รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ข้อติ-ชม วีระพงษ์ วงศิลป์ฤดูกาลนี้

• 19 ตอบ
  • 6990 อ่าน

ข้อติ-ชม วีระพงษ์ วงศิลป์ฤดูกาลนี้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 07:50:06 PM »
ชอบวงน้องใหม่วงนี้มากๆครับพัฒนาการดีขึ้นทุกๆปีและพัฒนาทุกๆด้านไปพร้อมกัน และแคร์เสียงแฟนๆเพื่อเป็นการพัฒนาวงให้ถูกใจแฟนๆ ข้อติ-ชมอันนี้จากที่ได้ไปดูที่งานไหลเรือไฟที่อ.ธาตุพนมที่ผ่านมาซึ่งก็อยู่ในช่วงเปิดวงสดๆร้อนๆ

1.เวทีสวยมากๆครับปีนี้วางโทนสีได้สวยมากๆไม่รกและเวทีกว้างขึ้นด้วย ส่วนตัวถือว่าผ่านเลยแหละแต่มันจะขัดๆตรงผ้าม่านสีทองที่อยู่ตรงทางออกตรงกลางด้านบนน่ะครับ ถ้าทำเป็นฉากนิ่งเข้าฉากด้านข้างและด้านบนจะลงตัวกว่านี้ครับ
2.แดนซ์เซอร์ ถือว่าเยอะมากๆอีกวงเลยน่ะแบ่งออกเป็น3เซทคือชาย2 หญิง1 แต่รูปแบบการนำเสนอดีมากกกกกก เต้นดีมากๆพร้อมกันชื่นชมมากๆครับโดยเฉพาะเซทผู้ชาย10กว่านั้นอ่ะครับ แดนซ์เต้นไปยิ้มไปดูแล้วเพลินมากๆครับ
3.โชว์ ถือว่าปีนี้เสมอตัวจากปีที่แล้ว สนุกครับเพลงเก่า+เพลงใหม่ แต่ปีนี้รู้สึกว่าโชว์จะลื่นไหลและเต้นท่ายากมากขึ้น และที่เป็นเอกลักษณ์ของวงนี้การเต้นส่วนเต้น รำก็คือรำ อยากให้ช่วงโชว์รำภูไทที่มีทุกปีจัดเต็มกว่านี้ครับเพราะนี้คือจุดขายของวงครับปีนี้ดูเบาไปกว่าปีที่แล้วและมันดูแล้วงง่วงหาอะไรใส่ไปในโชว์ให้สนุกกว่านี้จะดีมากครับ
4.แสง สี เสียง เครื่องเสียงดีครับลำโพงไม่แตก ฟังสบายหูมากๆแต่อยากให้เพิ่มความดังอีกนิดน่ะครับเพราะไปยืนข้างๆลำโพงยังไม่ค่อย ติ๊บๆๆคือไม่ค่อยดังเลยครับ แสง-สี กำลังดีครับย้อมสีเวทีกำลังสวยไม่แสบตา สบายตาครับ
5.ลำเรื่อง กำลังดีครับลำม่วนทุกคน แต่อยากให้กระชับมากกว่านี้และให้นักแสดงอยู่ในบทบาทมากกว่านี้จะได้อินตามเรื่องครับ และอยากให้ฟ้อนเสิร์ฟจนจบลำเรื่องเพราะช่วงหลังๆไม่มีฟ้อนเสิร์ฟเลยจนเต้ยลาก็ไม่ออกมาเลยครับ
6.ชุดสวยมากๆครับ ครีเอทมากๆ ชอบมากๆอีก1วงครับ
7.ดนตรี ห่าวมากครับบบบบบบบบบบบชอบโดยส่วนตัว เต้ยได้ม่วนจริงๆวงนี้ อิอิ

เอาเป็นว่าวีระพงษ์ปีนี้พัฒนาจากปีที่แล้วได้ดีมากกกกกกกกกกกกในหลายๆด้าน และดีกว่าหมอลำที่ติดตลาดหลายๆวงในปีนี้เลยน่ะครับ(จากใจจริง) เป็นกำลังใจให้พ่อวีระพงษ์นำเสนอผลงานดีๆแบบนี้ตลอดไปปละรักษามาตรฐานให้ดีแบบนี้ตลอดไปน่ะครับ คะแนนถ้าเต็ม10 ให้9เลยครับวงนี้สุดยอดด!!

