รับทำเว็บ สมุทรปราการ

จากการก่อตั้ง จนถึงปัจจุบัน... กับศิลปินภูไท

• 31 ตอบ
  • 12186 อ่าน

จากหมอลำน้องใหม่....จากเมืองกาฬสินธุ์ ศิลปินภูไท....

จากการก่อตั้ง ที่ยังไม่มีใครได้รู้จัก และยังไม่โด่งดัง แต่ผลงานการแสดง ได้รับคำชม

ตลอดจนมาถึงปัจจุบัน ที่ถือว่าได้รับคำชม และได้โด่งดัง ในหลายๆจังหวัด

ที่ชื่นชอบในผลงานของทีมงานศิลปินภูไท คณะนี้........

จึงขอรวบรวมในส่วนต่างๆ ผลงานการแสดง เวที นักแสดงเก่าใหม่....

เพื่อไม่ให้บอร์ดของเราเหงา.....

กับทีมงานศิลปินภูไท

Re: จากการก่อตั้ง จนถึงปัจจุบัน... กับศิลปินภูไท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 03:36:44 PM »
กับผลงานการแสดงที่ได้ออกสู่สายตาทางผู้ฟังลำ ในทำนองกาฬสินธุ์....

Re: จากการก่อตั้ง จนถึงปัจจุบัน... กับศิลปินภูไท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 06:27:06 PM »
กับผลงานการแสดงด้านหน้าเวที....และลำเรื่อง ข้าวนอกลาน มารคนละท้อง.....จากทีมงานศิลปินภูไท
ที่ได้รับการตอบรับ เรื่อยๆ  ในรูปแบบเวที แสง สี เสียง ในปีแรก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 06:47:38 PM »
ยังจำนางเอกสาว.....คนนี้ได้ไหมครับ....  ที่เคยรับใช้ท่านผุ้ชม ในทีมศิลปินภูไท สองปี กับสองเรื่อง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 01:24:36 PM »
จากรูปแบบ....เวทีการแสดง ปีถัดมาจาก ภาพข้างบน..... ถือว่าเป็นปี ที่มีผู้ชมได้รู้จัก ศิลปินภูไท มากขึ้น และกำลังโด่งดัง ได้รับการต้อนรับดีมาก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:03:14 PM »
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ..กับ
ผลงานที่ไม่หยุดนิ่งและความอลังการสู่ปีที่ ๙
พ่อวี (พ่อพญาใหญ่) บอกว่าอย่าพลาดครับรับรอง ม่วน...อีหลี

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:31:00 PM »
เผิ่นไปยุไสน้อครับนางเอกผุนี้คือจั่งบ่อเห็นในเวทีโดนแล้วครับ

ตอนนี้กะบ่รู้คือกันครับ ต้องถามพ่อ วีระพงษ์  แต่กะอยากให้เพิ่นมาร่วมงานอีก คือกันละครับ เสียงเพิ่นกะมีเสน่ห์ชอบๆครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:33:19 PM »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:38:15 PM »
ยังคิดถึง และยังรักในผลงานการแสดง ของนักตลกท่านนี้เหมือนเดิม
ความสามารถ ของท่าน ที่ทำให้ผลงานการแสดงหน้าเวที ของศิลปินภูไท มีสีสันเพิ่มมากขึ้น
ยังไงก็ไม่ลืมท่านครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:50:36 PM »
ผมมักหลาย ครับ หมอลำคณะนี้ มีเสหน๋ห์หลาย  โดยเฉพาะดนตรีลำเพลินเก่าๆๆๆ 

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:55:13 PM »
เป็นตลกที่มีผลงาน  สนุกสนานครับ  วงการหมอลำก่อมีตลกหมอลำนี่แหละ เป็นสิ่งหนึ่งที่ดึงดูดความน่าสนใจ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:57:13 PM »
ผมมักหลาย ครับ หมอลำคณะนี้ มีเสหน๋ห์หลาย  โดยเฉพาะดนตรีลำเพลินเก่าๆๆๆ 

