปรึกษา ออกแบบให่เพิ่นนำแหน่ ให่มันเป็นรูปแบบที่ บ่ต้องลอกแบบใผ และลอกเอาของใคร คนอื่นเขา แนวบ่เป็นตานี้คิดได้ ดี๊...ดี แต่แนวร่วมนี้บัดบ่เอาน้อ..ท้าว...ครับ

:m137: :m137: :m137:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:01:29 AM »
ฯลฯ

บอกแล้ววว บริโภคแล้วกะ ว่าอย่าคึดไปเอง ยังว่า..ข่อยหล่ะนึกว่า
.....แหมะ

:m049: :m049: :m049:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:07:57 AM »

ตัวเองโดนอยู่บ่อยๆคนเดียว หล่ะเซ่..อิ อิ
ชาวบ้านชาวเมืองเขาอยู่ได้ ท้าว..กะลองอยู่แบบชาวบ้านเขาเบิ่งตี้หล่ะ สิได้รู้ว่าความอบอุ่นมันเป็นจั่งใด๋ อย่าฟุ้งซ่าน อย่าคิดมาก ไม่เอาน่า..นะ ลองอยู่แบบชาวบ้านเขาลองเบิ่งเด้อท้าว..เด้อ

:m009: :m009: :m009:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:45:14 AM »

ให้วัดคนที่ผลงาน...ว่าฟ้าวว่า อย่าฟ้าวยกย่อง คนที่พึ่งลงมือทำงาน อย่าพึ่งพูดถึงเพราะว่า"ถูกใจ" บุคคลากรแบบนี้
คันแน่จริงคือบ่คิดเอง สร้างเอง โดยบ่ต้องลอกใผ อันนี้...ลอกเขามาทั้งดุ้น..แต่กะคือว่า..ถ้าทำได้ดีกว่า ประสบผลสำเร็จมากกว่าอันนั้นจั่งค่อยมายกย่องกันเด้อ สิบ่ว่าจ้า
ส่วนการบริโภคนั้น อย่าว่าเพิ่น"บ่ง้อ"ใผเถาะ ให้คิดว่า(ข่อยบังคับเจ้าให่คิด)มันเป็นความพอใจของทุกคนต่างหาก เพราะว่าคนเรามันบังคับกันบ่ได้ ว่าคุณพึงพอใจจะบริโภคสิ่งใหน ก็ไปติดตามสิ่งนั้น แต่ถ้าจะแสดงความคิดเห็นในที่นั้นก็โปรดทำตามกฏของเขาแหน่กะดี ท่อนั้น
ถ้าแยกตัวไปก่อร้าง สร้างใหม่ แล้วทำเหมือนกันทำไม?เคยถามบ้างใหม๊? หรือว่าเหมือน"เพราะลอกเขาไป"
หรือว่าจะเป็นอีกทาง..เพื่อให้คนบริโภค เขามีอีกทางเลือกในการบริโภค ฉบับ ของกลุ่มตัวเอง นี้หล่ะผมถึงบอกว่า อย่าพึ่งวัดการทำงาน ทั้งที่เขาพึ่งลงมือทำ เด้อท่าน ให้มันประสบผลก่อนจั่งมาว่ากัน ทางที่คุณเลือกเดิน มันสุดยอดแค่ใหน..นะ

:m024: :m024: :m024:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:01:32 AM »
เคยเขียนถึงแต่วงหมอลำ
ครั้งแรกที่เขียนถึงทีมงาน
ชื่นชมนะคับ ที่มีคนอีสานบ้านเรา
ทำงานตรงจุดนี้  อย่างน้อย
ก็มีส่วนสำคัญในการอนุรักษ์วัฒนธรรมอีสาน
ดังนั้นเมื่อเป็นครั้งแรก  จึงรู้สึกตื่นเต้นบอกไม่ถูก
ว่าท่าทีของท่าน  ที่เมื่อโดนเรื่องของตัวเองบ้าง
จะออกมาในรูปแบบใด
ผมไม่ต้องการข้อชี้แจ้งนะคับ
แต่อยากให้ไปคิดว่าทำไมคนถึงรู้สึกแบบนั้น
แล้วก็ไปปรับปรุงนะคับ  สิ่งเหล่านี้บอกเลยคับว่า
ในบางข้อไม่ได้สะท้อนจากผมแค่คนเดียวคับ

ปัญหาระหว่างพวกท่านไม่ใช่ปัญหาของพวกผมในฐานะผู้บริโภค
ผมในฐานะผู้บริโภคมีแต่คำว่ากำไรคับงานนนี้
"ผงเข้าตา" หรือไม่  อันนี้จะเฝ้าจับตาคับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:03:48 AM »

555 ให่หัวเราะซะเถาะ เดี๋ยวก็รู้..เมื่อถึงวันนั้น..การเปิดเพลงที่ไม่อยู่ในกฏิกาใครก็ทำได้ เดี๋ยวก็ตัวใคร ตัวมัน จ้า บ่บอกดอก ไม่ว่าท่านจะเส้นใหญ่ขนาดใด๋ก็ตาม ถึงเวลามันก็มาเอง อิ อิ

:m049: :m049: :m049:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:04:42 AM »
สิ่งที่ท่านเขียนตอบผม
ระวังมันจะไปสนับสนุน
ประการที่สอง ที่ผมเขียน
โดยไม่รู้ตัวนะคับ

