รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ฤดูกาล 55-56 ก็เป็นปีที่ 9 กับ "ศิลปินภูไท" โดย. พ่อพญาใหญ่วีระพงษ์ วงศ์ศิลป์

• 6 ตอบ
  • 4474 อ่าน

ก้าวที่ผ่านมา โปรดจับตาก้าวต่อไป
 กับ ..ศิลปินภูไท..

ช่วยเป็นกระจกส่องผ่านเพื่อแก้ไขปรับปรุง และรับใช้แฟนๆๆหมอลำ
.ครับผม.
ทีมงาน..อาร์มน้อย ศิลปินภูไท

เป็นวงที่ผมชื่นชอบมากครับ ด้านเครื่องเสียง(เครื่องเสียงแน่นได้ใจจริงๆๆครับ)และการร้อง การลำครับ

การแสดงภาพรวมปีที่ผ่านมา ยกนิ้วให้คับ ทุกด้าน ทั้งดนตรี แสง สีเสียง การโชว์  สิ่งที่ควรเพิ่มคือ เพิ่มเพลง เต้ยให้เยอะกว่าเดิมอีกนิดนึง  โอเคเลยคับ

วีระพงษ์ 54-55part4

ช่วงโชว์คอนเสิร์ตเป็นวงที่มีรูปแบบการโชว์ที่ฉีกแนวจากวงอื่นๆแฮะ

การเอา ลำล่อง มาใส่ไว้ในช่วงเพลงโชว์เป็นไอเดียที่น่าชื่นชมมากและแปลกดี

เพราะแทบไม่ค่อยเห็นมีวงไหนเขาทำแบบนี้เลย

วงหมอลำอื่นๆช่วงคอนเสิร์ตเขามีแต่ร้องเพลงและก็เต้นๆกัน

วีระพงศ์ วงศิลป์ ใช้รูปแบบโชแบบนี้ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ของวงดี

เป็นกำลังใจให้เด้อครับ สู้ๆครับ :m087:

...