ใช่ครับผม ศิลปินภูไท คือวงการหมอลำต้องขนานนามอีกอย่าง ว่าเป็นหมอลำที่อนุรักษ์ในส่วนของวัฒนธรรมทางด้านภูไท และการร้องการลำครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:02:51 PM »
ในส่วนของ นักแสดง ตลก ที่มากหน้าหลายตา
ร่วมถึง นักแสดงเก่า ที่ยังคงอยู่ในใจเสมอ
และแสดงหน้าใหม่ ที่จะมาสร้างสีสันให้กับทีมงานศิลปินภูไท มาช่วยอนุรักษ์สืบต่อไปครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:01:35 AM »
ชอบกระทู้นี้คับ .....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:04:38 AM »
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ..กับ
ผลงานที่ไม่หยุดนิ่งและความอลังการสู่ปีที่ ๙
พ่อวี (พ่อพญาใหญ่) บอกว่าอย่าพลาดครับรับรอง ม่วน...อีหลี

ใช่ๆๆ ครับผม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:06:19 AM »
ชอบกระทู้นี้คับ .....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ

ขอบคุณที่ชอบในส่วนของเนื้อหาสาระในกระทู้นะครับ  ยังไงก็เป็นในส่วนของเรื่องราวที่แบ่งปันให้แฟนเพลงแฟนหมอลำทุกท่านครับผม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:08:53 AM »
ยังไง ทีมงานศิลปินภูไท....ก็ยังเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสรรค์ผลงานออกสู่สายตาแฟนหมอลำทุกท่านครับ
ไม่ว่าจะ นักแสดงหน้าเก่า หรือหน้าใหม่....แต่ที่สำคัญคือกำลังใจที่จะมอบให้แก่นักแสดงทุกคนคับ

คงจะจำกันได้นะครับ สำหรับนักแสดงหน้าเก่า หรือหน้าใหม่
ไงก็ติดตามด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 02:15:34 PM »
ตลกม่วนหลายถึงแม่นยายคำโตย(ยายยุอุดร)เพิ่นสิจากโลกนี้ไปแล้วแต่พวกเรายังระลึกถึงตลอดคับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 06:15:49 PM »
ใช่ครับผม
แต่ขาดนักแสดง ที่มีฝีมือไปหลายท่าน แต่การเดินทางของศิลปินภูไท ก็ต้องเดินต่อไป
แต่ความเก่า ความหลัง ศิลปินเก่า ที่เคยอยู่ ความคิดถึงกะยังคือเก่า

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 06:18:53 PM »
และผู้ที่ยังสานต่อ วัฒนธรรมด้านการร้องการลำ ทำนองกาฬสินธุ์นี้  กะยังสร้างสรรค์ผลงานต่อไป เพื่อแฟนเพลง แฟนหมอลำ ด้วยความฮัก ความคิดฮอดครับ พ่อวีระพงษ์ วงศ์ศิลป์

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 06:23:33 PM »
และในส่วน ที่เจ้าภาพที่ให้ความไว้วางใจที่ให้ทีมงานศิลปินภูไท รับใช้ ทุกปี ยังไงผลงานทุกชิ้น ทุกผลงานที่แสดง และสานต่อ ออกมาจากจิตใจของผู้แสดงทุกคน กับลูกหลานชาวภูไท คำม่วง กับคุณพ่อวีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:40:32 AM »
ก้าวสู่ปี 2551-2552  กับศิลปินภูไท ที่ได้สร้างสรรค์ผลงาน และได้รับเสียงตอบรับ ดังขึ้นเรื่อยๆ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:45:30 AM »
ในช่วงระหว่างปี 2551-2552 การตอบรับ และในส่วนของนักแสดงเก่า ใหม่ ต่างสร้างสรรค์ผลงานด้านหน้าเวทีให้ผู้ชมได้ดู  และทางทีมงานได้มีการถ่ายทำลำเรื่องต่อกลอนออกสู่สายตาทางแฟนเพลงหมอลำ ในเรื่องที่สอง

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 05:31:35 PM »
หลังจาก.....ห่างหายไปนาน.......กลับมาครั้งนี้

ก็ยังร่วมอนุรักษ์หมอลำต่อไปคับ

คุณยังจำคนนี้ได้ไหมคับ.............

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:52:22 AM »
หมอลำทำนองกาฬสินธุ์อีกวงหนึ่งที่คนกาฬสินธุ์ภาคภูมิใจครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:41:15 PM »
ขอขอบคุณทุกแรงใจที่มอบให้ลูก-หลานชาว"ศิลปินภูไท" เราจะสร้างสรร๕ืผลงานสู่แฟนๆด้วยพลังที่ได้รับจากท่านและจะพัฒนาตลอดไป

...