รับฟังบ้างก็ดีนะคับ
เพราะอย่างน้อยก็เป็นเสียงสะท้อนจากผู้บริโภคครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:05:17 AM »
เคยเขียนถึงแต่วงหมอลำ
ครั้งแรกที่เขียนถึงทีมงาน
ชื่นชมนะคับ ที่มีคนอีสานบ้านเรา
ทำงานตรงจุดนี้  อย่างน้อย
ก็มีส่วนสำคัญในการอนุรักษ์วัฒนธรรมอีสาน
ดังนั้นเมื่อเป็นครั้งแรก  จึงรู้สึกตื่นเต้นบอกไม่ถูก
ว่าท่าทีของท่าน  ที่เมื่อโดนเรื่องของตัวเองบ้าง
จะออกมาในรูปแบบใด
ผมไม่ต้องการข้อชี้แจ้งนะคับ
แต่อยากให้ไปคิดว่าทำไมคนถึงรู้สึกแบบนั้น
แล้วก็ไปปรับปรุงนะคับ  สิ่งเหล่านี้บอกเลยคับว่า
ในบางข้อไม่ได้สะท้อนจากผมแค่คนเดียวคับ

ปัญหาระหว่างพวกท่านไม่ใช่ปัญหาของพวกผมในฐานะผู้บริโภค
ผมในฐานะผู้บริโภคมีแต่คำว่ากำไรคับงานนนี้
"ผงเข้าตา" หรือไม่  อันนี้จะเฝ้าจับตาคับ

เอ๋าซั่นบ้อ..ฝากให่บอร์ดแต่ละคณะฯไปพัฒนาเบาะ ว่าแม่นมายกย่องผู้จากกันไปแหมะ
ระวังเด้อ จับแต่ตาหลาย..ตาแดงเด้ ท่าน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:14:53 AM »

เพราะอย่างน้อยก็เป็นเสียงสะท้อนจากผู้บริโภคครับ

ผมและคุณ และใครๆเขาก็บริโภคได้ครับ บ่ต้องเอาไมตรีมาอ้างด้วย
การคนเราถ้าต้องการสิ่งใด ก็ต้องเอาไมตรีไปหา อันนี้ถูกต้อง
และเขาต้องการสิ่งใดจากเรา เขาก็ตอบรับด้วยไมตรีเช่นกัน
จะอบอุ่นหรือไม่อบอุ่น ความพึงพอใจมันอยู่กับตัวเราผู้บริโภคจ้า..นายจ๋า
ซอมคือกัน หั่งบ่จับตา..

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:10:54 AM »

สงสัยจะอ่านภาษาไทยไม่ค่อยเข้าใจ   ตามที่ผมแจ้งไป 

ว่า ท่านเข้ามาใช้บริการหยัง แล้วไผต้องบริการท่าน

ว่าจะบ่แบนแล้ว เพราะเห็นว่าหลังๆ  เข้ามาวิจารณ์หมอลำแบบใช้คำสุภาพ และผมเองก็รู้ครับว่าท่านมีความสัมพันธ์กับทีมงานเว็บที่ขึ้นใหม่อยู่แล้ว การที่มาโพสหรือเข้าเว็บนี้แล้วมาชวนพูดคุยในทำนองนี้ คงไม่จบง่ายครับ  ขออนุญาตแบนอีกครั้งละกันนะครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:13:12 AM »

ตัวเองโดนอยู่บ่อยๆคนเดียว หล่ะเซ่..อิ อิ
ชาวบ้านชาวเมืองเขาอยู่ได้ ท้าว..กะลองอยู่แบบชาวบ้านเขาเบิ่งตี้หล่ะ สิได้รู้ว่าความอบอุ่นมันเป็นจั่งใด๋ อย่าฟุ้งซ่าน อย่าคิดมาก ไม่เอาน่า..นะ ลองอยู่แบบชาวบ้านเขาลองเบิ่งเด้อท้าว..เด้อ

:m009: :m009: :m009:

ตามที่พี่ chaideaw บอกครับ  หัดอยู่หัดเล่นคือบ้านคือเมืองเขาแหน่ครับ  เพิ่งเข้ามาเว็บนี้บ่นาน ตัวเองบ่เคยสร้างสรรค์หยัง มีแต่สิเอา มีแต่อยากได้นั่นอยากได้นี่ อยากให้เฮ็ดนั่นเฮ็ดนี่ ทั้งหมอลำ ทั้งทีมงาน ความอยากบ่เคยพอ คนแบบนี้บ่ขอร่วมอยู่นำในสังคมครับ 

อ่านดูความรู้สึกของสมาชิกที่เขาอยู่ เขาได้หยังกัน ตามกระทู้นี้ครับ
http://www.luktungmohlum.com/t/12153