Re: ข้อติ-ชม วีระพงษ์ วงศิลป์ฤดูกาลนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 02:00:51 AM »
จะพยายามปรับตามแฟนๆๆครับ

Re: ข้อติ-ชม วีระพงษ์ วงศิลป์ฤดูกาลนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 02:02:17 AM »
เวทีกลางคืน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 11:12:09 AM »
สุดยอดจริง ๆ ครับวงนี้ ดูกี่ครั้ง ไม่เคยผิดหวัง เต้ยแต่ละที นั่งไม่ติดแน่ ๆ 5555
ไปดูวีระพงษ์ทีไร กลับบ้านมา ปวดคีง ระบมไปทั้งตัวเลยครับ
น้อง ๆ ในวงก็น่ารัก คุณพ่อวีก็น่ารัก วันที่ไปดูล่าสุดเข้าไปลาน้อง ๆ หลังเวที
คุณพ่อเห็นกำลังจะกลับยังอวยพรให้เดินทางปลอดภัย น่ารักมาก ๆ เลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:12:58 PM »
วันที่ไปดูเปิดวงตลกยังไม่เข้ากันเท่าไหร่อ่ะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:16:44 PM »
 :m036: :m147:
 สวยมากเนาะเวที  การแสดงก็ดีด้วย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 05:38:24 PM »
สุดยอดจริง ๆ ครับวงนี้ ดูกี่ครั้ง ไม่เคยผิดหวัง เต้ยแต่ละที นั่งไม่ติดแน่ ๆ 5555
ไปดูวีระพงษ์ทีไร กลับบ้านมา ปวดคีง ระบมไปทั้งตัวเลยครับ
น้อง ๆ ในวงก็น่ารัก คุณพ่อวีก็น่ารัก วันที่ไปดูล่าสุดเข้าไปลาน้อง ๆ หลังเวที
คุณพ่อเห็นกำลังจะกลับยังอวยพรให้เดินทางปลอดภัย น่ารักมาก ๆ เลย

หัวหน้าวงใจกว้าง ทุ่มเท ขนาดนี้ชื่นชมครับ^^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 05:38:51 PM »
:m036: :m147:
 สวยมากเนาะเวที  การแสดงก็ดีด้วย
จริงๆครับ สะอาด สบายดีดีครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 05:39:22 PM »
วันที่ไปดูเปิดวงตลกยังไม่เข้ากันเท่าไหร่อ่ะครับ
วันนั้นไม่ได้ดู ช่วงตลกไปหาของกินเลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง อิอิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 05:47:03 PM »
อยากให้มองหลายๆๆด้านแล้วบอกมาเลยนะครับ เพราะ๑ คำติ เป็นผลงานที่เราจะสร้างสรรค์
ขอบขอบคุณครับ แบบเวทีที่กำลังทำและปรับปรุงขณะนี้ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 08:10:38 AM »
วันนั้นไม่ได้ดู ช่วงตลกไปหาของกินเลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง อิอิ

ไปหากินหยังน้อ คือเว้ามีเลศนัยแท้ พี่เฟรม 555555555

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:47:24 PM »
รับทราบ และ ในตอนนี้ทีมงาน "ศิลปินภูไท" กำลังพัฒนาทุกรูปแบบครับ ชุดใหม่ และเวทีกำลังต่อเติม เสริมก่อ ครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:24:58 AM »

ไปหากินหยังน้อ คือเว้ามีเลศนัยแท้ พี่เฟรม 555555555
กินข้าวเปียกเส้นไง 555555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:25:29 AM »
รับทราบ และ ในตอนนี้ทีมงาน "ศิลปินภูไท" กำลังพัฒนาทุกรูปแบบครับ ชุดใหม่ และเวทีกำลังต่อเติม เสริมก่อ ครับ

ครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 02:01:20 PM »
ตามที่ดูนะครับ
1. ตลกยังไม่ผ่านนะครับ ปรับปรุงด่วน
2. การโชว์ดีครับ ดูแล้วสบายหู สบายตา แต่..... ง่วง อาจเป็นเพราะเน้นโชว์มากไปในช่วงแรก เลยเหมือนนั่งดูเสียงอิสานอ่ะ ยิ่งดูยิ่งง่วง ยิ่งดึกมาก็ยังเพลงไม่เร็วเท่าไหร่ ทำให้ไม่คึกคักในการดู น่าจะเพิ่มเพลงเร็วเข้ามาอีกอ่ะคับ จาได้สมบูรณ์
ติเพื่อปรับปรุงนะครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 02:26:34 PM »
ตามที่ดูนะครับ
1. ตลกยังไม่ผ่านนะครับ ปรับปรุงด่วน
2. การโชว์ดีครับ ดูแล้วสบายหู สบายตา แต่..... ง่วง อาจเป็นเพราะเน้นโชว์มากไปในช่วงแรก เลยเหมือนนั่งดูเสียงอิสานอ่ะ ยิ่งดูยิ่งง่วง ยิ่งดึกมาก็ยังเพลงไม่เร็วเท่าไหร่ ทำให้ไม่คึกคักในการดู น่าจะเพิ่มเพลงเร็วเข้ามาอีกอ่ะคับ จาได้สมบูรณ์
ติเพื่อปรับปรุงนะครับ
อันนี้เห็นด้วย เอกลักษณ์ของวงคือรำภูไท หน้าจะเอาศิลปะแขนงนี้เข้ามาเยอะๆ
เพราะช่วงหลังพ่อวีระพงษ์ออกมาก็ยังโชว์ต่อแต่เพลงก็คือลูกทุ่ง อยากให้เอาเพลงลุกทุ่งหมอลำมาร้องครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:11:14 AM »
 :m004:ท่าเต้นสวยคับ ชอบๆๆๆๆๆ  การแสดงโดยรวมโอเคครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:14:11 AM »
มักการแสดงชุด  ฟ้อนเอ้ฝ้ายคับ ฟ้อนงาม  มักๆๆๆๆๆๆๆ   :m054:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 08:50:38 PM »
ช่วงลำเรื่องดึกนิดๆช่วงนั้นจะมีแต่ฉากของผู้ชายแระมาณ 4-5 ฉาก ประมาณนี้ครับเลยทำให้เบื่อ ผมอยากให้มีผู้หญิงออกมาด้วยครับเพราะ มันจะไม่ทำให้น่าเบื่อ สังเกตุดูดีๆ ช่วงนี้ตอนเต้ยก็มีแต่ผู้ชายร้องกว่าจะได้ฟังเพลงผู้หญิง ก็นานมากครับ ถ้าจะดี สลับกันออกมาทั้ง ช/ญ ครับเพราะจะได้ไม่จำเจ ดูไม่เบื่อ เวาลาเต้ยจะได้ฟังทั้งเพลง ช/ญ ด้วยกัน และอีกอย่างผมฟังทำนองลำไม่ออกครับเคยฟังแต่ทำนองขอนแก่น เลยแปลกๆแต่ก็ม่วนถ้า หัดทำนองขอนแก่นด้วยก็จะดีมากๆครับ ส่วน ตลก เครื่องเสียง หางเครื่อง ดนตรี สุดยอด โครต ชอบเวอร์ครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:06:12 PM »
ช่วงลำเรื่องดึกนิดๆช่วงนั้นจะมีแต่ฉากของผู้ชายแระมาณ 4-5 ฉาก ประมาณนี้ครับเลยทำให้เบื่อ ผมอยากให้มีผู้หญิงออกมาด้วยครับเพราะ มันจะไม่ทำให้น่าเบื่อ สังเกตุดูดีๆ ช่วงนี้ตอนเต้ยก็มีแต่ผู้ชายร้องกว่าจะได้ฟังเพลงผู้หญิง ก็นานมากครับ ถ้าจะดี สลับกันออกมาทั้ง ช/ญ ครับเพราะจะได้ไม่จำเจ ดูไม่เบื่อ เวาลาเต้ยจะได้ฟังทั้งเพลง ช/ญ ด้วยกัน และอีกอย่างผมฟังทำนองลำไม่ออกครับเคยฟังแต่ทำนองขอนแก่น เลยแปลกๆแต่ก็ม่วนถ้า หัดทำนองขอนแก่นด้วยก็จะดีมากๆครับ ส่วน ตลก เครื่องเสียง หางเครื่อง ดนตรี สุดยอด โครต ชอบเวอร์ครับ
เรื่องทำนองที่วงลำคือกาเต้นก้อน(ทำนองกาฬสินสารคาม)ครับ พ่อวีเพิ่นอยากอนุรักษ์ลำทำนองนี้ซึ่งมีน้อยคณะที่อนุรักษ์ไว้ตอนนี้มีไม่กี่วง การลำจึงลำเป็นทำนองกาเต้นก้อนไว้เพื่ออนุรักษ์ บางคณะก็ไปตามกระแสเช่นสาวน้อยเพชรบ้านแพงแต่ก่อนเป็นลำเพลิน ตอนนี้ก็เปลี่ยนไปลำขอนแก่นแล้วครับ

...