รับทำเว็บ สมุทรปราการ

น้องก้อย(สาวขี้ดื้อ)ทำไมถึงโดนแบน User

• 13 ตอบ
  • 15740 อ่าน

น้องก้อย(สาวขี้ดื้อ)ทำไมถึงโดนแบน User
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:05:00 PM »
พี่นกเจ่า อยากฮู้ครับ ว่า น้องก้อย(สาวขี้ดื้อ)ทำไมถึงโดนแบน User
เพราะบ่ได้เข้ามาในเว็ปโดนเติบ เห็นอีกทีบ่มีแล้ว บ่กล้าถามไผ นอกจากพี่นกเจ่า

คนนี้ฉ้อโกงการทำเสื้อเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมครับ และกะได้รับแจ้งการโกงจากอีกหลาย ๆ ส่วน  บ่าววีปลดออกจากทีมงานและลบยูสเซอร์ทิ้งเองครับ ตอนนี้รอหมายศาล เอกสารในการแจ้งความ การเสียหาย ฯลฯ และ

ขอประกาศให้ท่านใดที่พบเห็นบุคคลในภาพ คือ นางสาวนิภาพร บัวสา หรือชื่อเล่น ก้อย  นามแฝง สาวขี้ดื้อ ณ ภูเขียว , สาวดินแดนอ้อยหวาน อุทยานมิตรผล   รบกวนแจ้งให้ติดต่อกลับไปยังร้านเสื้อ เพื่อชำระค่าเสื้อ

Facebook : http://www.facebook.com/sawgoy

และทางร้านได้ส่งทนายและตำรวจไปยังบ้านตามที่อยู่ จ.ชัยภูมิ และจะดำเนินการตามกฏหมายต่อไป

และขอให้ท่านจงโปรดระมัดระวังในการคบหา เพื่อไม่ให้โดนหลอกหรือฉ้อโกงได้อีก

Re: น้องก้อย(สาวขี้ดื้อ)ทำไมถึงโดนแบน User
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:33:05 PM »
เรื่องบางเรื่องเนาะ ยิ่งไม่อยากยุ่งเกี่ยว ยิ่งไม่อยากรับรู้ พยายามท่องคำว่า ให้อภัย....ต่างคนต่างอยู่

แต่ทำไมไม่รู้ มันคือยิ่งทำให้เราได้เห็นอะไรหลายๆ อย่าง จนบางครั้งเกือบตบะแตก หรือ เผลอไผลแตกไปเล็กน้อย...55 โลกปัจจุบันมันแคบลงมาก ยิ่งในโลกของโซเชี่ยลเน็ตเวิร์คด้วยแล้ว เหตุการณ์ต่างๆ สามารถรับรู้ได้แบบเรียลทามกันเลยทีเดียว...ใคร ทำอะไร ที่ไหน อย่างไร รู้เหมิดพี่น้องผม บางเรื่องแทบจะบ่ต้องหากันเลย...โฮ๊ะ โฮ๊ะ 

Re: น้องก้อย(สาวขี้ดื้อ)ทำไมถึงโดนแบน User
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:34:39 PM »
พี่นกเจ่า อยากฮู้ครับ ว่า น้องก้อย(สาวขี้ดื้อ)ทำไมถึงโดนแบน User
เพราะบ่ได้เข้ามาในเว็ปโดนเติบ เห็นอีกทีบ่มีแล้ว บ่กล้าถามไผ นอกจากพี่นกเจ่า

พี่นกเจ่ากะบ่รู้คือกัน จร้า  อีกจักหน่อย 

พี่นกเจ่า  กะจะโดน คือกัน  อิอิอิ

อย่างที่เวปมาสเตอร์บอกครับ ใช้ชื่อเสียงที่สั่งสมมานาน ในเวปลูกทุ่งหมอลำ ไปทำเสื้อจำหน่าย แล้วไปฉ้อฉลโกงเงินค่าเสื้อ จนเป็นเรื่องเป็นราวให้เดือดร้อนถึงผู้ใหญ่ หนีปัญหา ไม่ยอมปรึกษา ปล่อยให้ปัญหาบานปลาย ชื่อเสียงเวปเสียหาย ถึงคราวปัญหาเงียบก็ไม่เข้ามาพูดคุยกับเจ้าของเวป ถึงขนาดบางงานเจอหน้า ยังไม่ยอมทักทายเจ้าของเวป เพิกเฉย ทุกวันนี้ยังโลดแล่นอยู่ในวงการหมอลำ อยู่ติดคณะโน้น คณะนี้ ไปเรื่อย ๆ ก็อยากจะเตือนให้ทุกท่านควรระวังตัวกันไว้ด้วยนะครับ ด้วยความเป็นห่วง เป็นใย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:15:05 PM »

คนนี้ฉ้อโกงการทำเสื้อเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมครับ และกะได้รับแจ้งการโกงจากอีกหลาย ๆ ส่วน  บ่าววีปลดออกจากทีมงานและลบยูสเซอร์ทิ้งเองครับ ตอนนี้รอหมายศาล เอกสารในการแจ้งความ การเสียหาย ฯลฯ และจะขึ้นป้ายประกาศเป็นบุคคลอันตรายของเว็บและวงการลูกทุ่งหมอลำในเร็ว ๆ นี้ครับ

จ๊ะๆๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:22:31 PM »
พึ่งมาอ่าน ............ ปากบ่ออก ........