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:22:21 AM »
อย่าเถียงกันเถอะครับ ผมรู้จักหมอลำ คิวงาน คลิบงามๆก็เวปนี้ ก็ช่วยกันดูแลและพัฒนาให้เวปดีๆขึ้นดีกว่าเนาะ
ผมคิดว่าทุกคนอยากเห็นพี่ๆน้องๆในเวป รัก สามัคคีกันนะ ยิ่งเจอมรสุมแบบนี้ด้วย เป็นกำลังใจให้กันดีกว่าเน้อ
อันไหนที่เราคิดว่าเราด้อยก็เอามาคิดมาปรับปรุง อันไหนดีแล้วก็คงไว้และพัฒนาให้อยู่ยิ่งยืนนาน อยากให้เวปแบบนี้
อยู่ไปด้วยกันนานๆเด้อ มักกันแพงกันสาครับ สมาชิกทุกคนก็อย่าคิดว่ามาเพื่อบริโภคอย่างเดียวผมว่าช่วยกันสอดส่องดูแลอันไหนดีไม่ดีก็เสนอแนะให้ผู้ดูแลได้พิจารณา ผู้ดูแลเองก็ต้องรับฟังและรวบรวมข้อมูลเท็จจริง ผมว่าแบบนี้เวปเราจะน่าอยู่มากขึ้น  ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:17:14 AM »
สิ่งที่เป็นข้อเด่นของเวปนี้
1.ใครอยากทราบคิวงานของหมอลำก็เข้ามาดูที่เวปนี้ ซึ่งถ้าไม่มีเวปนี้ ก็ึคงจะไม่ได้รับความสะดวกมากเท่าใดนัก ซึ่งคิดว่าเป็นหัวข้อที่สำคัญไม่มากที่สุดก็สำคัญอย่างยิ่งสำหรับเวปนี้
2.เวลาใกล้เปิดฤดูกาลจะมีสมาชิกคอยติดตามว่าคณะที่ตัวเองชอบจะออกมาในรูปแบบไหน และคนนำเสนอก็มีความกระตือรือร้นที่จะอยากนำเสนอ เพื่อให้แฟนหมอลำคณะตนเองได้ติดตามและให้กำลังใจ ซึ่งมีอยู่หลายคณะมากๆในเวปนี้
3.สามารถบอกกล่าว ติชมได้ ค่อนข้างเสรี มีโต้เถียงกันบ้างก็เพื่อการพัฒนาหรือเป็นเรื่องธรรมดาของโลกอินเตอร์เน็ต
4.เป็นเวปหมอลำอันดับต้นๆที่ทำให้มีกลุ่มคนที่รักในวงการนี้รวมกันได้มากขนาดนี้ ซึ่งผมก็คงไม่กล้าคิดว่าถ้าไม่มีเวปนี้ การรวมตัวคงไม่เกิดขึ้นมากมายขนาดนี้
 ซึ่งที่จริงก็มีอีกหลายๆอย่าง และถ้าเวปไม่ได้รับสิทธิประโยชน์และผลพลอยได้บ้างที่เป็นค่าตอบแทนในการเสียค่าใช้จ่ายในพื้นที่ดีดีแห่งนี้ ก็คงจะไม่ได้ให้พวกเราๆท่านๆเข้ามาเยี่ยมชม อ่าน ศึกษา หาข้อมูลขนาดนี้ ควรดีใจที่เรามีพื้นที่ดีดีตรงนี้ครับ ถึงแม๊ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงทั้งที่เป็นทีมงานหรือตัวเวปแต่สิ่งที่ยังคงอยู่คือพื้นที่แห่งนี้ครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:11:45 PM »
เห็นด้วยกับทีมงานลูกทุ่งหมอลำดอทคอมทุกความคิดเห็นครับครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:28:47 PM »
แอนเว้านำแน่ค่ะ...

- ถ่าไผ หรือบุคคลท่านได่ไปชมหมอลำ(คณะที่ท่านชอบ) กรุณาถือกล้องหรือโทรศัพท์ ถ่ายรูปมาลงนำกันแน่เด้อ อย่าเดินไปแกว่ง......ไป แอนว่า บางเทื่อคนเว้านะ แอนพอเข้าใจนะค่ะคำเว้าที่ จขกท.ที่ตั้งขึ้นมานะค่ะ ว่าอยากให้ลงพอๆๆ กัน ทุกๆๆ คณะ มันเป็นไปบ่ได้ดอกค่ะ เราชาวเว๊ปฯ ต้องช่วยกัน อัพฯ ข้อมูล มีอะไรลงได้(แต่ให้ไปในทางที่ดี) ......
- ติ ได้ แต่อย่าลืมต้องมองตัวเองว่า....คุณทำอะไรให้เขาได้บ้าง ถ้าทำได้ช่วยกันแก้จะจะดีที่สุดค่ะ

ปล.ไม่ใช่ ว่าจะรอรับข้อมูลขากคนอื่นอย่างเดียวเด้อค่ะ(ขอโทษและได้รับการยกเว้นสำหรับพี่ๆน้อง ที่อยู่ต่างประเทศ )

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:33:37 PM »
คุณพี่ขอยื่นยันว่า เวปแห่งนี้มีข้อดีมากกว่าข้อเสียน่ะ
1. ทำให้เราได้รู้ตารางหมอลำ และความเคลื่อนใหวต่าง ๆ ในวงการหมอลำเรา ซึ่งเป็นสมัยก่อนไม่มีข้อมูลอะไรเลย เดี๋ยวนี้สามารถจัดตางรางเวลา เตรียมตัวในการที่จะเดินทางไปดูหมอลำได้สะดวกขึ้น

2. ทำให้รู้จักน้อง ๆ หลาย ๆ ท่านในเวปแห่งนี้ จนเดี๋ยวนี้ก็สนิทสนมไปมาหาสู่ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน เช่นน้อง wit11 น้องนัทชลบุรี ก็รู้จักกันในเวปนี้ทุกวันนี้ยังได้ช่วยเหลือไม่สบายน้อง ๆ ก็ขับรถพาไปหาหมอ หรือล่าสุดคุณพี่ไปดูหมอลำที่ชุมพวง (ฉายเดี่ยว) และต้องกลับ กทม.ภายในตีสองเพื่อให้ทันทำงานเช้า แต่ไม่มีรถกลับ ได้เจอน้องอ้ายทิดสันต์หน้าฮ้านน้องก็อาสาขับรถมาส่งที่โคราช ทันขึ้นรถมาทำงาน ซึ่งน้องทิดสันต์ก็รู้จักกันในเวปนี้เป็นต้น(ขออภัยน้อง ๆ คนอื่นที่ไม่ได้กล่าวถึง) และมีอีกหลาย ๆ เรื่องราวดี ๆ ที่ได้รับจากมิตรภาพในเวปนี้ที่สาธยายไม่จบ

3. คุณพี่เป็นสมาชิกคนแรก ๆ ของเวปแห่งนี้ตั้งแต่มีไม่กิ่สิบคน จนเดี๋ยวนี้สมาชิกมากมาย พี่เห็นความเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นของเวปนี้มาตลอด  ส่วนเรื่องไม่ดีบ้างที่เกิดขึ้นตามที่เรา ๆ ท่าน ๆได้รับทราบก็เป็นเรื่องของส่วนบุคคล เพียงแต่ว่าเวปเข้าไปเกี่ยวข้องแบบเหตุการณ์พาไป

