รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ชี้แจงเรื่องพี่น้ำ ปนัดดา เพรชสยาม ย้ายวง

• 16 ตอบ
  • 4754 อ่าน

ได้ยินข่าวมาว่าพี่น้ำเพิ่นย้ายไปน้องใหม่อิหลีติจ้า  แล้วปีนี้พี่เอ๋เพิ่นบ่เป็นนางเอกบ่  เพิ่นผุ่งามล่ะกะเสียงดี

เชียร์เพิ่นอยู่เด๋

Re: สอบถามพระเอกน้อยแน่จ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:24:07 AM »
คงถึงเวลาที่ผมจะต้องพูดแล้วนะครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทดแฟน ๆ หมอลำทุกคนนะครับ ที่ไม่ได้นำข่าวคราวเรื่องนี้มาเล่าให้ฟัง

ความจริงผมรู้เรื่องนี้มานานพอสมควรครับ  พอดีกว่าไม่กล้าจะพูดเท่าไหร่ แต่ความจริงก็คือความจริงครับ

เอาเป็นว่าปีนี้นั้น พี่น้ำปนัดดา จะย้ายไปอยู่กับน้องใหม่ เมืองชุมแพ หลังจากที่ได้ร่วมงานกับหนึ่งในสยามมาเป็นเวลา ๙ ปี

พี่น้ำ บอกว่าอยากออกไปหาประสบกับวงต่าง ๆ ไม่อยากติดอยู่กับที่ เพราะว่านับตั้งแต่เข้าวงการมา พี่น้ำเพิ่ง อยู่กับวงหมอลำแค่ ๒ คณะ คือชุมแพคอมพิวเตอร์ กับ หนึ่งในสยาม
และมันเป็นจุดอิ่มตัว ซึ่งพี่น้ำเองออกจากหนึ่งในสยามด้วยเหตุผลนี้ สำหรับเรื่องที่จะมีปัญหาอะไรกันนั้น พี่น้ำบอกว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร และยังฝากขอบคุณแม่อุษา แถววิชา และทีมงานหนึ่งในสยามที่ให้อะไรหลาย ๆ สิ่ง หลาย ๆ อย่างกับพี่เอง และพี่เค้าก็บอกว่าจะไม่ลืมบุญคุณที่หนึ่งในสยามมีต่อพี่เค้า หากวันใดวันหนึ่งอาจจะเป็นไปได้ว่าพี่เค้าจะกลับมาอยู่หนึ่งในสยาม เหมือนเดิม

และคุณแม่อุษา เองก็ยังบอกว่าถึงพี่เค้าไปก็ถือว่าเราเสียคนมีความสามารถไปหนึ่งคน เป็นการเปิดโอกาสให้พี่เค้าได้หาประสบใหม่ ๆ บ้าง หากว่าพี่น้ำจะกลับมา บ้านหนึ่งในสยามก็ยังเปิดรับเหมือนเดิม

สุดท้ายพี่น้ำบอกว่า ขอบคุณ แม่อุษา ทีมงานหนึ่งในสยามทุกคน ที่ให้ความอบอุ่นกับเวลาที่ผ่านมา และขอฝากเนื้อฝากตัวกับวงน้องใหม่ด้วย ใครที่เป็นแฟนน้องใหม่ ขอให้ต้อนรับด้วยและช่วยเชียร์ ช่วยเป็นกำลังให้ด้วยนะครับ

สรุปว่า ปีนี้พี่น้ำปนัดดา เพรชสยาม จะย้ายไปอยู่กับวงน้องใหม่ เมืองชุมแพครับ และตอนนี้เองพี่น้ำก็ซุ่มท่องกลอนลำ แต่จะลำเป็นตัวอะไรนั้นก็ยังไม่ทราบครับ พี่น้ำก็จะเค้าสำนักงานน้องใหม่ ในวันที่ ๑ กันยายนนี้คับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:39:19 AM »
คงถึงเวลาที่ผมจะต้องพูดแล้วนะครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทดแฟน ๆ หมอลำทุกคนนะครับ ที่ไม่ได้นำข่าวคราวเรื่องนี้มาเล่าให้ฟัง