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:25:26 PM »
พี่แอน สุดยอดมากครับ ขนาดถูกเขาว่า ยังยินดีให้อภัย ^  ^ ปลื้มพี่แอนครับ :m054:

ส่วนพี่เษม เคยเจอกันหลายครั้ง ตัวจริงพี่อ่ะเป็นคนเรียบร้อยมาก ไม่เหมือนในเวปเลย ยังกะคนละคน ที่ผ่านมาอยากฝากเตือนพี่ด้วยว่า ระวังจะโดนเขาหลอกใช้ โดนเขาปั่นหัว มีแต่ผู้ใหญ่มาพูดเป็นเสียงเดียวกันขนาดนี้ สาวเมืองน้ำตาลคงสร้างวีรกรรมไว้ไม่น้อยแน่ ๆ ไม่อยากจะเชื่อว่าพี่เษม ไม่รู้เรื่องอะไรเลย  :m075:

แต่คงอีกไม่นานหรอกครับ รอบันทึกข้อความ และหมายกำหนดไต่สวนจากศาล เพราะยังไงก็คงต้องนัดไกล่เกลี่ยกันในชั้นศาล เพราะเคยนัดมาโรงพักแล้วแต่เขาเพิกเฉย เรื่องอยู่ระหว่างส่งฟ้องศาล ครับเด่วพี่เษมก็จะเห็นเอง อยากให้พี่ตาสว่าง  :m153:

เขาทำผิดไม่สำนึกแล้ว ยังคอยตามแขวะ ตามระราน ตามเหน็บแนม แบบไม่รู้ว่าตัวเองกำลังจะเดือดร้อน ใช้ชีวิตเป็นปกติ แบบหน้าตาเฉย แล้วยังไปจัดทัวร์ชมหมอลำอีก ยิ่งตอนนี้เห็นไปตีสนิทกับวงหมอลำคณะโน้น คณะนี้ ผมหล่ะกลัว เขาจะไปทำเรื่องไม่ดีให้เสื่อมเสีย ถึงหมอลำ กลุ้มใจมากครับ :m020:

คอยดูตอนต่อไป ทำผิดแล้วยังมาระราน คนอื่น คงปล่อยไว้ไม่ได้ เขาเล่้นแต่ในคีย์บอร์ด เจอของจริงเข้าเขาจะทำยังไงต่อไป ก็คอยดูกันครับ  :m114:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:49:41 PM »
อ่านเอาเด้อค่ะ พอเว้าแล้ว แอนละสงสารที่คือ บ่าววี...แต่แอนขอเป็นอีกกำลังใจอีกคนเด้อค่ะ

ปล.บ่แม่นว่ายกยอเพื่อทำลายเด้อนี้ แอนรักจากใจจริง ค่ะ

พี่แอนครับ อ้ายบ่าววีเลางานหลายคือหยัง ยุ่งปานได๋ ก็ต้องได้ไปขึ้นโรงพัก ไห่ปากคำกับตำรวจ ผมหล่ะงึดเลาหลาย เจอกันยุงาน แทนที่สาวเมืองน้ำตาล สิเข้ามาขอโทษ กะบ่มาเดินผ่านหน้าไปเฉย ๆ มีหยังพี่บ่าววีซ่อยเหลือมาโดยตลอด ทำไมทำแบบนี้ผมกะบ่เข้าใจเพิ่นคือกัน คือโพดคักแท้ สั่นเด้ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:49:59 AM »
เห็นการสนทนาแล้วอดที่จะเข้ามาแสดงความคิดเห็นไม่ได้ ออกตัวก่อนครับว่ายังใหม่จึกไม่ค่อยรู้อะไรมาก แต่ก็อาจเป็นการดีที่จะใด้มีความคิดกลางๆ
1. ขอบคุณเจ้าของห้องนี้ คุณเกษมที่ตอบคำถามข้างบนใด้ดีและเป็นธรรมชาติ
2. ผมใม่รู้ว่าผู้ถูกกล่าวถึงคือใคร ทำผิดอะไรมาก แต่ที่แน่ๆเขาไม่มีโอกาสชี้แจง มันเลยมีข้อมูลเพียงด้านเดียว ไม่ใช่ว่าจะไม่เชื่อสิ่งที่พูดกันมา แต่ดูจะไม่เป็นธรรมกับผู้ถูกกล่าวถึงนักเหมือนกำลังโดนขึง
3. ถ้าเราแจ้งความหรือดำเนินการตามกฏหมายควรรอสักนิดดีไหมครับ ให้ทุกอย่างใด้ข้อสรุปแล้วค่อยเอามาประกาศกันถึงตอนนั้นเอารูปมาให้ดูด้วยนะครับ อย่างน้อยเวปเองก็ไม่เสี่ยงกับการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล
4.บางความเห็นใด้เอาความขัดแย้งส่วนตัวมาประกอบเลยทำให้เวปหมอลำนี้เหมือน...