4.  ความชื่นชอบหมอลำในแต่คณะก็เหมือนกัน ใครชอบคณะใหนหรืออะไรเป็นพิเศษก็เป็นเรื่องของส่วนบุคคลเช่นกัน  คุณพี่เลือกที่จะรับในสิ่งที่คุณพี่ชอบ และมองผ่านในสิ่งที่คุณพี่ไม่ชอบ ถือซะว่ามันไม่ได้เป็นสาระสำคัญในชีวิต  สาระสำคัญในชีวิตของคุณพี่คือ การมีงานทำ มีเงินใช้ มีเพื่อนแท้ และมีความสุขตามสมควร

5.  ส่วนทีมีเวปเกิดใหม่คุณพี่ก็ว่าเป็นเรื่องดีเพราะอย่างน้อยก็เป็นอีกหนึ่งชุมชนคนอีสาน หรือถ้าจะให้ดีกว่านั้นแต่ละเวปนำเสนอในสิ่งต่าง ๆ ที่บางเวปยังไม่มี ยิ่งจะเพิ่มพูนความรู้โลกทัศน์ให้พวกเราอีก

ที่พร่ำมาทั้งหมดนี้เพียงอยากบอกว่าคุณพี่ได้รับสิ่งดี ๆ ในเวปนี้มากมาย เพียงแต่ว่าเลือกรับ และปล่อยผ่านในสิ่งที่ไม่ดี  มองมุมดี  ดีกว่ามองหามุมด้อย แม้ไม่ร่ำรวยเงินทองแต่ก็ทำให้จิตใจเราสุขได้.
..

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:37:05 PM »
ถ่าใคร ไม่เคยเข้ามาในวงการนี้(แบบรู้จริง ไม่ใช่แค่ปลื้ม หรืออุปโลกน์ ขี้นมา)...ว่า การที่คุณ จะให้หมอลำหลายๆ คณะเชื่อใจคุณ+ไว้วางใจ ในตัวคุณมันต้องใช้เวลานานๆๆ มากๆๆ ค่ะ (เห็นมาเยอะแล้วพวกที่ชอบว่าตัวเองเจ๋งในวงการนี้ ตายไปไปจากวงการนี้หลายคนแล้วค่ะ) ....

ปล.เพราะฉะนั้น การที่คนรู้จักคุณ(มากๆๆๆ) และคณะหมอลำรู้จักคุณ(เกือบทุกคณะ)...การวางตัวนี้สำคัญเป็นที่สุดค่ะ...

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:38:04 PM »

การแยกค่าย แบ่งคณะ มันแบ่งตั้งแต่ยุในใจทุกคนแล้ว คันมองว่าเข้ามาแล้วนึกว่าเวปเสียงอิสานหรือรัตนะ แสดงว่า 2 คณนี้บ่อยู่ในใจผุ้ตั้งกระทู้ อยากให้คณะจะของเด่นกะดันให้ได้คือเขาตี้ละ สมัยแรกๆ(เว้าแล้วว่าแม่น30ปีที่แล้ว 55) ประถมเด่นสุดในเวปแห่งนี้ รัตนะหรือเสียงอิสานแทบสิเงียบมิจี่ลี่กะว่าได้ ศึกษาเบิ่งตี้ละว่าพี่แอนเฮ็ดจั่งใด๋รัตนะจั่งเด่นขึ้นมาในเวปนี้ พี่มงเฮ็ดจั่งใด๋จั่งเด่นในเวปนี้ พี่เอกหรือผู้ดูเลประถมจั่งใด๋จังเด่นในเวปนี้ และพี่โจเฮ็ดจั่งใด๋ระเบียบจั่งเด่นขึ้นมา ก็เพราะว่าบุคคลเล่านั่นบ่ได้แต่ติ ติ ติ แล้วกะติอย่างเดี๋ยว เขาย่องเขาชม เขาไปถ่ายคลิป ถ่ายรูป ติดตามความเคลื่อไหว อัพเดทข้อมูลลงเวปตลอดเวลา

คันอยากให้จะของดัง อยากให้วงจ่องเจาะจะของดังกะอัพเดทข้อมูล คิวงาน เรื่องราวต่างๆตลอด อย่าสุไปติวงนั่น วงนี้ ติเขาหม่องหั่นหม่องนี้ มิหนำซ้ำวงจะของเองกะยังติอีก การติอย่างเดี๋ยวมันบ่ได้เสริมบารมีจะของขึ้นมาดอก แล้วยามใด๋เข้ามาเวปนี้สิรู้สึกว่าวงจะของดังสุดในโจกโหลกฟ้าคือเขาละคุณ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:46:57 PM »
เรื่องเปิดเพลงนะ...เคยเข้าไปขอเพลงจากดีเจ หรือยังค่ะ...แอนขอการันตีว่า ดีเจ(ทุกๆๆคน...น่ารัก) จัดตามคำขอเกือบทุกเพลงนะค่ะ(เท่าที่แอนติดตามนะค่ะ)

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:00:50 PM »
เว๊ป ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ณ.สถานที่แห่งนี้แหละค่ะ คือ
- เว๊ป ลูกทุ่งหมอลำฯ เป็นเว๊ปฯ อันดับ 1ของโลก/ไทย/ของคนอิสาน
- มีผู้ติดตามมากมาย สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
- สามาชิกทุกท่าน รู้จักตัวจริงกันก็จากสถานที่แห่งนี้แหละค่ะ
- สามารถยืนได้ยาวนานโดยได้การยอมรับจากมหอลำทุกๆๆ คณะค่ะ
- สิ่งสำคัญสำหรับตัวแอนที่ ได้สัมผัสมาด้วยตัวเอง พี่ๆ น้องๆ น่ารักทุกๆๆท่านค่ะ

ปล.ในฐานะ ที่แอนเป็นส่วน1ของทีมงาน แอนขอยืนยันว่าทุกท่านจะได้รับข้อมูลข่าวสารก่อนใคร ในเว๊ปฯ แห่งนี้ ค่ะ..

