รับทำเว็บ สมุทรปราการ

สาวน้อยเพชรบ้านแพงไปแสดงที่ วัดโพธิ์ทอง อ.สุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู 17 เมษา 56

• 3 ตอบ
  • 2168 อ่าน

ได้ข่าวมาว่าปีนี้คุณหมออ๊อดได้ว่าจ้างสาวน้อยเพชรบ้านแพง ไปฉลองงานผ้าป่า ณ วัดโพธิ์ทอง บ้านเซินราษฏร์เกษมศรี ต.นาดี อ.สุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู วันที่ 17 เมษายน 2556 นี้ (ขอสอบถามคุณหมออีกครั้งเพื่อความแน่ใจ) แฟนๆสาวน้อยไปโฮมกันเด้อจ้า คุณหมอผู้ใจดีท่านจ้างมาเป็นปีที่ 3 ติดต่อกันแล้ว แกเอาหมอลำมาช่วยงานวัด 3 ปีแล้วเพื่อหาเงินสร้างศาลาการเปรียญ สร้างอาคารสำนักงานเจ้าคณะอำเภอสุวรรณคูหาและหอระฆังวัดโพธิ์ทอง หนูโชคดีมากที่ได้เกิมาเป็นลูกบ้านเซินฯ ได้มีคนใจบุญจ้างหมอลำและหาเงินมาสร้างวัด ให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรือง หนูขอกด like ให้คุณหมอเด้อคร้าจักล้านครั้ง
ปี 2554 คุณหมอกะจ้างหมอลำคณะรุ่งทิวอำนวยศิลป์ สร้างศาลาการเปรียญ(ตอนนี้กะเรียบร้อยแล้ว)
ปี 2555 คุณหมอกะจ้างหมอลำกลอนซิ่งคณะ สด นำชัย อินธิวงษ์
ปี 2556 กะได้ข่าวว่าคุณหมอกะจ้างหมอลำคณะสาวน้อยเพชรบ้านแพงมาช่วยวัดอีก(ยังบ่ยืนยัน)
ขอให้ใครทราบข้อมูลแน่นอนมาช่วยยืนยันด้วยนะคะ

โทรถามพี่สาวคุณหมอ(แม่หนูไปถามพี่สาวเพิ้นแล้วบ้านใกล้กัน)confirm คะ คุณหมอจ้างแล้ว ใครอยู่ใกล้ไปม่วนนำกันเด้อคร้า

หมอลำกะไปทำสัญญาเมือ่ตอนค่ำๆเลยยังบ่ลงคิวงาน  จัํ่งได๋กะขอบคุณนะครับ

...