ความจริงผมรู้เรื่องนี้มานานพอสมควรครับ  พอดีกว่าไม่กล้าจะพูดเท่าไหร่ แต่ความจริงก็คือความจริงครับ

เอาเป็นว่าปีนี้นั้น พี่น้ำปนัดดา จะย้ายไปอยู่กับน้องใหม่ เมืองชุมแพ หลังจากที่ได้ร่วมงานกับหนึ่งในสยามมาเป็นเวลา ๙ ปี

พี่น้ำ บอกว่าอยากออกไปหาประสบกับวงต่าง ๆ ไม่อยากติดอยู่กับที่ เพราะว่านับตั้งแต่เข้าวงการมา พี่น้ำเพิ่ง อยู่กับวงหมอลำแค่ ๒ คณะ คือชุมแพคอมพิวเตอร์ กับ หนึ่งในสยาม
และมันเป็นจุดอิ่มตัว ซึ่งพี่น้ำเองออกจากหนึ่งในสยามด้วยเหตุผลนี้ สำหรับเรื่องที่จะมีปัญหาอะไรกันนั้น พี่น้ำบอกว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร และยังฝากขอบคุณแม่อุษา แถววิชา และทีมงานหนึ่งในสยามที่ให้อะไรหลาย ๆ สิ่ง หลาย ๆ อย่างกับพี่เอง และพี่เค้าก็บอกว่าจะไม่ลืมบุญคุณที่หนึ่งในสยามมีต่อพี่เค้า หากวันใดวันหนึ่งอาจจะเป็นไปได้ว่าพี่เค้าจะกลับมาอยู่หนึ่งในสยาม เหมือนเดิม

และคุณแม่อุษา เองก็ยังบอกว่าถึงพี่เค้าไปก็ถือว่าเราเสียคนมีความสามารถไปหนึ่งคน เป็นการเปิดโอกาสให้พี่เค้าได้หาประสบใหม่ ๆ บ้าง หากว่าพี่น้ำจะกลับมา บ้านหนึ่งในสยามก็ยังเปิดรับเหมือนเดิม

สุดท้ายพี่น้ำบอกว่า ขอบคุณ แม่อุษา ทีมงานหนึ่งในสยามทุกคน ที่ให้ความอบอุ่นกับเวลาที่ผ่านมา และขอฝากเนื้อฝากตัวกับวงน้องใหม่ด้วย ใครที่เป็นแฟนน้องใหม่ ขอให้ต้อนรับด้วยและช่วยเชียร์ ช่วยเป็นกำลังให้ด้วยนะครับ

สรุปว่า ปีนี้พี่น้ำปนัดดา เพรชสยาม จะย้ายไปอยู่กับวงน้องใหม่ เมืองชุมแพครับ และตอนนี้เองพี่น้ำก็ซุ่มท่องกลอนลำ แต่จะลำเป็นตัวอะไรนั้นก็ยังไม่ทราบครับ พี่น้ำก็จะเค้าสำนักงานน้องใหม่ ในวันที่ ๑ กันยายนนี้คับ

ได้ยินมาสักพักแล้วเหมือนกันค่ะ แต่รอฟังข่าวจากพี่ๆอีกที
ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกนะค่ะ
ถึงพี่น้ำจะไปอยู่ที่ไหน ปอก็เป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมนะค่ะ
แล้วก็เป็นกำลังใจให้ทั้งบ้านหลังเก่า แล้วบ้านหลังใหม่ของพี่น้ำด้วยค่ะ
ศิลปินทุกท่านย่อมมีเหตุผลที่เหมาะสมของตัวเอง
แล้วจะตามไปให้กำลังใจนะค่ะ