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:06:48 PM »
เริ่มคึกคักแล้วครับ เริ่มคึกคักแล้ว ต่างคนต่างมีความคิดเห็นไปคนละแบบบบบ จั่งใด๋กะต้องสนับสนุนกันต่อไปครับ เพราะว่าถือว่า ได้เริ่มรู้ และ สัมผัส เว็บนี้มาพร้อมๆกันแล้วครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:10:02 PM »
สำหรับตัวแอน (ตัวจริงๆ)นะค่ะ....
- แอนเป็นคนแรง+สนุก ทั้งในเว๊ป+นอกเว๊ป(มั่นใจตัวเองมากๆ...ไม่เหมือนพวกที่เก็บกด อยากเด่นอยากดัง เลยดับค่ะ)
- จริงใจกับทุกคน(ไม่กัด+ไม่นินทาลับหลัง)
- โกรษง่าย หายเร็ว+อภัยให้คนได้ง่าย(ถ่าคนไหนที่แอนไม่พูดด้วยคนๆ นั้นถือว่า ไม่ผ่านอย่างแรงค่ะ)

ปล.บางคำพูดอาจจะแรงไป ขออภัยมา ณ.โอกาสนี้ค่ะ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:10:52 PM »

การแยกค่าย แบ่งคณะ มันแบ่งตั้งแต่ยุในใจทุกคนแล้ว คันมองว่าเข้ามาแล้วนึกว่าเวปเสียงอิสานหรือรัตนะ แสดงว่า 2 คณนี้บ่อยู่ในใจผุ้ตั้งกระทู้ อยากให้คณะจะของเด่นกะดันให้ได้คือเขาตี้ละ สมัยแรกๆ(เว้าแล้วว่าแม่น30ปีที่แล้ว 55) ประถมเด่นสุดในเวปแห่งนี้ รัตนะหรือเสียงอิสานแทบสิเงียบมิจี่ลี่กะว่าได้ ศึกษาเบิ่งตี้ละว่าพี่แอนเฮ็ดจั่งใด๋รัตนะจั่งเด่นขึ้นมาในเวปนี้ พี่มงเฮ็ดจั่งใด๋จั่งเด่นในเวปนี้ พี่เอกหรือผู้ดูเลประถมจั่งใด๋จังเด่นในเวปนี้ และพี่โจเฮ็ดจั่งใด๋ระเบียบจั่งเด่นขึ้นมา ก็เพราะว่าบุคคลเล่านั่นบ่ได้แต่ติ ติ ติ แล้วกะติอย่างเดี๋ยว เขาย่องเขาชม เขาไปถ่ายคลิป ถ่ายรูป ติดตามความเคลื่อไหว อัพเดทข้อมูลลงเวปตลอดเวลา

คันอยากให้จะของดัง อยากให้วงจ่องเจาะจะของดังกะอัพเดทข้อมูล คิวงาน เรื่องราวต่างๆตลอด อย่าสุไปติวงนั่น วงนี้ ติเขาหม่องหั่นหม่องนี้ มิหนำซ้ำวงจะของเองกะยังติอีก การติอย่างเดี๋ยวมันบ่ได้เสริมบารมีจะของขึ้นมาดอก แล้วยามใด๋เข้ามาเวปนี้สิรู้สึกว่าวงจะของดังสุดในโจกโหลกฟ้าคือเขาละคุณ

ผ่าน ค่ะ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:12:58 PM »

อร๊ายสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:15:28 PM »
เว๊ป ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ณ.สถานที่แห่งนี้แหละค่ะ คือ
- เว๊ป ลูกทุ่งหมอลำฯ เป็นเว๊ปฯ อันดับ 1ของโลก/ไทย/ของคนอิสาน
- มีผู้ติดตามมากมาย สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
- สามาชิกทุกท่าน รู้จักตัวจริงกันก็จากสถานที่แห่งนี้แหละค่ะ
- สามารถยืนได้ยาวนานโดยได้การยอมรับจากมหอลำทุกๆๆ คณะค่ะ
- สิ่งสำคัญสำหรับตัวแอนที่ ได้สัมผัสมาด้วยตัวเอง พี่ๆ น้องๆ น่ารักทุกๆๆท่านค่ะ

ปล.ในฐานะ ที่แอนเป็นส่วน1ของทีมงาน แอนขอยืนยันว่าทุกท่านจะได้รับข้อมูลข่าวสารก่อนใคร ในเว๊ปฯ แห่งนี้ ค่ะ..

พี่สาวคนสวย ลมออกหูอีกแล้ว อร๊ายสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:29:49 PM »
โว๊วววววว นั่งคิด นั่งพิมพ์ทั้งวัน ยังพิมพ์ไม่จบ ลงไปทานข้าวก่อน พอขึ้นมาอีกที ทุกท่านได้เสริมในสิ่งที่ผมคิดอยู่แล้ว....ขอไม่พิมพ์ซ้ำนะครับ โดยเฉพาะความคิดเห็นของพี่โส น้องแอน น้อง ZZZ

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ช่วยสร้างสรรค์ เวปไซต์แห่งนี้ให้เป็นบ้านอีกหลังที่ต้องเข้ามาติดตามข่าวสารอยู่ตลอดเวลา อยู่ยืนยาวนานมาจนถึงตอนนี้ ข้อมูลต่างๆ โดยเฉพาะหมอลำคณะต่างๆ ได้ติดตามจากทุกท่านที่นำมาฝากได้อย่างดีเยี่ยม ถึงผมไม่มีโอกาสได้ชม แต่ก็ได้ติดตามคลิปบรรยากาศ ม่วนๆ หน้าเวทีจากเวปไซต์แห่งนี้ ขอบคุณมิตรภาพที่เกิดขึ้นในที่แห่งนี้ ผมในฐานะแอดมินที่ดูแลห้องห้องหนึ่งในเวปแห่งนี้ ทราบดีว่ากว่าจะได้ซึ่งภาพ คลิป หรือข่าวสารหลายๆ อย่างเจ้าของกระทู้แต่ละท่านจะต้องเสียสละมากน้อยเช่นไร...

