รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มาลุ้นผลโหวตงานบุญมัน บ้านปลื้มกัน

• 6 ตอบ
  • 2389 อ่าน

มาลุ้นผลโหวตงานบุญมัน บ้านปลื้มกัน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:27:53 PM »
หลังจากได้คุยเรื่องราคากับคิวว่างกับพ่อวีระพงษ์แล้ว ปีนี้เลยว่าสิอาสา นำเสนอหมอลำคณะวีระพงษ์วงศิลป์ให้ชาวบ้านได้ยกมือโหวตกัน ซึ่งการโหวตจะมีขึ้น ในวันที่22 พย นี้ มาลุ้นกันนะครับ ว่าจะผ่านหรือเปล่า(หลังจากปีที่แล้วผมสเนอสาวน้อยเพชรบ้านแพง สาวน้อยชนะโหวต ไหมไทย ไปแค่ 7 คะแนน)

Re: มาลุ้นผลโหวตงานบุญมัน บ้านปลื้มกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 09:22:46 PM »
ผมอยากรู้ว่าปีนี้มีคณะไหนแนครับที่ส่งเข้าร่วมโหวดในงานบุญหัวมันใหญ่บ้านปลื้ม

Re: มาลุ้นผลโหวตงานบุญมัน บ้านปลื้มกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:23:43 PM »
ในนามศิลปินภูไท โดยการนำของพ่อวี และศิลปินทุกคนฝากพี่น้องบ้านปลื้มแน่เด้อครับให้มีโอกาสนำศิลปะการแสดงและศิลปวัฒนธรรมไปรับใช้แหน่ครับ
จะรอฟังข่าวครับ พี่บ่าวบ้านปลื้ม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 09:44:22 PM »
พรุ่งนี้แล้วสิน่ะผลโหวตจะออก (ตื่นเต้น)เด้สิได้บ่น้อ ตกลงว่า..........เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:02:19 PM »
ผลโหวตออกมาแล้วครับ ปีนี้ ได้ภาคกลางวัน ดอกคูณมิวสิค กลางคืนเป็นหนึ่ง รุ่งทิวา พยายามเชียร์เต็มที่แล้วครับ แต่สู่อีกฝังบ่ได้เพราะอีกฝั่งเสนอมา แพคคู่คือรุ่งทิวากับดอกคูณมิวสิค ผมก็อุตสาห์งัดเอาศร สินชัยมาเป็นแขกรับเชิญยังแพ้เขาอยู่ 20คะแนน ไผอยู่ใกล้พ่อวีรายงานเพิ่นแนเด้อครับผมต่อจนบ่กล้าสิโทรไปบอกผลเพิ่นแล้ว ปีนี้เตรียมการหน่อยไปครับ ปีหน้าเอาใหม่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:11:02 PM »
ครับบ่เป็นหยังครับ รุ่งทิวากับวีระพงษ์ ก่ะหมอลำพี่น้องครับ
หรือคณะได่ได้กะเป็นการมอบความบันเทิงให้กับพี่น้องคือกันครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 03:13:45 PM »
ถือว่า OK แล้วครับ (ปีนี่หล่ะสิได้ไปบ้านปลื้ม)
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

...