เหมือนกับพี่แดง พรชิตา ที่ไม่ได้มาตามที่พี่วีบอกหล่ะค่ะ
ทุกคนย่อมมีเหตุผลของตัวเอง พี่แดงบอกค่ะ
แต่แกก็บอกว่าไม่แน่ อาจจะมาเป็นส่วนหนึ่งอีกก็ได้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:39:23 AM »
ส่วนพี่เอ๋ หรือพี่น้ำผึ้งนั้น ปีนี้รับบทมาเป็นตัวโกงในเรื่องครับผม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:59:06 AM »
ส่วนพี่เอ๋ หรือพี่น้ำผึ้งนั้น ปีนี้รับบทมาเป็นตัวโกงในเรื่องครับผม

ป้ดพี่เอ๋หน้าหวานปานนั้น  เป็นตัวโกงติ่  เบิ่งจั่งได๋กะผุ่งามน้อ

เรื่องพี่น้ำย้ายวงตอนแรกกะบ่เซื่อเนาะ  เพราะเห็นเราอยุ่หนึ่งในสยามตั้งโดน

แต่คือว่านั่นล่ะ  เพิ่นกะสิมีเหตุผลของเพิ่นเนาะ  จั่งได๋กะเป็นกำลังใจให้

เพราะพี่น้ำเพิ่นเป็นกันเองกับแฟนเพลงดี๊ดี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 06:15:51 PM »
ช่วงที่ผ่านมี หนึ่งในสยามลำเรื่อง คนดีนั่งเศร้า คนเมานั่งไห้ พี่เอ๋ หรือพี่น้ำผึ้งเพิ่นกะรับบทเป็นโกงเด้หล่ะครับ ลำเรื่องก่อนจะปิดวงน่ะ ตีบทแตกอีหลีครับ เพิ่นพลิกบทบาทได้ดีอีหลีครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 08:22:06 PM »

เป็นการตอบคำถาม...........และชี้แจง........ได้อย่างน่าชื่นชม .........

ใช้คำเว้าคำจา หม่วนหูอิหลี....โดยบ่พาดพิงถึงไผ๋ให้เสียหาย......

ขอชื่นชม..พระเอกน้อย.......นะครับ............

และขอเป็นกำลังใจให้หนึ่งในสยามนะครับ.......ขอให้สร้างผลงานที่ดี ๆ ต่อไป.........

แล้วกะพี่น้ำกะสิติดตามคือกัน...สาวสวยเสียงดี....

ไปอยู่ใสกะสิเบิ่งคือเก่าครับ..........

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:00:24 PM »
ช่วงที่ผ่านมี หนึ่งในสยามลำเรื่อง คนดีนั่งเศร้า คนเมานั่งไห้ พี่เอ๋ หรือพี่น้ำผึ้งเพิ่นกะรับบทเป็นโกงเด้หล่ะครับ ลำเรื่องก่อนจะปิดวงน่ะ ตีบทแตกอีหลีครับ เพิ่นพลิกบทบาทได้ดีอีหลีครับ

บ่ค่อยได่มีโอกาสเบิ่งปานได๋  แต่ว่าเคยดูแล้วชอบพี่เอ๋กับพี่น้ำน่ะจ้า
พี่เอ๋เพิ่นล่ะจั่งแม่นผุ่งาม  พี่เอ๋เพิ่นก่านิสัยดี๊ดี  เบิ่ดวงเลยเป็นกันเองกับแฟนเพลง  ดูจริงใจดีค่ะ
เคยเบิ่งแต่พี่เอ๋เพิ่นเป็นนางเอกบ่เคยเบิ่งเพิ่นเป็นตัวโกงจักเทื่อ  แต่กะสิเป็นตาเบิ่งคือเก่านั่นล่ะ
เป็นกำลังใจให้ทีมงานหนึ่งในสยามนำจ้า  ขอให้สร้างสรรค์ผลงานดีๆออกมาให้คนดูได้ดูได้ชมกันนะคะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 02:54:13 AM »
เห็นข้อความแล้วผม ดีใจแทนคนในวงเน่าะครับ ที่มีแฟนเพลงคอยติดตามผลงานของชาวคณะ ขอบคุณหลายๆ เด้อครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:34:04 PM »
ขอบคุณทุกแรงใจที่มีให้แก่หนึ่งในสยามครับ