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นให้เรามองเห็นเป้าหมายที่ท้าทายข้างหน้าอีกระดับ ที่เราจะต้องปีนขึ้นไปให้สูงยิ่งขึ้น และส่วนที่ท่านเห็นว่ายังขาดหายไป ทีมงานทุกท่านจะได้พากันสรรหา บุคคลากรเพิ่มเติม หรือวางแผนการดำเนินการในขั้นตอนต่อไป เพื่อจะนำข่าวสารและความม่วนซื่นโฮแซวมาฝากมาต้อนพี่น้องเฮา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังคำนึงถึงต้องทำด้วยความถูกต้อง ถูกธรรมนองคลองธรรม และถูกกฎหมาย เพื่อป้องกันสิ่งที่ไม่พึงประสงค์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต กับเวป ซึ่งก็คือ บ่าววีโดยตรง เพราะเวปแห่งนี้เป็นเวปส่วนบุคคลที่บ่าววีจัดทำขึ้น...ครับผม

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:14:07 PM »
แตงว่า เป็นสิ่งที่ดี ที่มีใครคนหนึ่งทำพื้นที่ขึ้นมา สำหรับแลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสาร ของวงการหมอลำ ให้ทั้งคนที่เป็นสมาชิก หรือไม่ใช่สมาชิกเข้ามาดู มาชม มาหาข้อมูล โดยเฉพาะคิวงานการแสดงของแต่ละคณะ แตงว่าคนคนนั้น เสียสละมากอยู่นะคะ ค่าสมัครสมาชิกกะบ่ได้เสีย คนบ่ได้เป็นสมาชิก กะสามารถเข้าถึงข้อมูลที่สมาชิกเอามาลง ถ้าจะมีการขอเงินสนับสนุนค่าใช้จ่าย เพินกะบ่ได้บังคับ แล้วแต่กำลังศรัทธาทั้งนั้น แตงยอมรับค่ะ ว่าแตงบ่เคยช่วยในเรื่องค่าใช้จ่ายเลย แต่คนที่มาบอกเพินว่า น่าจะจั่งซั่น จั่งซี่ อันนั้นบ่ดี อันนี่บ่คือ คุณทำ หรือให้อะไรแล้วหรือยัง นอกจากการติ ๆ ๆ ๆ ๆ สำหรับตัวแตงเองกะบ่ได้ว่าจะของดีหรอกนะคะ การที่แตงรู้คิวงานของคณะต่าง ๆ ได้รู้จักพี่ ๆ น้อง ๆ ในเวปนี้ ซึ่งกะบ่หลายคนดอกค่ะ แตงกะถือว่านี่คือกำไรสำหรับตัวเองแล้ว บ่ขอหยังหลายเลย ถ้าบ่มักแตงว่าอย่าเข้ามา บ่ต้องมาติ กะขอให้อยู่ในพื้นที่ที่เขาคนนั้นคิดว่าดีที่สุดไปกะแล้วกัน เพราะเท่าที่เบิ่ง ตามความรู้สึกแล้ว บ่ได้ติเพราะหวังดีอ่ะค่ะ 

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:19:57 PM »

พี่สาวคนสวย ลมออกหูอีกแล้ว อร๊ายสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
อาการ ของสาววัยทอง ค่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:41:39 PM »
ต่อไปนี้จะบ่มีช่อง ว่างสำหรับ พวกที่ชอบแสดงกล้ามดาก ค่ะ......

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:15:21 PM »
ต่อไปนี้จะบ่มีช่อง ว่างสำหรับ พวกที่ชอบแสดงกล้ามดาก ค่ะ......

อุป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดด อร๊ายสสสสสสสสสสสสสสสสสส เลิศๆ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:18:34 PM »
แตงว่า เป็นสิ่งที่ดี ที่มีใครคนหนึ่งทำพื้นที่ขึ้นมา สำหรับแลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสาร ของวงการหมอลำ ให้ทั้งคนที่เป็นสมาชิก หรือไม่ใช่สมาชิกเข้ามาดู มาชม มาหาข้อมูล โดยเฉพาะคิวงานการแสดงของแต่ละคณะ แตงว่าคนคนนั้น เสียสละมากอยู่นะคะ ค่าสมัครสมาชิกกะบ่ได้เสีย คนบ่ได้เป็นสมาชิก กะสามารถเข้าถึงข้อมูลที่สมาชิกเอามาลง ถ้าจะมีการขอเงินสนับสนุนค่าใช้จ่าย เพินกะบ่ได้บังคับ แล้วแต่กำลังศรัทธาทั้งนั้น แตงยอมรับค่ะ ว่าแตงบ่เคยช่วยในเรื่องค่าใช้จ่ายเลย แต่คนที่มาบอกเพินว่า น่าจะจั่งซั่น จั่งซี่ อันนั้นบ่ดี อันนี่บ่คือ คุณทำ หรือให้อะไรแล้วหรือยัง นอกจากการติ ๆ ๆ ๆ ๆ สำหรับตัวแตงเองกะบ่ได้ว่าจะของดีหรอกนะคะ การที่แตงรู้คิวงานของคณะต่าง ๆ ได้รู้จักพี่ ๆ น้อง ๆ ในเวปนี้ ซึ่งกะบ่หลายคนดอกค่ะ แตงกะถือว่านี่คือกำไรสำหรับตัวเองแล้ว บ่ขอหยังหลายเลย ถ้าบ่มักแตงว่าอย่าเข้ามา บ่ต้องมาติ กะขอให้อยู่ในพื้นที่ที่เขาคนนั้นคิดว่าดีที่สุดไปกะแล้วกัน เพราะเท่าที่เบิ่ง ตามความรู้สึกแล้ว บ่ได้ติเพราะหวังดีอ่ะค่ะ 