นี่เป็นความคิดเห็นครับ
1. ไม่ขอออกความเห็นครับ
2. เรื่องนี้เกิดขึ้นตั้งแต่ เดือน กค.55 และคุณเจฟเข้ามาเป็นสมาชิกเมื่อ ตค.55 คุณเจฟเลยไม่ได้เห็นว่าช่วงนั้นเกิดอะไรขึ้นบ้างบนเวปบอร์ดของเรา หรือเปล่า ซึ่งถ้าไม่ได้เป็นสมาชิกแต่เข้ามาติดตามข่าวสารโดยตลอดน่าจะเห็นอะไรบ้าง เจ้าของร้านมาตั้งกระทู้ถามหาคู่กรณี เกือบทุกวัน วันละหลายๆ กระทู้ ละลานตาเต็มบอร์ดกันเลยทีเดียว แต่ไม่ได้รับการสื่อสารหรือตอบกลับใดๆ จากคู่กรณีเลย ช่วงนั้นผมก็สงสัย แต่ไม่ได้ติดตามเรื่องนี้มากมากอะไรนัก จนกระทั่งผ่านมานานพอสมควร จึงเริ่มรู้ข่าวสารจากผู้ที่เกี่ยวข้องโดยตรง เรื่องนี้ไม่ใช่ว่าคู่กรณีไม่มีโอกาสชี้แจง แต่เขาเลือกที่ไม่ชี้แจงมากกว่า ทั้งในนี้ และที่อื่นที่ผู้เกี่ยวข้องนัดหมายเจรจาไกล่เกลี่ย
3. ทุกอย่างเป็นไปตามกระบวนการยุติธรรมแล้วครับ เรื่องถึงจุดที่ควรจะประกาศประชาสัมพันธ์แล้ว แต่จุดประสงค์ของพวกเราคือ อยากฝากเตือนให้ทุกท่าน ที่ติดตามบอร์ดได้โปรดระมัดระวังตัว ก็เท่านั้นครับ ว่าเรื่องแบบนี้มีอยู่จริง...และนี่ก็เป็นเพียงแค่ เรื่องเดียวที่มีหลักฐานชัดเจน...ยังมีอีกหลายรูปแบบนะครับพี่น้อง แจ้งเตือนอีกครั้งโปรดระมัดระวังเป็นอย่างยิ่ง
4. ไม่ขอออกความเห็นครับ...

ปล.เห็นด้วยเรื่องนึงกับนางนกเจ่า ควรแยกกระทู้นี้ออกจากกระทู้ของเผิ่น แต่ที่เข้ามาตอบในนี้เพราะมีคนมาถาม กะเลยพากันเข้ามาตอบ กะถ่อนั้นหละ...

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:20:58 PM »
ขออนุญาตแยกกระทู้ตามที่เสนอนะครับ แล้วจะทำสารบัญสำหรับสมาชิกที่โดนแบน ว่ามาจากสาเหตุหยัง เอาเฉพาะคนหลัก ๆ จังสิบ่ต้องสอบถามกันหลายเรื่องและเอาไว้เป็นหลักฐานให้คนได้รับทราบความประพฤติต่อไป

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:01:11 AM »

แอนเชื่อเรื่องนี้ มีจริงค่ะ ใครทำอะไร ก็ได้แบบนั้น ค่ะ

ปล.ขอให้ชาวเว๊ปลูกทุ่งของเฮา ฮักหอมกันไว้เด้อค่ะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 06:47:57 PM »

แอนเชื่อเรื่องนี้ มีจริงค่ะ ใครทำอะไร ก็ได้แบบนั้น ค่ะ

ปล.ขอให้ชาวเว๊ปลูกทุ่งของเฮา ฮักหอมกันไว้เด้อค่ะ

บุ๋ยๆๆ นางเอกมาเอง โดยตรงเลยเนาะ อิอิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:25:15 PM »
งง ๆๆ ครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 01:20:45 PM »

บุ๋ยๆๆ นางเอกมาเอง โดยตรงเลยเนาะ อิอิ

จ้ำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 07:00:48 PM »
เพิ่นอาจจะคิดว่า...(อาจจะ!!เด้อพี่น้อง)...จำนวนเงินแค่นี้...ก็ได้มั๊งแต่

ราวคือสิบ่คิดว่า เงินเท่าไหร่ศาลก็ประทับรับฟ้องได้ ถ้าคนร้อง(คู่กรณี)มีหลักฐานมากพอ
ซึ่งจะเปรียบเทียบกับ เงินด่วนที่บริษัทต่างๆ(เช่น อิออน เป็นต้น)เขามาทวงไม่ได้

เพราะว่าเงินจำนวนนี้ ท่านก็อาจจะโดนบังคับคดีได้เหมือนกัน สิหนีไปใส

...