รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ขอเสียงผู้ที่สิไปเต้ย สาวน้อยเพชรบ้านแพงที่ตลาดสมาพร บางพลีแหน่เร็วๆๆๆ

• 13 ตอบ
  • 3671 อ่าน

:m016: ขอเสียงผู้ที่สิไปเต้ย สาวน้อยเพชรบ้านแพงที่ตลาดสมาพร บางพลีแหน่เร็วๆๆๆ  พ้อกันหน้าเวทีเด้อพี่น้อง :m121:

ผ่านทางตลาดศมาภรณ์คือเห็นเวทีบ่แม่นของสาวน้อยรถเวทีรถบัสกะบ่เห็นแต่มีเวทีกำลังกางแล้ว
ข้อสังเกตุเวทีคือน้อยแท้บ่มีทางขึ้นตรงกลางแล้วกะสองชั้นหนึ่ง งานนี้สงสัยใช้เวทีเช่าแน่นอนเลยหล่ะ

เท่าที่ทราบมาตอนนี้นะค่ะเห็นบอกว่าเวทีเป็นของผู้จัดงานค่ะส่วนหมอลำมาทุกคนและจะทำการลำเรื่องต่อกลอนก่อนเริ่ม19.30นและคอนเสริต์ทีหลังค่ะ

ผมว่าดีแล้วหละครับ ที่ยกเลิกงานที่เหลือ
ชาวบ้านๆที่เขาบ่ได้เล่นเน็ต ก็คงไปดูคิดว่า นี่ วงสาวน้อย ทำได้แค่นี้หรือ คือขี่ล่ายแท้ แบบนี้นะ
เสียชื่อปล่าวๆครับ เอาแบบเต็มวงมาเลยเวิคแน่นอนครับ ให้กำลังใจสาวน้อยครับผม

ทางวงสาวน้ิอยเองกะบ่อยากไปใช้เวทีของใครนะครับ เเต่มันมีเหตุผลเรื่องเวทีที่ใม่ชำนาญเรื่องการตั้งเวที เเละบุคคลากรใม่เก่่งการขับรถในพิ้นที่ กทม จึ่งได้ใช้เวทีของวงอื่นเเทนครับ เเต่นักเเสดงเราตั้งใจที่จะไปมอบความสุขเเก่เเฟนชาว กทม อย่างเต็มที่เเละใช้เวทีจริง ในเมื่อเเฟรเพลงบอกว่าไม่ต้องการให้มาเเบบครึ่งวง ทีมงานเราก้มีสปิริตเพียงพอเเละยินยอมกลับบ้านภูมิลำเนาเดิมคับ เพื่อใม่ให้เสียงานเเต่ประการใด๋เเต่ก็ขอบคุณเเฟนเพลงหลายกลุ่มที่เข้าใจเเต่ ทีมงานสาวน้อยทุกชีวิตใม่เคยคิดจะเอาเปรียบเเฟนเพลงครับ

ผมว่าดีแล้วหละครับ ที่ยกเลิกงานที่เหลือ
ชาวบ้านๆที่เขาบ่ได้เล่นเน็ต ก็คงไปดูคิดว่า นี่ วงสาวน้อย ทำได้แค่นี้หรือ คือขี่ล่ายแท้ แบบนี้นะ
เสียชื่อปล่าวๆครับ เอาแบบเต็มวงมาเลยเวิคแน่นอนครับ ให้กำลังใจสาวน้อยครับผม
:m121: ถูกต้องนะครับ ผมเห็นด้วยกับคำพูดนี้ กดLIKE :m129:

ทางวงสาวน้ิอยเองกะบ่อยากไปใช้เวทีของใครนะครับ เเต่มันมีเหตุผลเรื่องเวทีที่ใม่ชำนาญเรื่องการตั้งเวที เเละบุคคลากรใม่เก่่งการขับรถในพิ้นที่ กทม จึ่งได้ใช้เวทีของวงอื่นเเทนครับ เเต่นักเเสดงเราตั้งใจที่จะไปมอบความสุขเเก่เเฟนชาว กทม อย่างเต็มที่เเละใช้เวทีจริง ในเมื่อเเฟรเพลงบอกว่าไม่ต้องการให้มาเเบบครึ่งวง ทีมงานเราก้มีสปิริตเพียงพอเเละยินยอมกลับบ้านภูมิลำเนาเดิมคับ เพื่อใม่ให้เสียงานเเต่ประการใด๋เเต่ก็ขอบคุณเเฟนเพลงหลายกลุ่มที่เข้าใจเเต่ ทีมงานสาวน้อยทุกชีวิตใม่เคยคิดจะเอาเปรียบเเฟนเพลงครับ
:m129: มาแบบใช้เวทีเราเลยนะครับ เขาจะได้รู้ว่าจริงแล้วเรา ยิ่งใหญ่อลังการขนาดไหน ตอนผมไปนั้งดูคนข้างหลังคุยกันว่าสาวน้อยทำไหมเวทีแบบนี้ หรือว่าจะเจ๊งแล้วเวทีเลยเปลี่ยนไป ผมรู้สึกเสียใจแทนสาวน้อยมากเพราะชาวบ้านเขาไม่รู้ว่่าเวทีเขาเช่ามา เพราะสาวน้อยเองก้ไม่ได้แจ้งเรื่องนี้ แต่คนข้างๆเขาคิดบอกว่าแสดงดีมาก ผมก็คิดเช่นนั้นครับ เป็นกำลังให้นะครับ

บาทใด๋ยากนำเวที ... คนเบิ่งเด้ ยากนำเวที หมอลำนั้นบ่ได้ยากพ้อเม็ด ไม่เป๊ะอย่ามา อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ คั่นสิลำใส่ดิน กะเบิ่ง ถ้าคนเบิ่งบ่ยาก ( อันนี้ความคิดผมนะ )

คนเบิ่งบ่ได้ยากนำเวทีดอกครับ  แต่คนที่เสียหายมากกว่าคนเบิ่งคือ คณะหมอลำนั่นหละ
เขาถึงต้องยกเลิก คนที่เล่นเวปในนี้ก็คงพอรู้หละครับว่าเช่าเวที แล้วชาวบ้านที่เขาไม่เล่นเน็ตหละ
เขาสิคิดว่ายังไง ยิ่งสมัยนี้หมอลำมีให้ดูเพียบๆข้อเปรียบเทียบมันมี แล้วอีกอย่างมันบ่แม่นงานฟรี
ยอมรับการตัดสินใจของวงเพิ่นหละครับ มาใหม่เด้อสิเป็นกำลังใจให้เสมอ

วันที่ 2 ไปเสียเที่ยว ไม่รู้ย้ายไปเล่นที่ไหน ตอนแรกเห็นว่าอยู่พาราไดร์

วันที่ 2 ไปเสียเที่ยว ไม่รู้ย้ายไปเล่นที่ไหน ตอนแรกเห็นว่าอยู่พาราไดร์
:m075: เพิ่นยกเลิกครับ เดวจังท่าเบิ่งใหม่เด้อ :m131:

...