เห็นด้วยครับบบบ เพราะเคยคุยกับพี่วีตั้งแต่ทำเว็บใหม่ๆ  จุดประสงค์ของพี่วีกะคือให้คนมาเข้ามาเล่นเว็บม่วน แค่นี้ลาวกะดีใจแล้วละครับบบบบบบ เพราะว่าเพิ่นเป็นรับพัฒนาเว็บไซต์ต่างๆอยู่แล้ว

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:30:22 PM »
ตอนนี้แอนมีความสุข มากมายค่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:42:38 PM »
ตอนนี้แอนมีความสุข มากมายค่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

แม่แหล่ว ผู้เพิ่นทั้งรวย ทั้งสวย ทั้งมีเงินเก็บเนาะ อิอิ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:44:23 PM »

แม่แหล่ว ผู้เพิ่นทั้งรวย ทั้งสวย ทั้งมีเงินเก็บเนาะ อิอิ

ว๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆ บ่มีแฟนคือพี่บีบี ดิละค่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:46:33 PM »

ว๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆ บ่มีแฟนคือพี่บีบี ดิละค่ะ อิๆๆๆๆๆๆๆ

น่านๆๆๆๆๆๆ คนนั้นกิ๊กบ่อน้อ คนที่อยู่....นั้น อิอิ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:13:05 PM »
เป็นกำลังใจให้คับพี่วี
เวปอันดับ1เพื่อสรรค์สร้าง สืบต่อ ถ่ายทอด วัฒนธรรมลูกทุ่งอิสานอีกแขนงหนึ่งทางสื่อโลกออนไลน์เพื่อคนรุ่นหลังมีไว้ชม ไว้ติดตาม ข่าวคราวความเคลื่อนไหวในวงการลูกทุ่งอิสานหมอลำตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน ผมว่านี้คือจุดหลักของเวปนะครับ ไม่มีใครมาบริการใครความรู้อยากได้ต้องศีกษาหลักการเดียวกันคับ ใครค้นใครศึกษาคนนั้นได้ครับ ไม่มีเวปนี้เกิดขึ่นเราก็ไม่รู้จะไปสืบหาข่าวคราวความเคลื่อนไหวของลูกทุ่งหมอลำได้ติดตามขนาดนี้ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านนะครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:15:09 PM »
เจ้าของกระทู้ รู้สึก จะชอบแต่วิจารณ์จังเลยเนอะครับ  ชอบวิจารณ์แต่ไม่ทำอะไรให้เป็นประโยชน์ ก็อยู่เงียบๆดีกว่าใหมครับ  ทำไมโดนแบนแล้ว ก็สมัคร USER ใหม่มาเรื่อยๆหนอ...??????? สร้างปัญหาก่อกวนมากกว่า

ผมใม่เห็นเจ้าของกระทู้เข้ามาตอบหรือชี้แจง เข้าใจว่าคงโดนแบนไปแล้ว เอากลางๆนะครับ เวปนี้ดีครับ ใช้ง่าย เพราะอาจเป็นเวปแรกจึงทำให้คนรู้จักและชอบ แต่ผมอยากให้มองข้อเสนอแบบไม่มีอัคติ เพราะท่านเองว่าเขาอัคติ มีหลายข้อที่ปรับปรุงใด้ก็ดีครับ สำหรับผมมีข้อเสนอแนะอยากให้ทีมงานที่เป็นที่รู้จักทั่วไป(มีบารมี)ลดการใช้ภาษาที่ค่อนข้างก้าวร้าว รุนแรง อย่าลืมว่าท่านเป็นผู้ดูแลบอลด์เสียงอีสาน และรัตนะฯ มันจึงทำให้คนที่เข้ามาอ่านมองว่าเวปนี้เป็นของสองคณะนั้นได้ครับ อีกอย่างมันทำให้คณะของท่านมีแฟนเพิ่มขึ้นได้ครับ อยากให้รับฟังครับ ลดอาการ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ลงก็จะดี ส่วนเรื่องอื่นผมอยากให้บอร์ดนี้ปราศจากเรื่องเพศครับ มีสมาชิกหลายท่าน post ทำนองนี้บ่อยจนมันทำให้เหมือนกับว่าเป็นช่องทางเพื่อประสงค์อื่น
หมายเหตุ นี่เป็นครั้งที่2 ที่ผมแสดงความคิดเห็นต่างจากทีมงาน ก็คงไม่พลักผมไปอยู่ฝั่งนะครับ

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะครับ เท่าที่จับใจความได้มีสาม สี่ ประเด็น....

