รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ไผ่ปลื้มแฟนเพลงชอบยางลบหัวใจชื่อเสียสละ

• 4 ตอบ
  • 3783 อ่าน

ไผ่ปลื้มแฟนเพลงชอบยางลบหัวใจชื่อเสียสละ

ไผ่ พงศธร ปลื้มแฟนเพลงชอบยางลบหัวใจชื่อเสียสละ ติดชาร์ตท็อปเทน 94.5

ไผ่ พงศธร เจ้าของเสียงเพลง ยางลบหัวใจชื่อเสียสละ เปิดเผยกับไอ.เอ็น.เอ็น.ว่าอยากขอบคุณแฟนเพลงที่ให้การสนันสนุนภายหลังเพลง ยางลบหัวใจชื่อเสียสละ ติดชาร์ต 94.5 หลายสัปดาห์ ด้าน น่านฟ้า กาฬสินธุ์ เผยเช่นกันว่าดีใจที่ผลงานเพลงใหม่ของตน อิจฉานก เข้าชาร์ตใน 94.5 แสดงว่า แฟนเพลงยังไม่ลืมตน

" ดีใจมาก ๆ ครับที่แฟนเพลงสนับสนุน ผมก็เดินสายร้องเพลงตามปกติ ปีนี้ก็ถือว่าได้รับการต้อนรับมากพิเศษดีใจจริง ๆ" ไผ่ เผย

ด้าน น่านฟ้า กาฬสินธิ์ เผยเช่นกันว่า " กับงานเพลงใหม่ก็ปล่อยเพลง อิจฉานกไปก่อนครับ ลองดูกระแส เห็นเข้าชาร์ต หลายสถานีแสดงว่าแฟนเพลงยังไม่ลืม"

ด้าน ถลา เสนานิคม เจ้าของเสียงเพลง แฟนแก่หนึ่งในอันดับเพลง 94.5 เผยเช่นกันว่าแม้ตนเองจะเป็นศิลปินรุ่นใหญ่ แต่แฟนเพลงที่สนับสนุนตนก็ยังเหนียวแน่น

" กับงานเพลงชุดนี้ผมทำเอง ปกติก็ทำกับอาร์สยาม แต่ชุดนี้เห็นว่าโอกาสกำลังดี น่าจะปล่อย ออกมา ก็กระแสดีนะครับ คอนเสิร์ตก็มีตลอด" ถลา เผย
สำหรับอันดับเพลง 94.5 สัปดาห์ที่ 17 ประจำวันที่ 22 ส.ค. 2552 มีดังนี้
รายงาน 10 อันดับเพลงลูกทุ่งยอดนิยม กับ โอเอ ทุกวันเสาร์ เวลา 20.00 - 21.00 น.
1. เกลียดคนสวย หนู มิเตอร์
2. อย่าโทรมาแค่ปลอบใจ ตั๊กแตน ชลดา
3. แค่โทรมาบอกว่าคิดถึง หลวงไก่
4. คำว่าจบพูดเบาๆก็เจ็บ เอิร์น สุรัตน์ติกานต์( เอิร์น เดอะสตาร์ )
5. จันทร์ หญิง ธิติกานต์
6. รักคนมีแฟน เอเซียร์
7. ยางลบหัวใจชื่อเสียสละ ไผ่ พงศธร
8. คิดถึง คิดถึง พี สะเดิด
9. แฟนแก่ ถลา เสนานิคม
10. อิจฉานก น่านฟ้า กาฬสินธุ์

http://www.innnews.co.th/tung.php?nid=186489

Re: ไผ่ปลื้มแฟนเพลงชอบยางลบหัวใจชื่อเสียสละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:02:23 PM »
เพลงซึ้งแฮงอ้ายเอ้ย

Re: ไผ่ปลื้มแฟนเพลงชอบยางลบหัวใจชื่อเสียสละ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:14:23 PM »
ชอบเพลงไผ่ตั้งแต่ชุดแรกจนชุดปัจจุบันฟังมาทุกเพลง ชอบทุกเพลงเลย ยางลบหัวใจก็ฟังบ่อยฟังไปอาบน้ำไปเย็นสบาย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 02:45:46 AM »
ผมกะปลื่มคือกันคับ
เข้ากับชีวิตผมอยู่ช่วงหนึ่งคับ
มักสุดๆๆๆๆๆเลยล่ะคับ

...