รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ฤดูกาล 55-56 อยากให้ทีมงาน"ศิลปินภูไท"ลำเรื่องไรครับ

• 12 ตอบ
  • 4646 อ่าน

กับการสร้างสรรค์ผลงานที่ไม่หยุดนิ่ง แฟนเพลง/หมอลำ
คณะ "ศิลปินภูไท"
 อยากจะให้ลำเรื่องอะไรแนะนำเพื่อผลงานด้วยครับ.
--พระเอกน้อย--

ระหว่าง เรื่อง ๑.สังข์ศิลป์ชัย
                   ๒.เงากรรม
และ             ๓.รจนาเลือกคู่ (เงาะป่า)

ระหว่าง เรื่อง ๑.สังข์ศิลป์ชัย
                   ๒.เงากรรม
และ             ๓.รจนาเลือกคู่ (เงาะป่า)

๒.เงากรรม อ้าย

เงากรรมครับๆ
เต้ยคงสิสู้ศิลป์ชัยบ่ได้แต่ก่ะมีโอกาสได้ฟังครับ จั๋งได๋ เต้ยหลุดโลกคือเก่าครับพ่อวีฟันธง ..พระเอกน้อย..รับรอง

เงากรรมครับๆ
เต้ยคงสิสู้ศิลป์ชัยบ่ได้แต่ก่ะมีโอกาสได้ฟังครับ จั๋งได๋ เต้ยหลุดโลกคือเก่าครับพ่อวีฟันธง ..พระเอกน้อย..รับรอง

:m121: :m121: :m121: :m121: :m121:

และหวังว่าทีมงานศิลปินภูไทสิมีโอกาสไปเล่นให้ไทยบ้านผือจ.ศรีสะเกษได้เบิ่งกันเด้อครับน้องอาร์ม

--มาเซ็นสัญญาจ้างไว้เลยครับรับรองบ่ผิดหวังครับ ม่วนเกิ้นร้อยครับ--

อยากฟังเรื่องบาปๆบุญๆ ต้อง ลำเรื่องเงากรรมครับ

ลำเรื่องหยังกะม่วนเบิดล่ะคับ  ว่าแต่เต้ยยยยยยยหลายๆ  อิอิอิ :m096: :m096: :m096:

รอฟังหน้าฮ้านเด้อ มักขนาดเลยครับผลงานการแสดงของพ่อวีระพงษ์

จัดไปเลย รจนา อิอิ อยากเบิ่ง เต้ยเหมือนเดิมเด้อ

เรื่อง เวาะป่านี่ เริ่มจากตอนไหนคับ หรือว่า ลำเต็มเรื่องแบบสมบูรณ์

สรุปเรื่องลำเด้อครับ ปีนี้ลำเรื่อง "ลิขิตสวรรค์"ครับ แจกบทเรียบร้อยครับ
พระเอกนางเอกเพียบครับเต้ยม่วนๆๆ ออก3 เข้า 1 = 4 ครับ

...