* mix

Re: ชี้แจงเรื่องพี่น้ำ ปนัดดา เพรชสยาม ย้ายวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:26:10 PM »
พระเอกน้อย ชี้แจงได้ดี  ใช้คำเว้าสุภาพดีจ้า     บ่ว่าสิมีคนย้ายเข้าหรือย้ายออก   กะยังติดตามผลงานของหนึ่งในสยามคือเก่าจ้า  มักผลงานการแสดง  ประทับใจ 

Re: ชี้แจงเรื่องพี่น้ำ ปนัดดา เพรชสยาม ย้ายวง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:09:32 AM »
พระเอกน้อย ชี้แจงได้ดี  ใช้คำเว้าสุภาพดีจ้า     บ่ว่าสิมีคนย้ายเข้าหรือย้ายออก   กะยังติดตามผลงานของหนึ่งในสยามคือเก่าจ้า  มักผลงานการแสดง  ประทับใจ 

ขอบคุณหลายเด้อครับ

สำหรับแรงใจที่มีให้หนึ่งในสยามครับ

ถึงวงอาจสิบ่ดัง........แต่ทำด้วยใจครับ

ฝากไว้ในใจอีกวงหนึ่งครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:40:43 PM »
ขอบคุณคับ

พี่น้ำปนัดดา แมนคนที่เล่นเปนนางเอก เรื่อง อาวลืมคราว หลานสาวเซกซี่บ่คับ
เล่นคู่กับอ้ายมนไท แมนบ่คับ 
ถ้าจำบ่ผิด ผมเคยเหนพี่น้ำเพิ่นเล่นยุชุมแพคอมพิวเตอร์ เรื่อง บุญนำกรรมสนอง แมนบ่คับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:54:43 PM »
ขอบคุณคับ

พี่น้ำปนัดดา แมนคนที่เล่นเปนนางเอก เรื่อง อาวลืมคราว หลานสาวเซกซี่บ่คับ
ถ้าจำบ่ผิด ผมเคยเหนพี่น้ำเพิ่นเล่นยุชุมแพคอมพิวเตอร์ เรื่อง บุญนำกรรมสนอง แมนบ่คับ

ถืกต้องแล้วครับ

แต่ก่อนพี่น้ำเพิ่นเคยอยู่กับชุมแพคอมพิวเตอร์ครับ

หลังจากนั้นเพิ่นกะมาร่วมงานหนึ่งในสยาม นี่ล๊ะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:52:27 PM »
มีเกิดย้อมมีตายจากลาครับ เป็นธรรมดาครับ ปลงๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:21:38 PM »
ขอบคุณคับ

ถืกต้องแล้วครับ

แต่ก่อนพี่น้ำเพิ่นเคยอยู่กับชุมแพคอมพิวเตอร์ครับ

หลังจากนั้นเพิ่นกะมาร่วมงานหนึ่งในสยาม นี่ล๊ะครับ
ขอบคุนพระเอกน้อยหลายๆๆคับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 02:24:35 PM »
แร้วตอนนี่ผุไดเปนนางเอกคู่กับอ้ายขวัญชัย มะเสนคับ

แร้วอ้าย...หยังน้อ ที่เพินเปนพระเอกเรื่อง อำนาจเงินตรา วาสนาบ่าวแก่ คู่กับ เอื้อยน้ำผึ้ง(พี่เอ๋)แมนบ่คับ

ตอนนี้เพินยังยุกับหนึ่งในสยามบ่คับ

...