เหอะ ๆ เจ้าของกระทู้นี้ คือ ท่านเดียวกันที่คุณเจฟกล่าวถึงในกระทู้แรกที่เข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านหลังนี้ ลองเข้าไปดูย้อนหลังนะครับ และถ้าท่านได้ติดตามเจ้าของกระทู้มาตลอดท่านก็จะเห็นว่าการแสดงความคิดเห็นแต่ละครั้งออกไปแนวทางใด และพี่ท่านก็โดนแบนแล้วแบนอีก สมัครเข้ามาใหม่ในหลายๆ ชื่อ แต่ก็มิวายจะโดนเข้าอีหร๊อบเดิมอีก

ขอบคุณที่กรุณาฝากเตือนการแสดงความคิดเห็น...จะระมัดระวังในการใช้ภาษาให้มากชึ้นครับ แต่ขอท้าวความความเป็นมาให้เห็นอีกมุม การแสดงความคิดเห็นต่างๆ ผู้แสดงความคิดเห็นควรที่จะมีข้อมูลมาก่อนหน้าด้วย แต่หลายครั้งหลายหนที่การแสดงความเห็นนั้นปราศจากซึ่งข้อมูลเท็จจริงในปัจจุบัน หรือไม่ได้ติดตามข่าวสารอะไรเลย แสดงความคิดเห็นมาที เงิบ....เลยที่เดียว....

สามเรื่องที่มองว่าเวปแห่งนี้เป็นบอร์ดของเสียงอิสานและรัตนศิลป ลองเทียบสัดส่วนกันดูนะครับ ว่ากระทู้ใหม่ของแต่ละคณะแต่ละบอร์ด แต่ละเดือน แต่ละสัปดาห์ กระทู้คณะใหนมีการอัพเดทข้อมูลข่าวสารมากกว่ากัน และถ้าท่านอยากที่จะเห็นข้อมูลชัดๆ ลองคลิกเข้าไปดูที่สถิติของเวปนะครับ ก็จะเห็นได้อย่างชัดเจนมากยิ่งขึ้น...

ส่วนประเด็นเรื่องเพศ....เท่าที่ติดตามเรื่องราวต่างๆในนี้ ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ ถึงจะมีเรื่องแบบนี้ เราก็มีกระทู้เตือนไว้ด้วย ปักหมุดไว้อีกต่างหาก ส่วนนอกเวป เป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ....

ประเด็นสุดท้าย การแสดงความคิดเห็น พื้นที่แห่งนี้เราเปิดให้แสดงความคิดเห็นได้อย่างเสรี อาจจะมีบางคนเท่านั้นแหละครับที่มีปัญหา และก็จะเป็นคนเดิมๆ มาแนวเดิมๆ โดยที่เราก็ติดตามความเคลื่อนไหวมาโดยตลอด...ส่วนคุณเจฟนั้น สบายใจได้หายห่วง ทั้งสองประเด็นที่แสดงความคิดเห็นมา ไม่มีอะไรในกอไผ่ เราสามารถชี้แจงได้ครับ...

ขอให้ท่านมีความสุขในบ้านหลังนี้ ทีมงานทุกท่านจะพยายามสรรหา ข่าวสาร ฯลฯ มาอัพเดทในทุกๆเรื่องราวครับผม...ขอบคุณครับ

ผมใม่เห็นเจ้าของกระทู้เข้ามาตอบหรือชี้แจง เข้าใจว่าคงโดนแบนไปแล้ว เอากลางๆนะครับ เวปนี้ดีครับ ใช้ง่าย เพราะอาจเป็นเวปแรกจึงทำให้คนรู้จักและชอบ แต่ผมอยากให้มองข้อเสนอแบบไม่มีอัคติ เพราะท่านเองว่าเขาอัคติ มีหลายข้อที่ปรับปรุงใด้ก็ดีครับ สำหรับผมมีข้อเสนอแนะอยากให้ทีมงานที่เป็นที่รู้จักทั่วไป(มีบารมี)ลดการใช้ภาษาที่ค่อนข้างก้าวร้าว รุนแรง อย่าลืมว่าท่านเป็นผู้ดูแล---ด์เสียงอีสาน และรัตนะฯ มันจึงทำให้คนที่เข้ามาอ่านมองว่าเวปนี้เป็นของสองคณะนั้นได้ครับ อีกอย่างมันทำให้คณะของท่านมีแฟนเพิ่มขึ้นได้ครับ อยากให้รับฟังครับ ลดอาการ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ลงก็จะดี ส่วนเรื่องอื่นผมอยากให้บอร์ดนี้ปราศจากเรื่องเพศครับ มีสมาชิกหลายท่าน post ทำนองนี้บ่อยจนมันทำให้เหมือนกับว่าเป็นช่องทางเพื่อประสงค์อื่น
หมายเหตุ นี่เป็นครั้งที่2 ที่ผมแสดงความคิดเห็นต่างจากทีมงาน ก็คงไม่พลักผมไปอยู่ฝั่งนะครับ

อย่าคิดหลายน้องหล่า ชอบอิหยั่งมักอิหยั่งก็ไปใช้บริการเด้อค่ะ.....

ไผ๋ว่าหยังกะซ่าง ไผ๋สิเว้าหยังกะซ่าง ผมได้เบิ่งหมอลำย้อนเบิ่งคิวงานติดตามข่าวสารจาก เวปลูกทุ่งหมอลำดอทคอมแห่งนี้ เฮ็ดงาน ว่างๆๆ ผมกะฟังวิทยุ ถึงแม้สิบ่อค่อยได้โพสอีหยังแต่กะติดตามตลอด  แต่อันนี้ผมกะอดบ่อใด้ที่มีคนมาว่าให้.....โอ๊ย เหลียใจเด้หว่ะ

ไผ๋ว่าหยังกะซ่าง ไผ๋สิเว้าหยังกะซ่าง ผมได้เบิ่งหมอลำย้อนเบิ่งคิวงานติดตามข่าวสารจาก เวปลูกทุ่งหมอลำดอทคอมแห่งนี้ เฮ็ดงาน ว่างๆๆ ผมกะฟังวิทยุ ถึงแม้สิบ่อค่อยได้โพสอีหยังแต่กะติดตามตลอด  แต่อันนี้ผมกะอดบ่อใด้ที่มีคนมาว่าให้.....โอ๊ย เหลียใจเด้หว่ะ

เป๊ะ เวอร์ ค่ะ...........

...